Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáo dọc với sáo ngang khác nhau thế nào?

rated by 0 users
This post has 15 Replies | 1 Follower

Not Ranked
tiểu cầm thủ
dracula3399 Posted: 07-17-2009 19:27
Chào các bác, em là người mới, vốn ghiền học sáo nhưng không biết sáo dọc và sáo ngang khác nhau thế nào, xin các bác chỉ giáo
Dracula
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

dracula3399:
Chào các bác, em là người mới, vốn ghiền học sáo nhưng không biết sáo dọc và sáo ngang khác nhau thế nào, xin các bác chỉ giáo

Sáo dọc với sáo ngang thì ngay cái tên cũng nói lên rồi bạn ạ, sáo ngang thì nó thổi ngang, sáo dọc thì thổi dọc thế thôi, đầu cây sáo dọc nó có cái đầu ngậm giống như miệng còi

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Ý của mình như sau: sáo dọc thì bạn đừng nhầm lẫn với tiêu,khi thổi thì thấy cả 2 bàn tay, hơi thổi sáo dọc giống thủi kèn con nít,ko cần luyện hơi hám j cả, chỉ cần ngón tay chạy nốt sơ sơ là xog phim, jống con nít thủi kèn nhựa lắm. Còn sáo ngang thì cấu trúc âm muôn hình muôn vẻ, biến tấu khôn lường(nếu đã thành "siêu nhân"), khi thổi chỉ biết nhìn vào nhạc phổ trên giấy hoặc 'trong đầu' chứ không thấy được bàn tay,hehe. Thêm 1 chút,lần đầu cầm cây sáo ngang lên mà kê miệng vào thủi mà phát ra âm trong, dài,ko xì nước miếng thì quả là thần đồng
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thuong1:
Thêm 1 chút,lần đầu cầm cây sáo ngang lên mà kê miệng vào thủi mà phát ra âm trong, dài,ko xì nước miếng thì quả là thần đồng
em thì lần đầu tiên thổi không thấy bị bị xì nước miếng mà chỉ thấy trời đất quay cuồng Stick out tongue
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Cầm cây sáo ngang diễn tấu trông oai hơn vả lại có vẻ hay hơn sáo dọc . Sáo dọc thì ai cũng có thể phát âm ra đc ngay lúc đầu còn sáo ngang chưa hẳn.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Sáo dọc và kèn saxophone cầm là thổi được ngay. Sáo ngang thổi oai hơn sáo dọc. Vậy sáo ngang thổi có oai hơn kèn saxophone không nhỉHuh?

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
em không biết giá cả thế nào nhưng thấy ít người cầm cái kèn đó lắm . Cầm sáo có vẻ dễ hơn cầm nó nhiều
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ai biểu cầm cái saxo là thổi được ngay, người nào thổi nó phải có tí công lực đấy, trong trường hợp mang về quê, trước khi  thổi thì nên nhốt gà và xích chó lại, nếu ko sau khi thổi là đi tìm bọn ý mệt đấy! Big Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nhóc tập sáo:

Sáo dọc và kèn saxophone cầm là thổi được ngay. Sáo ngang thổi oai hơn sáo dọc. Vậy sáo ngang thổi có oai hơn kèn saxophone không nhỉHuh?

Bạn này so sánh ngộ hỷ?!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
chuthoong:
ai biểu cầm cái saxo là thổi được ngay, người nào thổi nó phải có tí công lực đấy, trong trường hợp mang về quê, trước khi  thổi thì nên nhốt gà và xích chó lại, nếu ko sau khi thổi là đi tìm bọn ý mệt đấy! Big Smile
Công lực thì em đây không thiếu. Mà chỉ thiếu người đứng nghe thuiBig Smile
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ờ , cỡ Kenny G thì tui nghe cũng được vài đĩa, Trần Mạnh Tuấn thì cũng được vài bài, cậu thì có khi cũng được vài giây rùi...xỉu! Big Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Tiếng kèn saxophone mà ghê thế thì còn có ai dám nghe nữaStick out tongue
Not Ranked
tiểu cầm thủ

saxo thổi right here waiting for you thì nghe hay khủng khiếp

Dracula
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Có cái mỏ kèn (bec) rồi, cắm ống trúc, tre đã khoét sẵn lỗ là thành cái bamboo sax đó!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Not Ranked
tiểu cầm thủ
tức là saxo bằng trúc á ?
Dracula
Page 1 of 2 (16 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net