Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

kính mong các sư huynh giúp giùm

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
asdd Posted: 11-19-2009 3:43

Stick out tongueđệ  rất hâm mộ các bản  sáo trúc mà anh em đam san đảpost lên  đây ,sư đê nghê  rất hay nhưng thổi  thì  lại khó, mong  các sư hunh đê post  cho em các not cua bài LÀNG  TÔI,TÌNH NHI NỬ hoac các bài khác  cung đươc

• và cảm phiền các huynh đệ way video huong  dẫn thổi chứ nhìn vào  nốt  thì củng như nươc đổ  đầu vịt
  • các  sư huynh ráng way cham  lãi cách  thổi  tưnh  nốt để  các  sư đệ  vỡ long  như đệ nhìn và thoi theo
  • tuy có mat chut thời gian của  các  sư  huynh . nhưng sư đệ rat  mong dươc các  sư  huynh  giupó đõ
  • nà  sưđệ  ơ mải  vủng  tàu cơ
HIỆP KHÁCK CẦM TIÊU GIANG HỒ HIỂM ÁC!!!!!!!!
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

đây là cách mà tui bắt đầu tập sáo.

http://damsan.net/forums/thread/350.aspx

http://damsan.net/forums/thread/59.aspx

vấn đề còn lại là sáo của u mua ở đâu. Nên mua sáo từ damsan, bởi vì nhiều người dùng sáo này=sẽ dễ có giúp đở hơn.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Em cũng mới tập sáo thôi, cho em hỏi:
Em thổi hay có tiếng xì phát ra và mỗi khi thổi lên tone cao thường bị xì hơi nhiều không ra tiếng.
Em có thể mua sáo của diễn đàn thế nào a.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

cho người mới bắt đầu

http://damsan.net/forums/thread/45.aspx

mua sao: tìm kỉ hơn một chút đi, tui thấy nhiều lần, nhưng không biết rõ là ở chổ nào trong dien dan

Not Ranked
tiểu cầm thủ
asdd hỏi giống tui we .mong các huynh post 1 bài vừa nhìn các note trên bản nhạc vừa thổi và nói rỏ cách thổi đối với từng note như thế nào thì những người mới tập như bọn mình sẽ nhanh hiểu hơn .chứ cứ mò mậm ko có sp chỉ dẫn rất lâu.vd như đối với bài Làng tôi của Văn Cao .các huynh làm 1 đoạn video hướng dẫn mà thối chậm từng đoạn thôi .chứ đoạn video cua anh Saotruc post len thổi nhanh wé ,mà cứ thổi 1 hơi từ đầu đến cuối .những người mới nhập môn như bọn e mới học rất khó .thanhk
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bài ấy để tập kỹ thuật đánh lưỡi đơn . Qua đó lại có cả tiếng đập nhịp để các bạn tập theo . Lại còn yêu cầu chậm hơn nữa thì thành ra hướng dẫn thổi sai nhịp à . Các bạn tập từ từ rồi ráp lại thì dễ dàng hơn ......!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
asdd:

Stick out tongueđệ  rất hâm mộ các bản  sáo trúc mà anh em đam san đảpost lên  đây ,sư đê nghê  rất hay nhưng thổi  thì  lại khó, mong  các sư hunh đê post  cho em các not cua bài LÀNG  TÔI,TÌNH NHI NỬ hoac các bài khác  cung đươc

• và cảm phiền các huynh đệ way video huong  dẫn thổi chứ nhìn vào  nốt  thì củng như nươc đổ  đầu vịt
  • các  sư huynh ráng way cham  lãi cách  thổi  tưnh  nốt để  các  sư đệ  vỡ long  như đệ nhìn và thoi theo
  • tuy có mat chut thời gian của  các  sư  huynh . nhưng sư đệ rat  mong dươc các  sư  huynh  giupó đõ
  • nà  sưđệ  ơ mải  vủng  tàu cơ

thổi bài tình nhi nữ tiện thể luyện kỹ thuật luyến luôn nha bạn

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
theo mình thì bước đầu tiên của các bạn mới tập là phải có hơi dài trước đã , rồi mới tuần tự cầm sáo lên thổi , thổi dc 7 not tới lui , do1 - do2 rùi từ do2 xuống do1 vững rồi thì mới bắt đầu áp dụng vào những bài dễ , đó là kinh nghiệm của riêng mình tự học dc trên diễn đàn mình , nếu có sai sót xin lượng thứ Geeked
Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net