Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hình bóng quê nhà- Mới thu

rated by 0 users
This post has 31 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
minhthanh_th Posted: 08-16-2009 4:31

http://www.mediafire.com/download.php?ze2e5h2ynlt

Em rất thick bài này thu âm chơi.Mong được chỉ giáo....

Let's smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Mình còn cùi nên không biết phải chỉ giáo như thế nào, nhưng nói chung là dạt dào, có tình cảm, nghe thấy hình bóng quê nhà luôn, hehe, có nhiều chỗ hình như chưa đúng nhịp lắm và thiếu nữa, tới cuối rồi còn một đoạn quay lại khúc đầu mà, nếu thêm nữa, chắc hình bóng quê hương hiện lên rõ hơn.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Đoạn đầu có vẻ còn nghẹn ngào nhưng càng về sau càng hay á! Thổi mộc mạc lắm, tiếng sáo rất trong. Em là em cũng kết bài này lắm, bài này là đặc trưng của đồng quê Nam Bộ của Việt Nam!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hễ nghe mấy bài của Thanh Sơn là tớ lại nhớ quê dữ dội, mặc dù chưa được đặt chân vào miền Nam bao giờ, nhưng quê mô thì cũng là quê, luôn thấy thân thương lắm. Post tạm bài nì góp zui, hum sau sẽ dợt tiếp mấy bài Gợi nhớ quê hương, Tình thắm duyên quê, Chim sáo ngày xưa để giao lưu thêm với bạn minhthanh_th nhé Paradise

[youtube:0H-ULIQyWI0]

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bài "Gợi nhớ quê hương" mà thổi tiêu là nghe hay dữ lắm đó anh kmath, em nghe rồi. Em cũng là dân miền Tây, tuy cải lương, ca cổ hổng biết nhưng cũng biết chút chút về những bài hát mang âm hưởng nam bộ, hihi !!!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

mọi người thấy có vẻ tiến bộ nhanh thật.

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
kmath:

Hễ nghe mấy bài của Thanh Sơn là tớ lại nhớ quê dữ dội, mặc dù chưa được đặt chân vào miền Nam bao giờ, nhưng quê mô thì cũng là quê, luôn thấy thân thương lắm. Post tạm bài nì góp zui, hum sau sẽ dợt tiếp mấy bài Gợi nhớ quê hương, Tình thắm duyên quê, Chim sáo ngày xưa để giao lưu thêm với bạn minhthanh_th nhé Paradise

bác kmath thổi tình cảm we' bài này chắc phải học bác dài dài..tui rất thickGợi nhớ quê hương.. nhưng thổi ko hay lém ai post lên chia sẽ đê....

ai góp ý giúp em bài này với http://www.mediafire.com/download.php?omgl3yry2gj  ( 1 đoạn trên đường chiến thắng thu thử)

Let's smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
clip gì mà tối thui thế anh khánh ơi
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

mình là chuyên gia, thấy ai thổi bài nào hay là lại mở miệng xin note nhạc :D

có note bài hình bóng quê nhà này hông bạn ơi....

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
nguoi quen:

mình là chuyên gia, thấy ai thổi bài nào hay là lại mở miệng xin note nhạc :D

có note bài hình bóng quê nhà này hông bạn ơi....

bạn dùng cái này coi có được k: http://www.mediafire.com/?sharekey=fce7da28ae538b6cd5a101cf914073b49293d3a304fd9212

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Như đã hứa, úp tạm Gợi nhớ quê hương lên để giao lưu với minhthanh_th nha, thủi có hơi run nên bị sai nhạc nhìu, thây bằng Nokia đời đầu nên nghe cũng hơi mỏng manh, mong các sáo thủ đại xá cho lần lên show ngẫu hứng này. Bài kế tiếp sẽ là Hình bóng quê nhà, hẹn cuối tuần chia tay detuvodanh xong sẽ giao lưu tiếp với các anh em nha Stick out tongue

[youtube:ZL8V14Y-8xk]

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
bác thổi công nhận có hồn và hay nhất ở chỗ điệp khúc..up thêm vài bài nữa cho em xem học tập với
Let's smile
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

bài này bạn thổi hay lắm, so ra với các bản đã post thì trội hơn ở chỗ âm rõ nét

cũng cỡ hoàng anh rồi đó! nghe ra chuyên nghiệp quá!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Anh Kmath thổi hay ghê, phải nhớ note xíu thì tuyệt, đứng trước nhiều người mà thổi được vậy là hay roài Big Smile. Em chỉ thổi cho bạn gái em nghe không mà run quên trước quên sau ^^, hít thở hổn hểnh, mệt mà vui, hihi.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Một kinh nghiệm của lần vấp (loạn nốt) khi thủi bài này là, thường thì với những người nhạc lý không vững (như mình) nếu thủi chơi thì ko lo, nhưng nếu có nhạc ráp vào (và nhất là nhạc nền vào ở giữa chừng xuân) thì phải cực kỳ bình tĩnh, giữ đúng nhịp của mình trước, sau đó mới để ý những đoạn cuối câu xem nhạc nền chơi thế nào, nếu họ muốn đề pa (tăng tốc) thì mình cũng tăng lên tí xíu ở cuối câu, nếu họ rề rà (giảm tốc) thì mình cũng giảm đi tí xíu ở cuối câu, nhưng sang câu sau thì lại giữ nhịp như cũ của mình. Bài này hum đó mình đang thủi thì nhạc vào giữa chừng, tự nhiên phân tán xem phải thủi sao để hòa vào nó chuẩn, rốt cuộc mém tí nữa là quên hết giai điệu, may mà chỉ vấp có 1 chỗ Big Smile
Page 1 of 3 (32 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net