Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cần mua tre, trúc.

rated by 0 users
This post has 58 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Các bác nào có thể bán cho em hay cho thì tùy vài cây tre trúc gì ko ? em đang ở ko ko biết làm gì nên muốn làm thử vài cây chỉ tiếc là nhà em ko có tr, trúc để làm vậy bác nào có thì bán cho em nha. và độ dày khoản 0.2. đuòng kính từ 1.2 - 1,4 nha.

thanks bác trứoc.

http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Tìm tre trúc để làm thì không khó một chút nào đâu, bạn cứ ra cái chỗ cửa hàng bán vật liệu xây dựng cũng đựơc, vác về một cây dài dài, nhỏ nhỏ (lấy loại nhỏ, loại to vừa đắt lại vừa khó làm, không đẹp) ở đó. Sau đó cứ cưa lấy 1 đoạn đi là khắc sẽ được một khúc như ý.

Còn ở Hà Nội thì mình cứ kêu bán cho cháu mấy đoạn trúc làm sáo là người ta cũng cho mình mà. Giá thành không đến nỗi đâu, trước tớ mua 15 nghìn làm được cả một rổ sáo + tiêu Big Smile

Theo tớ thì bạn nên kiếm mấy cây dùi sắt và một cái bếp than đi, dùng để thông lòng hoặc dùi lỗ. Chứ mua nguyên liệu về mà lại thiếu dụng cụ thì không có gì tức bằng.

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
phat:

Các bác nào có thể bán cho em hay cho thì tùy vài cây tre trúc gì ko ? em đang ở ko ko biết làm gì nên muốn làm thử vài cây chỉ tiếc là nhà em ko có tr, trúc để làm vậy bác nào có thì bán cho em nha. và độ dày khoản 0.2. đuòng kính từ 1.2 - 1,4 nha.

thanks bác trứoc.

Bạn muốn làm sáo thì sao ko làm chất liệu bằng nứa nhỉ, nứa ống dài nên chỉ cần một đốt là làm được sáo, ko phải thông lòng làm gì cho mệt, mà quan trọng hơn là so về độ chuẩn thì nứa nó hơn trúc nhiều

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

nhưng mà quan trọng là không có cả nứa để mà làm nữa nè.

tui cứ chờ một cây trúc hay cây nứa tốt để mà làm sáo hoài mà có đâu. chán thật.

lúc trước cũng có ý định mua trúc hay nứa mà cũng chả ai có mà bán.

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

thấy nứa làm sáo tốt quá, hồi đó cũng nhờ người ở ngoài đó mua dùm rồi họ kêu tới hỏi thầy Sơn thử xem.

=> không biết làm sao luôn

hu hu hu hu

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
thanhnhat123:

thấy nứa làm sáo tốt quá, hồi đó cũng nhờ người ở ngoài đó mua dùm mà họ cũng chả biết ở đâu mà mua nữa

hu hu hu hu

ừ mình cũng ko làm sáo nhiều nên cũng ko biết chỗ mua nứa, chỉ biết nhà chị Trang ở nhạc viện nhà chị ấy chuyên bán nứa làm sáo hôm nào phải hỏi cái địa chỉ đi mua nứa về làm sáo

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Shinichi:

ừ mình cũng ko làm sáo nhiều nên cũng ko biết chỗ mua nứa, chỉ biết nhà chị Trang ở nhạc viện nhà chị ấy chuyên bán nứa làm sáo hôm nào phải hỏi cái địa chỉ đi mua nứa về làm sáo

vậy nếu được bạn mua giùm mình luôn được hok ?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
thanhnhat123:
Shinichi:

vậy nếu được bạn mua giùm mình luôn được hok ?

ok, nếu tìm được thì mình sẽ mua giúp bạn

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
bạn này chỉ có nói chơi làm sáo đâu có đơn giản thế phải có cả máy đo nữa,có máy khoan thì nhanh nhưng không hay bằng tự khoét.muốn làm ra một cây sáo tốt phải làm hỏng cả rổ sáo.rỗi không có việc gì làm thì đi giao lưu với mọi người.
Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ồ, nứa thì thiếu gì, thậm chí nứa còn rẻ hơn trúc đó, cái loại nứa tép bán ngoài chợ có mỗi 500đ một khúc. Chế tạo sáo bằng nứa hay hơn đó, nó thẳng hơn, đẹp hơn, không chế tạo được thì dùng cái ống đó nấu ...cơm lam Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

SapinT:
Ồ, nứa thì thiếu gì, thậm chí nứa còn rẻ hơn trúc đó, cái loại nứa tép bán ngoài chợ có mỗi 500đ một khúc. Chế tạo sáo bằng nứa hay hơn đó, nó thẳng hơn, đẹp hơn, không chế tạo được thì dùng cái ống đó nấu ...cơm lam Big Smile

nứa chuyên dùng làm sáo nó không giống loại nứa dùng để cắm hàng rào đâu em ạ, nứa làm sáo là loại nứa được tuyển chọn rất kĩ không dày qáu mà cũng không mỏng quá

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

SmileỪ các bác ơi em cung~ có ý này sao mà mình ko tự trồng trúc nứa gì đó.. hỉ ?
em thấy cung~ hay nhưng có diều là thời gian và phải có đất trồng các bác nghỉ sao ?

http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Shinichi:

ứ , em là mem mới cứ tưởng shinichi là con nít giờ coi lại hình bự tồ! vậy là kêu bằng chú được rùi

nhà chị này  chú biết àh? chú hay thật làm học trò thầy sơn môn gì cũng được học, còn chị này nhà chắc cũng có bán sáo nhỉ?

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Trúc để làm sáo thì ngoài hn có rất nhiều bác ạ. Chủ yếu là bác nên chịu khó chọn kĩ 1 chút để có thể tận dụng hết cả cây.Đầu to thì bác có thể làm sáo trầm, đầu nhỏ thì bác làm sáo c. Giá khoảng 10k 1 cây.Nhiều nhất ở cửa hàng tại ngã tư La Thành + Nguyễn Chí Thanh hoặc ngã tư La Thành + Láng Hạ + Giảng Võ (E hok nhớ rõ). K thì cửa hàng vật liệu xd bán khá nhiều

K thì hôm nào bác rảnh qua nhà E. Ngày trước các bác trong nam gửi ra vẫn chưa dùng hết. Xin được tặng bác vài ống.

Lâu lâu k được đục khoét tự dưng thấy ngứa nghề quá taSad

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

cảm ơn shinichi nhiều lắm nha.

mình đang rất muốn thử nghiệm đối với cây nứa. Hi vọng sớm có được !

Page 1 of 4 (59 items) 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net