Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đề nghị anh em ủng hộ 4rum tiêu

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
daocongthuan Posted: 08-13-2009 7:13
em thấy 4rom tiêu có ít tư liệu và cũng chưa chi tiết.chỉ có mấy bài độc tấu của bác tiêu kiếm và anh lee. em mong các bác cũng như em chuyển hướng phát triển tiêu. bác saonhựa đảm nhiệm việc chế tiêu thì cũng ghé qua 4rom tý. bán cho em cái nick của bác để em del đi rồi chuyển nhà bác nhé.
Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Theo em cản trở lớn nhất mà 4rum tiêu ít bài hơn 4rum sáo đơn giản là vì :
- Anh em thiếu nhạc cụ ( đề nghị anh lee làm ngay video dạy làm tiêu cho anh em mới học tiêu)
- Kĩ thuật thổi tiêu ít người biết và thổi tiêu khó hơn thổi sáo
 Đề nghị anh em chăm tâm tìm hiểu về tiêu để các 4rum luôn phát triển bền vững
Anh đi anh nhớ quê nhà Nhớ canh rau muống, nhớ cà dầm tương Nhớ ai dãi nắng, dầm sương Nhớ ai tát nước bên đường hôm nao
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tôi cầm tiêu Việt nhưng toàn phải tập bài Tàu, cám cảnh.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chapi cứ tập mấy bài quan họ như em vậy, thổi cũng hợp đấy chứ!

Còn về vấn đề làm tiêu thì tớ cũng ủng hộ nhiệt tình, mặc dù làm tiêu khó hơn sáo nhiều nhưng mà làm tiêu được cái là ...khoẻ tay (Thông lòng cho nó cứ phải gọi là như tập tạ!) rất tốt cho cơ bắp Big Smile

Khi nào tớ về quê sẽ chụp mấy kiểu ảnh làm tư liệu cũng được!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ductrung:
Theo em cản trở lớn nhất mà 4rum tiêu ít bài hơn 4rum sáo đơn giản là vì :
- Anh em thiếu nhạc cụ ( đề nghị anh lee làm ngay video dạy làm tiêu cho anh em mới học tiêu)
- Kĩ thuật thổi tiêu ít người biết và thổi tiêu khó hơn thổi sáo
 Đề nghị anh em chăm tâm tìm hiểu về tiêu để các 4rum luôn phát triển bền vững

Không dám làm cái video hướng dẫn học tiêu đâu đại ca ah`, em thổi tiêu cái mỏ nó méo xẹo ah`, làm sao làm mẫu cho anh em xem dc, có mà làm phim hài thì phù hợp hơn!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
anh lee này.có tật thì có tài.dù anh đóng hài cũng có lắm khán giả đó.quyết định vậy đi.lôi kéo bác sáo trúc sang cho nó xôm
Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net