Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

nhờ các sư huynh đam san chỉ bảo dùm sư đệ

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
asdd Posted: 11-19-2009 3:34 | Locked
Wink đệ  thận tay phai  nhưng lại cầm  sáo kiểu  tay phải đặt vào các nost 1, 2 ,3 tay  trai  thì  ở các nost 4, 5, 6 khác với cach mà  các  huynh đệ  đam san đả hường dẫn, ko  biết đệ cầm  sáo như  vậy  có lam  sao ko? có ảnh  hưởng về sau  khi  thổi nhưỡng bài  khó hay  ko? vì đê  đã  wen  với cach câm như vậy nên  có  cố  gang nhưng  cũng kothể  đổi  lại đươc , rất mong các  huynh đệ đam san  tư vấn  giùm  em với thaskIdea
HIỆP KHÁCK CẦM TIÊU GIANG HỒ HIỂM ÁC!!!!!!!!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 11-19-2009 9:18 | Locked

asdd:
Wink đệ  thận tay phai  nhưng lại cầm  sáo kiểu  tay phải đặt vào các nost 1, 2 ,3 tay  trai  thì  ở các nost 4, 5, 6 khác với cach mà  các  huynh đệ  đam san đả hường dẫn, ko  biết đệ cầm  sáo như  vậy  có lam  sao ko? có ảnh  hưởng về sau  khi  thổi nhưỡng bài  khó hay  ko? vì đê  đã  wen  với cach câm như vậy nên  có  cố  gang nhưng  cũng kothể  đổi  lại đươc , rất mong các  huynh đệ đam san  tư vấn  giùm  em với thaskIdea

Thực ra cách cầm đó cũng ko có gì là sai, nếu bạn chỉ dùng sáo 6 lỗ thì cầm bên trái hay phải thì đều không có vấn đề gì, nhưng nếu chơi sáo 10 lỗ thì cái này sẽ hơi khó vì bạn sẽ phải đi đặt sáo, hiện giờ thầy Sơn cũng có làm cả sáo 10 lỗ cho anh em nào thuận bên trái nhưng tất nhiên là không thể chọn thoải mái như sáo 10 lỗ bên tay phải, bạn cứ yên tâm tập luyện đi theo mình bạn mới tập thì nên chuyển sang bên phải cho thuận tiện về sau, mình trước cũng thuận bên trái nhưng được thầy Sơn cho vào lò luyện đan nên giờ đã chuyển được sang bên phải rồi nhưng trình độ thì chưa đâu vào đâu cả

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
mrhoangviet replied on 11-19-2009 12:19 | Locked
Tay nào cũng được bạn ah!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thicung vay ma

dang nao thi cung van dung vay ma

neu ban moi tap thi tay 

nao ban thuan thi ban cam 

roi 

thi cu nho tay 

trai nhu 

tay phai thui 

con neu ban cu ngi nhu bon minh 

tapnhu ban thi lam sao ma 

duoc

Wink 

†hằng ßờm

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thanhcntt replied on 12-11-2009 19:41 | Locked
xmanlove810:

thicung vay ma

dang nao thi cung van dung vay ma

neu ban moi tap thi tay 

nao ban thuan thi ban cam 

roi 

thi cu nho tay 

trai nhu 

tay phai thui 

con neu ban cu ngi nhu bon minh 

tapnhu ban thi lam sao ma 

duoc

Wink 

Đánh văn bản như bình thường đi bạn,nhớ viết có dấu nữa nha.Tui đoán bạn là 9x đúng không

Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net