Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đã close

rated by 0 users
This post has 189 Replies | 5 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
emladuc replied on 11-17-2009 5:28 | Locked
Em thấy cụ giông giống Đông Tà - Hoàng Dược Sư trong anh hùng xạ điêu. Cụ này chắc truyền nội công vào tiếng tiêu nên anh em mới thấy khó nghe.
Vì tương lai con em chúng ta Vì hạnh phúc của ông bà già Kệ cha con em chúng nó
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-18-2009 8:49 | Locked

@ chú Nguyễn Tân : cám ơn chú đã ghé qua topic của cháu. hì hì. có gì ko phải. chú mắng cho cháu 1 cái nhé

@ chíp còi : ề ề .... No table....

@ chapi & nứa thần & tuấn anh. : hờ chắc em chưa biết, cây tiêu này Đông lì  vừa làm thử nhiệm, ko tài nào kêu được, cái kiểu tiêu vát kinh dị quá.

@ SapinT : tiêu này là 11 lỗ vì ngón cái của tay trái anh nhìn thấy có khoét liền 2 lỗ, ông cụ có mở ra cho anh xem, mấy ngón kia thì na ná sáo 10 lỗ, được cái trình khoét cao hay thế nào ế, các ngón bấm vừa đủ, ko thấy ông cụ bấm mỏi tay, hay căng tay.

@ em là đức: hì hì. anh sẽ tặng em luôn 1 cái, với điều kiện : em chịu khó nuôi tóc dài dài đi nào sao cho giống Girl là anh quý , hì hì. ì ì i i  Cn này nhớ ra công viên em nhá

@ Đông Lì làm sáo trình đô lên cao như diều gặp Bão ế. hề hề.

@ anh em: nghe nói đông lì mới nhập từ Mỹ về 1 cái máy làm sáo tự động, dập khuôn 1 lúc ra mấy chục cái ế. máy này còn biết làm sáo 6 lỗ thủng, 10 llỗ thủng, Sáo mèo, Tiêu.... hờ hờ, Tất cả các mem chú ý.... có đồ độc gì ... chỉ cần vào tay Đông lì, sau 1 ngày, sẽ có 1 món y hệt luôn.... nghe nói đông đang chuẩn bị cho ra bộ sáo Bầu...

Còn sáo Mèo: theo tin mới nhất: vụ thương mại hóa đầu tiên đã được diễn ra tại nghĩa đô công viên chiều cn vừa rồi. giữa Đông Lì, và 1 mem chuyên làm tiêu & yêu sáo mèo - hic vinh ko nhớ tên -  Công nhận con sáo mèo Đông lì cho ra đi cũng kha khá tốt.... Anh em đang chờ lô hàng mới mang tên Sáo Mèo. Đông lì chuẩn bị nhá

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 11-18-2009 11:32 | Locked
@ vinh_le:  hèm, cái lỗ kiểu ông già đó, em làm rồi, kêu được nhưng khó thổi hơn và tiếng không vang , em lại cắt bớt chơi kiểu sakuhachi gì gì đó của nhật, thủi tốt hơn, dễ làm hơn nhưng cũng chưa như ý, thấy cái lỗ bác saonhua khoét khó hơn tí nhưng chất lượng tốt hơn. đang định thử kết hợp lỗ thổi ông già + sakuhachi+ saonhua xem nó ra cái lỗ thổi thế nào hehe. còn sáo mèo thì giờ em còn có 1 cây để bán thui, 150k. còn thì ai đặt em mới làm chứ ko làm lô như bác nói đâu hic. sáo bầu thì em giao cho 1 thành viên nghiên cứu rồi, nó hứa sau tết sẽ ra mắt, chưa biết thế nào. còn ai muốn đặt "cái quái gì cũng được"  thì cứ nhắn tin qua YM bên dưới chữ ký, nói rõ yêu cầu, nếu làm được em sẽ làm.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
emladuc replied on 11-18-2009 19:39 | Locked
Lạnh thế này, chủ nhật có cần em mang bếp lò đến sưởi ko anh
Vì tương lai con em chúng ta Vì hạnh phúc của ông bà già Kệ cha con em chúng nó
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
cmantkyn replied on 11-18-2009 20:30 | Locked

anh Vinh ơi, em đọc kỹ rồi, ý em là có thể đóng theo kiểu lãi suất : ý là có thê cắt 200 làm 2 đợt nữa vs ai mà muốn đi học chưa có tiền ấy... mà nếu anh Vình làm ngon lành rồi thì còn gì đâu nữa mà phải suy nghĩ ^^

@ all : rét này rủ nhau ra cổng ăn ngô luộc, cướp luôn xe vào mà sưởi :D

C'man DD: xxxx768428 Muốn biết thêm xin tìm kiếm trên google vs từ khóa : Trần Công Thạnh, cmantkyn , kongthanh và trên Facebook vs tên C'man Thanh:D
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-19-2009 18:04 | Locked
cmantkyn:

anh Vinh ơi, em đọc kỹ rồi, ý em là có thể đóng theo kiểu lãi suất : ý là có thê cắt 200 làm 2 đợt nữa vs ai mà muốn đi học chưa có tiền ấy... mà nếu anh Vình làm ngon lành rồi thì còn gì đâu nữa mà phải suy nghĩ ^^

vụ này để anh xem nào.

Cmantkyn nói nghe cũng có vẻ có lý. bây giờ mình kéo dài ra 1 tý kiểu đóng lãi suất cũng thêm được 1 tẹo. Em giúp anh vụ này đi, thường anh thấy, khoảng thời gian ngắn ngắn vậy người ta để lãi là 10% 1 tháng. vậy 3 tháng là có thêm 30%. tức khoảng là thêm 200k cho 1 khóa học.

Cmanthyn xem xem ý kiến của anh có hợp lý ko.

@ anh  em: Chủ nhật này. mọi người đến từ 2h nhé. mùa Đông chóng hết ngày và cũng rét rét nữa. hị hị.. Vinh_le12 sẽ gửi tin nhắn cụ thể đến từng người. hì` hi`

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-22-2009 8:31 | Locked

Khoe cái điện thoại cái anh em ơi. hề hề.

Đây là Mr Tứ. tiếng sáo nghe rất réo rắt, Tứ còn có ngón sáo của người chơi nhạc chèo nữa. hờ hự.

Em Đức, cũng phải cố gắng lâu lâu nữa. Cố gắng thổi hơi cho dài em nhé. tập đánh lưỡi đơn đi...

Em Thanh: thổi tiếng sáo mạnh lên 1 tý tẹo nghe to khỏe thích lắm. hề hề

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thanhcntt replied on 11-22-2009 18:27 | Locked
Anh tứ thổi hay láy quá cái đó chỉ hợp với âm hưởng nhạc ngoài bắc chứ thổi mấy bài của các miền khác lại không hay
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thanhcntt replied on 11-22-2009 18:32 | Locked
Hôm qua gần tối thì có 2 cô bé cực xinh mon men lại gần nhờ anh vinh dạy sáo, ai ngờ bị bác vinh nhà ta chém cho tan tác máu me be bét chay mấtSuper AngryLightning
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT replied on 11-22-2009 18:34 | Locked

thanhcntt:
Hôm qua gần tối thì có 2 cô bé cực xinh mon men lại gần nhờ anh vinh dạy sáo, ai ngờ bị bác vinh nhà ta chém cho tan tác máu me be bét chay mấtSuper AngryLightning

vậy mà buổi sáng không một bóng hồng...

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Thì mình là người bắc mà vói lại chẳng biết gì về nhạc lý cả. các anh em chỉ giáo cho nhiều nữa nhé.

Có khi năm tới tính vô nam học hỏi thêm các bác trong đấy về âm hưởng dân ca xứ đó.

hi ... nói vậy thôi chứ biết bao giờ được đặt chân vào nam. Thôi thì cố " nhớ về nam "vậy hà

Tứ Hải Giai Huynh Đệ
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Bác Vinh Lê quá lời rùi. em tập chua đâu vào đâu mà chẳng có bài bản gì cả, dở tệ

hôm qua được bác chỉ cho chiêu đánh lưỡi kép hay quá nhưng tập thấy khó nghe chừng phải tìm một nữ sư phụ luyện món này.

Anh em thấy có hợp lý không?

cn tuần tới anh em xuống Mãomèo gia trang khai trương và chúc mừng cho tân bang chủ nhé!

Tứ Hải Giai Huynh Đệ
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-22-2009 23:47 | Locked

@ anh em: hự hự. tình hình đang tính là kêu gọi anh em. cn tuần tới, cùng kéo nhau đến xông đất khai trương địa điểm mới Vườn Hoa Hà Đông

theo nghe ngóng từ nguồn tin Tuyệt Mật : thời gian là 8h 30 sẽ cắt băng khánh thành bằng 1 bài sáo của chủ xị: Mão mèo....... đề nghị anh em chuẩn bị tốt camera, máy ảnh để ghi hình.

@ Thanh (công nghiệp thông tắc - CNTT) : hờ hự. anh có chém chít gì đâu nhỉ, cũng chỉ là mấy lời khuyên cơ bản cho các em Gái bước đầu mới đi học ở HN tránh mấy tên Râu Xanh, Râu Đỏ thôi.

@ Vô Danh: Chia buồn cùng chú em, lần sau nhớ cạo bộ ria đi, ko có người chào bằng chú. hờ hự. anh sướng quá trẻ hơn những 3 tuổi, nếu em ế mà kêu anh sinh 88 (như lời giới thiệu của anh) chắc ngay lúc đó anh phải trèo lên luôn cái Cột điện cạnh đó ế chứ. hề hề.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Click replied on 11-23-2009 21:14 | Locked
Chưa đi bao giờ, chưa biết thổi sáo.. Chỉ biết bro Vinh_le12 này hổ báo quáSad
Click
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-23-2009 21:52 | Locked

Click:
Chưa đi bao giờ, chưa biết thổi sáo.. Chỉ biết bro Vinh_le12 này hổ báo quáSad

Cờ Líc. Good Morning.

Hự. Vinh_le12 hổ báo gì cơ chứ mọi người nhỉ ???

Đẹp trai này, ngoan, hiền, thảo. chưa ng yêu, biết chơi sáo, Đang ở nhà làm Tướng, Bố Tướng nuôi.... hờ hự... còn nhiều cái hay lắm nữa mọi người ko bít đâu. hì hì

Ở nhà Bố mẹ Brô đặt đâu, Brô ngồi im chỗ đó, cấm động đậy. làm gì có ai ngoan bằng Vinh chớ. hề hề.

Em chưa biết thổi sáo chứ gì, hề hề, nếu có điều kiện em qua lớp của anh mở đi, học thử 1-2 buổi được free đó. Tiền nong nghe to tác, nhưng đối với anh chuyện nhỏ, anh có thể cho em nợ mừh. hihi

Page 10 of 13 (190 items) « First ... < Previous 8 9 10 11 12 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net