Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tâm Sự Nữ Vương_songUIT

rated by 0 users
This post has 18 Replies | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Song Posted: 08-21-2009 6:00

Bài này lâu ùi, chắc các bạn nghe đã đến phát chán hết,  nhưng mình là thế hệ sau này, nên cũng chưa biết nhiều, mạo muội post lên lần nữa, mong các bạn thông cảm mà cho ý kiến:

http://www.mediafire.com/download.php?j2nmvrzwnnk

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
songUIT:

Bài này lâu ùi, chắc các bạn nghe đã đến phát chán hết,  nhưng mình là thế hệ sau này, nên cũng chưa biết nhiều, mạo muội post lên lần nữa, mong các bạn thông cảm mà cho ý kiến:

http://www.mediafire.com/download.php?j2nmvrzwnnk

Nói thật trình độ 3 tháng của bạn Song làm mình dzất muốn chui xuống đất vì tập hơn cả năm ròi mà ko thể nào theo kịp cái chất tình cảm trong tiếng sáo của bạn.

Bài này đã nghe đi nghe lại  nhưng bản của bạn Song nghe ra 1 chiều khác biệt với các bãn trước trên damsan. Đặc biệt chất lượng thu âm vẫn rất tuyệt , rất êm :D

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bài thu rất tuyệt đấy! ^^

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
anh SongUIT chăm thu âm rồi post bài quá . Bài của anh thu âm chất lượng tốt . Nghe tình cảm thật chả bù với  em thổi cứ như đua xe hehe  mỗi lần thổi cho anh chị nghe mà cứ nói : " mày thổi làm sao cho nó tình cảm chứ cứ như cái máy đọc note thế " . Anh thu âm chất lượng như thế kia bằng chương trình gì thế .
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Anh Huy ơi: anh thấy vậy chứ nếu mà bỏ cái nhạc nền ra nghe thấy ghê lắm. Em tập luyện lung tung thôi chứ không có bài bản tẹo nào, thích cài nào là nhào vô cái đó mà luyện !!!

thoaingocpn: bạn cố gắng tập 1 bài nào đó đi, từ từ cũng được thôi, mới đầu mình chẳng tập Do Re Mi gì cả, có chút kiến thức nhạc lúc cấp 2, nhìn note thổi thành bài luôn, mình thu bằng chương trình "Cool edit Pro", hồi đó học lỡm được bên yeucahat.com ý, giờ cũng có việc dùng tới !!!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bạn thổi hay thật đấy. Hic, hay quá.
"tầm nhìn ngắn mà đã có bao việc phải làm"
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bản thu này nghe hay thật đấy. Cách thổi thong thả, truyền cảm, nhạc nền  hài hoà, nên nghe rất hay.

Cám ơn bạn đã chỉ ở bên Màu hoa bí. Tôi có làm thử thấy rất hiệu quả, nhưng vẫn chưa được như cách của bài này. Bạn có thể vui lòng chỉ cho tôi cách làm để được như bạn ở bài này không? Nhạc nền lấy ở đâu? Đưa vào như thế nào?Cám ơn bạn trước. 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Nếu bác nguyễn tân muốn có nhạc nền thì vào đây http://sannhac.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Lần trước em dùng Wave sound master edition làm được đủ mọi trò nhưng hết một tuần nó vòi tiền nên đành cắn răng unistall. Bác nào có crack của nó thì vứt cho em nhé!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

bài này thổi hay nhỉ !

Cảm ơn UIT

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Chú Tân: trước tiên con nói về cách thu đã:

Cách 1: mở loa thật to để thu cả nhạc nền và tiếng sáo cùng lúc.

+ Ưu điểm: có rất nhiều nhạc nền trên mp3.zing.vn, không cần beat chuẩn mp3 hay wma, mở loa lên thu ngay.

+ Nhược điểm: bản thu chất lượng không tốt, bị rè.

Cách 2: đeo head phone để không thu luôn nhạc nền, chỉ thu tiếng sáo, vừa nghe nhạc vừa thổi theo nhạc.

+ Ưu điểm: nhạc nền rất trong trẻo (nếu chất lượng gốc tốt), lúc nào mệt có thể ngưng để thu tiếp ^^.

+ Nhược điểm: chịu khó tìm nhạc nền chuẩn mp3 hay wma, trên yeucahat.com có nhiều, nếu không thì thu âm thủ công qua ngõ mono out hay line in trên Windowns Movie Maker.

Bài con thu là cách 2 nên con sẽ nói chú cách 2 thôi:

Nhạc nền chỉ có thể đưa vào nếu đúng định dạng mà chường hỗ trợ, thường là mp3, wma v.v...

Cách đưa nhạc nền vào khá đơn giản: right click như hình:

Chon đường dẫn và insert nhạc nền.

Mình sẽ thu tiếng sáo ở track 2 hoặc track 3,4,5...cũng được.

Kinh nghiệm của con:

+ Thu xong, trước khi xuất ra định dạng mp3 thì tắt chế độ thu âm ở tất cả các track.

+ Muốn nghe lại thì nên zoom out để toàn bộ âm thanh lọt vào màn hình mới nghe hết được.

+ Nên để chế độ 44100-32 bit để thu âm. Nếu nhạc nền không đúng vậy thì cứ ok hoài để chương trình tự chỉnh lại.

+ Đừng dùng quá nhiều hiệu ứng, chỉ cần Echo với Reverb là đủ làm chất lượng bản thu tốt hơn nhiều mà vẫn đảm bảo tính trung thực của tiếng sáo.

Hy vọng bài này sẽ giúp chú Tân cũng như các bạn thu âm tốt hơn.

Link tham khảo: http://wiki.sannhac.com/index.php/H%C6%B0%E1%BB%9Bng_d%E1%BA%ABn_thu_%C3%A2m_s%E1%BB%AD_d%E1%BB%A5ng_ph%E1%BA%A7n_m%E1%BB%81m_Cool_Edit_/_Audition

Beat:  "Tây Vương Nữ Quốc" để chú thử nghiệm: http://www.mediafire.com/download.php?jozzzymqitz

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Cảm mơn các bạn đã đóng góp ý kiến, bài này nhạc nền hay lắm nên thổi nghe cũng tạm tạm, dù sao thì mình cũng rất vui vì công sức bỏ ra thật không uổng phí.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Anh Song ơi, sao em down phần mềm về rồi, nó đòi 21 ngày sau là phải đóng tiền là thứ nhất, thứ 2 là chỉ thu đươc 1 phút 04 dây  là sao?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bạn đã crack chưa !!!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

gửi em link down crack cái! hi` hi`

Page 1 of 2 (19 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net