Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

các bác vào thưởng thức và góp ý nha.

rated by 0 users
This post has 9 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
mayden1790 Posted: 11-13-2009 8:24

bản nhạc này rất hay, nghe cực kỳ hoang dã, gợi lên cho ta cảm giác khó tả, càng nghe càng thấy thú vị, âm thanh của trống dồn dập làm cho ta không thể thoát ra khỏi sự mê hoặc của nó, không biết cái này có thể phổ và áp dụng vào sáo hoặc tiêu không vậy mấy bác có thâm niên ơi. nếu có thể thì các bác tung sheet nhạc lên nha...

http://www.youtube.com/watch?v=GGtKxbu7vLI
đi một ngày đàng, càng thấy mình ngu cắt tóc đi tu !? còn ngu hơn nữa... > nhìn lại thấy mình còn non và xanh lắm <
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
mayden1790:

bản nhạc này rất hay, nghe cực kỳ hoang dã, gợi lên cho ta cảm giác khó tả, càng nghe càng thấy thú vị, âm thanh của trống dồn dập làm cho ta không thể thoát ra khỏi sự mê hoặc của nó, không biết cái này có thể phổ và áp dụng vào sáo hoặc tiêu không vậy mấy bác có thâm niên ơi. nếu có thể thì các bác tung sheet nhạc lên nha...

vụ gì đây ??? Bó chiếu luôn. đi ngủ đây. 

hự hự, khó hiểu wes

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hóa ra là Kitaro, tưởng là 1 thiên anh hùng ca ngàn năng sáng chói cơ chứ Big Smile

[Youtube:GGtKxbu7vLI]

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hiz, sao em ko đưa clip từ youtube lên diễn đàn vậy, ở những diễn đàn khác vẫn được mà...
đi một ngày đàng, càng thấy mình ngu cắt tóc đi tu !? còn ngu hơn nữa... > nhìn lại thấy mình còn non và xanh lắm <
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

oh là KITARO à.bài này hay dùng trong các buổi diễn thời trang.ngoài bản này ra còn có các bản khác cũng rất hay như caravansary,teas and rain,winder walr.koi và còn có mấy bản trong game con đường tơ lụa

ông ấy chơi sáo cũng giỏi lắm.sáng tác của kitaro mang âm hưởng thiên nhiên trong lành hoang dã và hùng vĩ,rất tự nhiên.kitaro cũng là một nghệ sĩ lớn nổi tiếng thế giới.trong top 10 đó sánh vai với yanni .BÀI bạn gửi lên cũng là bài mình rất hay nghe.

cái này cho sáo thôi.tiêu không hợp.

Rê2-Sol2-Fa2-Sol2-Fa2 (luyến)  |Sleep|  Rê2- Do2-Re2-Do2  |Sleep|  Si(giáng)- La-Si(giáng)-La |[:'(]| Sol -Fa-Sol-Fa   |Super Angry|  Re-Fa |Zip it!| Sol-Si(giáng)-Re2 |Surprise| Sol2 .........(ngân)Embarrassed

đoạn sau tương tự nhé.

Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hèm cái bài này nó nó... nghe nó cứ lẳng lơ thế quái nào ấy, nghe cái có cảm giác như là thấy 1 cô gái không đứng đắn đang buông tóc đứng bên cái cột nhà ngó bên này ngó bên kia ( chả hỉu có ai thấy như mình ko hén) hehe. nghe cái tự nhiên trong đầu nó hiện ra ấy hic.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ngoccuaanhoi:
hèm cái bài này nó nó... nghe nó cứ lẳng lơ thế quái nào ấy, nghe cái có cảm giác như là thấy 1 cô gái không đứng đắn đang buông tóc đứng bên cái cột nhà ngó bên này ngó bên kia ( chả hỉu có ai thấy như mình ko hén) hehe. nghe cái tự nhiên trong đầu nó hiện ra ấy hic.
haaaaaa.....đâù óc anh đen tối nhé,nhưng thực sự là em tưởng tượng ra cảnh buông váy với lắc mông cơ.chứ ko phải là buông tóc.

Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

trời ơi các bác nhầm lẫn hết rồi

bản này tên là Matsuri còn Kitaro là tên ông nghệ sĩ người Nhật đó

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hehe, gọi là Kitaro cho giống ninja Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

hiz, nghe bài này em lại tưởng tượng ra mình đang bay qua những cánh rừng bạt ngàn, lướt trên mặt biển xanh trong một ngày đẹp trời, có gió, có nắng, màu xanh choáng ngợp cả không gian. không gian bao la, êm dịu, những điệu nhẩy của thổ dân, kiểu như mình đang bay vút lên trời vậy. tựa như cánh én chao lượn trong gió xuân...

đại khái là rất phê...[:'(]  [:'(]

Page 1 of 1 (10 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net