Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tiễn Chapi lên đường!

rated by 0 users
This post has 60 Replies | 3 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

saotruc:
Việc Saonhua tìm trúc rồi làm tiêu, tuy rằng tui không tham gia trực tiếp đi xem, nhưng sau những chuyến đi, có khi đổ cả máu, có lúc mạo hiểm. rồi về xử lý chế tạo kỳ công. Saonhua đều tâm sự, chia sẽ với tui. Do đó , một cây tiêu làm ra chứa trong nó nhiều kỷ niệm và tình cảm. Cho dù đã chuyện lại nó cho ai, nhưng nghe tin này ngay tui i cũng buồn nói chi hắn. Nếu đi đâu mà mang theo tiêu sáo hay nhạc cụ được bên nguời thì mình hạn chế ký gởi. Tui đi đâu thừong đem 1 cây sáo VN do MHM tặng, 1 cây TQ. Cây TQ thì để đâu cũng được. Còn cây cua MHM tui ôm khư khư trong người.

Đúng là mấy cái handmade này ko có cái thứ 2 đâu. Anh em mình bên VN free tình cảm với nhau, nhưng bên này cầm 1 cây sáo giống như vậy, hét vài ngàn vẫn còn rẽ. mấy cái nhạc cụ handmade bên Úc hong có cái nào dưới vài ngàn cả.

May mắn là mình còn giữ của mỗi ng một thứ nhạc cụ. Hôm đi thử nhạc cụ với piano, cây tiêu của Lee tỏ ra rất okie với cây Piano. Cây sáo của MHM hơi cao hơn tí, nhưng cũng okie. Đúng là cây tiêu TQ có thể quăng đâu cũng đc, chứ 2 món bảo bối kia đi đâu cũng phải để trong tầm tay.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
chài, vài ngàn á, hihi thế Chapi ơi về mua sáo qua buôn thui, anh em damsan.net nhà mình toàn làm handmade cả hĩ hĩ, đem qua chục cây là có mấy chục ngàn roài, tha hồ ăn bánh sushi hĩ hĩ.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bác hoangtube nói quá đúng, thành ra trước giờ mấy topic bán sáo cứ có đồng chí nào vào rên nghèo là em ức chế lắm, bán đã như thế rồi còn kêu. So sánh đơn giản thế này, sống ở Melbourne như em thì 1 tháng chi phí tiết kiệm cùng cực và sống quen biết nơi mua đồ rẻ ... thì tầm 800, bình thường thì khoảng 1k2-1k4. Như vậy bán 1 cây là đủ sống 1 tháng, trong khi ở nhà bán 10 cây may ra mới đủ sống 1 tháng.

Hay so sánh kiểu, ở đây làm 1 h được tầm 8-10$, sinh viên được cho phép làm 20h/tuần là được tầm 160$, làm 10 tuần = 2,5 tháng là đủ mua cái laptop, trong khi ở nhà làm công việc chân tay kiểu này thì 2, 3 triệu/tháng là cao, làm 5, 6 tháng mới đủ mua cái laptop :D

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

ngoccuaanhoi:
chài, vài ngàn á, hihi thế Chapi ơi về mua sáo qua buôn thui, anh em damsan.net nhà mình toàn làm handmade cả hĩ hĩ, đem qua chục cây là có mấy chục ngàn roài, tha hồ ăn bánh sushi hĩ hĩ.

Sao cái này giống buôn lậu quá!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT:

ngoccuaanhoi:

Sao cái này giống buôn lậu quá!

buôn lậu là lậu thế nào, mang qua thủi chơi vài chục cây sáo chứ mấy, tiện thì bán chứ có buôn lậu đâu hehe.

@chapi: bán 50k 1 cây, 10 cây là 500k, sống được 1 tuần chứ 1 tháng sao nủi hả trời. chưa kể tiền nhà điện nước mạng mẽo ...

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
May quá, tìm được tiêu sáo  rồi các bác ạ, tốn mất gần 80$ tiền đi lại với đói quá phải ăn 1 tí, vừa sướng vừa xót.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hôm nay là ngày đẹp mà anh! hí hí Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chia vui cùng anh Chapi !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Chúc mừng anh nhé, chúc mừng sáo được về với khổ chủ.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
cho chúc mừng ké với hehe.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

chia buồn ông anh vì mất 80$ nhé :D. lần này em có bạn sang, chắc phải bảo nó vác đống sáo như hàng hành lý xách tay thôi, k mất 80 eu thì ..... bách nhục :))

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
detuvodanh:

chia buồn ông anh vì mất 80$ nhé :D. lần này em có bạn sang, chắc phải bảo nó vác đống sáo như hàng hành lý xách tay thôi, k mất 80 eu thì ..... bách nhục :))

Đi từ HN thì kiểu gì cũng phải ký gửi, nó bảo "sao dài có thể vụt hoặc đâm được --> có thể coi là vũ khí --> phải ký gửi". Trong khi anh thấy ở TSN có đứa được cầm mấy thứ dài hơn cây tiêu lên máy bay, thua.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hix, cây tiêu anh Thoong làm cho em bắt đầu trục trặc rồi, sang đây vừa lạnh vừa khô nó co ngót, giờ cong cong, méo xèo xẹo ko cần nhìn chỉ cần sờ vào thấy rõ thành hình dẹt chứ ko phải tròn, thổi âm xì xì ko trong như lúc ở VN, chán quá.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cây của tui có bị gì ko zạ, quấn dây vào chống nứt ngay, ko vài bữa là chẻ làm tăm luôn à, nghe cây ông thoong bị méo mà tui cũng run, thời tiết gì gớm vậy, biết Chapi đi xứ khác nên tui đã đặc biệt lấy khúc gốc cực già để làm, nhưng chả có gì bảo đảm là nó ko bị nứt cả, chưa có kinh nghiệm gì về cái vụ này....
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Chapi:
Hix, cây tiêu anh Thoong làm cho em bắt đầu trục trặc rồi, sang đây vừa lạnh vừa khô nó co ngót, giờ cong cong, méo xèo xẹo ko cần nhìn chỉ cần sờ vào thấy rõ thành hình dẹt chứ ko phải tròn, thổi âm xì xì ko trong như lúc ở VN, chán quá.

Óe. kinh vậy ta em. Xem có cái tủ nào bảo quản nhét vào trong tủ đi em. mưh nghe nói bên đó khoảng 18 độ hả. Mát mẻ ghê

Page 4 of 5 (61 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net