Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Góp ý cho forum!

rated by 0 users
This post has 10 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
jan031985 Posted: 07-20-2009 8:06

+ Mình thấy nên có phần "Thanks" (nếu được thì thêm phần "những người đã đọc chủ đề này" ở cuối mỗi chủ đề) để những thành viên khi tìm được những cái hữu ích cho mình thì nhấn "Thanks" người post. Tuy các thành viên khi đóng góp cho Đam San không bao giờ nghĩ sẽ được lợi gì, chỉ là chia sẽ vì niềm đam mê chung,... (đây cũng là điểm mà mình nể các bạn nhất), nhưng ai post bài cũng muốn được nhiều người đọc và cảm nhận, và khi nhận được những lời cảm ơn từ những thành viên khác, họ sẽ cảm thấy bài viết của mình có ích và sẽ hăng hái post những bài viết có ích hơn...

+ Nếu có thể thì admin thêm phần Shout Box (chat online trên 4rum), để các thành viên hăng hái vào forum hơn, khi rảnh có thể "tám" trên đó, hoặc có thể trao đổi những vấn đề không tiện mở topic mới,...

Xin cảm ơn BQT!

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Hay đó, nếu có chức năng này ở đây thì em sẽ thanks bác một phát! Big Smile

Còn nếu bác Admin thêm được các chức năng này vào diễn đàn thì em sẽ thanks một trăm phát Cool

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

hừ.

Thanks là 1 văn hóa đọc đấy

đọc xong dù có hữu ích hay ko cũng nên thanks để động viên, cám ơn người đã share thông tin và thể hiện được sự chú ý đến mức nào của người viêt.

Admin cho thêm 1 icon nhỏ nhỏ nhé : Thankssss

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ý tưởng này không mới, được nhắc vài lần rồi, nhưng do vấn đề về kỹ thuật nên admin chưa thể thực hiện được.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Tui nghi nên xem lại ,

Thanks có lợi có thể  làm người khác vui khi bỏ công sức vào viết 1 bài hay và ý nghĩa .

Nhưng 1 số 4rum thanks lại có 1 số tác hại là người nào thấy gì hay cũng thanks mà ko hay cũng thanks . và nhìu mem SPAM sẽ thi đua nhau SPAM để dc thanks .

Mình nghĩ Admin xem lại việc này nhé , Hôm rùi OFF hi vọng gặp nhưng lại bị anh Traudat trốn , làm em phí công hy vọng .

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
có bác caytruc vào diễn đàn trước tui cả năm mà còn chưa đc gặp mặt traudat thế nào nữa kìa, htt muốn diện kiến thì còn fải đợi dài cổ, he he he, cho nên có đề xuất ý kiến gì thì cứ post thẳng lên lun chớ mà đợi gặp ổng là quên mất tiêu muốn nói cái gì lun àh.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

vụ thanks này hay nhưng nghĩ không cần thiết á, dạo mấy 4rum khác thấy người ta thanks loạn xạ lên mà nhiều khi kiểu như là thanks đại kg hẳn là thật lòng lắm.

việc cảm ơn thì mọi người hay gặp mặt nhau, cứ đối đãi vui vẻ thật lòng nhau là đủ biết nhau rồi nhỉ!

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Đúng là có những forum sử dụng nút "thanks" bừa bãi, hoặc có thể để đề cao mình bằng cách "clone thanks" (tự tạo acc khác để thank mình),... nhưng theo mình nghĩ thì nếu có sẽ là nguồn động viên rất lớn cho các thành viên siêng post bài, vì ai post bài cũng muốn có người đọc,...

Còn chuyện gặp mặt nhau thì cũng hơi khó, vì thành viên đam san rải rác khắp cả nước, có những thành viên còn ở nước ngoài,.. mình cũng ở xa TPHCM, công việc cũng hơi bận rộn nên chỉ những dịp nào quan trọng mới dám bỏ việc để chạy lên gặp mặt các ace :)

Khi tìm được đam san, mình rất vui, vì mỗi thành viên trên đam san đều có thể là 1 người thầy của mình (chỗ mình không có ai dạy Tiêu - Sáo nên đành học trên Đam San), mỗi bài viết đều là 1 tài liệu đối với mình,.. mình thật sự muốn cảm ơn các bạn, cảm ơn rất nhiều,... nhưng không biết phải nói sao :)

Đó là ý kiến của riêng mình nếu BQT thấy hợp lí và có thể thì tiến hành, xin cảm ơn!

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hùi bữa bác njnja trách tụi ma mới như tụi em mún tìm mà ko chịu khó, nhưng thực ra cái rum này quá choy bài post lun tìm sao nỗi, em đề nghị cho 1 phần tìm kím, nhập từ khóa là có thể tìm, khỏi phãi lang thang, tìm lòi con mắt lun hixx, chắc nữa thay cặp kính khác quá
§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Sun_vn9)(:
hùi bữa bác njnja trách tụi ma mới như tụi em mún tìm mà ko chịu khó, nhưng thực ra cái rum này quá choy bài post lun tìm sao nỗi, em đề nghị cho 1 phần tìm kím, nhập từ khóa là có thể tìm, khỏi phãi lang thang, tìm lòi con mắt lun hixx, chắc nữa thay cặp kính khác quá

Bài thứ 3, của anh Lee, nói về cách tìm kiếm trong damsan. 

http://damsan.net/forums/thread/26065.aspx

Cách này cũng đã đc nói đi nói lại rồi, tại vì bạn ko chịu tìm....cách tìm đó thôi Big Smile

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
chài, topic này là nơi góp ý mà, nên tui nêu ý kiến lên thui mù, tại thấy rum thíu chức năng này nên mới nói thui, hixxx
§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Page 1 of 1 (11 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net