Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mấy bài nhạc Vàng mà thổi sáo cũng hay đấy chứ

rated by 0 users
This post has 9 Replies | 1 Follower

Not Ranked
tiểu cầm thủ
vudang9a1 Posted: 07-26-2007 8:02

sao chả thấy bác nào post mấy bài nhạc vàng lên nhi?

ví dụ bài có câu

"Thằng bé âm thầm đi vào ngõ cụt....."

đấy

các bác post dùm em cái

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hic , sợ rằng các bác tập mấy bài đó rồi thì âm thầm đi vào ngõ cụt luôn. tính ra thì nhạc vàng cũng có vài bài có thể chơi sáo hay, nhưng nhạc vàng thì sến quá, mà nhạc phổ thì quá ngắn, chỉ vài dòng nhạc nhưng do lời quay vòng nhiều nên nghe dài, mà thực ra thì nhạc vàng chỉ để hát rên rỉ là hợp chứ sáo thổi ko hay, muốn rên rỉ bằng  sáo thì thổi oán cho rồi. mong bác thông cảm.
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lee em mê nhất 2 loại nhạc ;Nhạc cổ điển và nhạc vàng . Sau này nều dc chủ tịch hội đồng sáo sào trúc rùa già và giám đốc nghệ thuật MHM duyệt qua , thì em sẽ quay vài video để anh em thưỡng lãm!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

cảm Ơn sếp đã nhắc nhở em

khi nào có việc cần em lại nhờ các sếp nha

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
uh chí lý chí lý. Nhạc vàng hay lém, nghe mấy bài bác trần thành trung thổi hay ghjê
Tiền là cái chi chi???
Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

chuthoong:
hic , sợ rằng các bác tập mấy bài đó rồi thì âm thầm đi vào ngõ cụt luôn. tính ra thì nhạc vàng cũng có vài bài có thể chơi sáo hay, nhưng nhạc vàng thì sến quá, mà nhạc phổ thì quá ngắn, chỉ vài dòng nhạc nhưng do lời quay vòng nhiều nên nghe dài, mà thực ra thì nhạc vàng chỉ để hát rên rỉ là hợp chứ sáo thổi ko hay, muốn rên rỉ bằng  sáo thì thổi oán cho rồi. mong bác thông cảm.

hic, em chẳng bít bài nào mang hơi oán cả, có bác nào bít hok, lấy ví dụ minh họa cho em mấy bài, em thick rên rỉ lắm, hát cũng rên mà thủi sáo cũng rên, hyhy

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác vào Nguyendinhnghia.net

Nghe bài trong video lễ an táng ấy..................

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Ặc.tai bác ko thích nhạc vàng nên nói thế thôi.ngày trước em cũng ko thích nhưng nghe nhiều nên thấy hay.

có nhiu bài thối sáo hay lắm.ko tin à.tâp thử coi.em nói thiệt

thuybom
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
vậy bác Lee hỏi ý kiến hội đồng đi rồi cho em kết quả (càng sớm càng tốt)
Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Uh, tớ cũng thích sáo, cũng thích nhạc vàng nhưng đang tập,nhạc phổ lại không hiểu, you nào biết bào nào dễ nhất post lên với, theo kiểu đồ rê mi ấy.

thanks nhiều 

Tiền là cái chi chi???
Page 1 of 1 (10 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net