Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thông báo Offline anh em miền Bắc 19/07 - Chúc mừng sinh nhật Đamsan^^

rated by 0 users
This post has 361 Replies | 10 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Shinichi đệ ruột thầy Sơn, ko được tặng mới lạ, he he.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

thuong1:
Helo bác Shi, làm sao mình nhận ra bác trog mấy tấm hình đây, bác đc thầy Sơn tặng cây Fa rùi à,thiệt là đã, chúc mừng bác nha

Hịc sao bác biết nhanh vậy, hôm nay ko chỉ có em mà còn có anh chankifung, anh kmath được tặng sáo nữa mà

Em mặc áo mầu xanh, quần bò xanh, bác cứ nhìn ai mà ngố nhất thì đó chính là em

Cây fa của thầy thổi sướng lắm, em ngồi thổi cả chiều mà ko muốn thôi

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tiếc quá...trưa nay mình lại có việc nên phải về nhà sớm, ko tham gia tiếp tục với ae ở vườn hoa được.....đề nghị đang đợt nghỉ hè...có j ae damsan ta tổ chức off thường xuyên hơn và ,,,,theo mìh thì cũng nên bình dân hơn một chút. Buổi hôm nay lúc đầu có vẻ j đó hơi nghiêm nghị quá làm những người mới đi lần đầu như mình thấy hơi ngại :D
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Các anh thủi sáo mà lại uống trà xanh thế kia....chát sít miệng thì thổi sao......lần sau dùng A Qua Vi La đê ....hêhhê
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chapi:
Shinichi đệ ruột thầy Sơn, ko được tặng mới lạ, he he.

Bác nói vậy em ngại quá, thì sáng nay em có ghé qua thầy để mua cây sáo fa về luyện hơi thì thầy bảo thổi để thầy tặng cho mà, chứ em có biết chuyện gì đâu, thầy bảo là thấy em cũng hay lên đamsan poss bài thì có thể coi là một thành viên tích cực thì thầy tặng cho thôi, mà có phải thầy tặng riêng mình em đâu ạ

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Anh Vinh_le không quay Maomeo đánh mục dân tân ca quả là hơi phí! Em cũng thật bất ngờ về anh Mão mèo, thổi sáo trái tay mà chơi phê lắm!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

SapinT:
Anh Vinh_le không quay Maomeo đánh mục dân tân ca quả là hơi phí! Em cũng thật bất ngờ về anh Mão mèo, thổi sáo trái tay mà chơi phê lắm!

mới đầu chưa kịp bật điện thoại, thấy tiếc tiếc, nghe thấy thổi hay thế là mang điện thoại ra chứ, thu được video số 3 đó . HÌ hì

Mão = Mèo

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Thế thì mình tranh thủ post bài như bác shinichi nhà ta.. Để được sáo Fa..thiệt là đúng bác ha. Hehe,món quà nào được tặng cũng có ý nghĩa riêng hết bác Shi à, em quý đồ tặng hơn mua,đang sưu tập đồ tặng,mặc dù đã nhiều hehe,chúc mừng cheers, 1cái nào
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

nmt5187:
tiếc quá...trưa nay mình lại có việc nên phải về nhà sớm, ko tham gia tiếp tục với ae ở vườn hoa được.....đề nghị đang đợt nghỉ hè...có j ae damsan ta tổ chức off thường xuyên hơn và ,,,,theo mìh thì cũng nên bình dân hơn một chút. Buổi hôm nay lúc đầu có vẻ j đó hơi nghiêm nghị quá làm những người mới đi lần đầu như mình thấy hơi ngại :D

Lần đầu tổ chức offline to nên còn nhiều thiếu xót, bác nmt và các bác khác thông cảm nhé. Kmath, Changkifung và các bạn khác cố gắng lắm rồi đó :D Đợt này dự kiến số người lệch hơi nhiều nên hơi bị động một chút. Cộng thêm vài điều ngoài dự kiến (một cách cố ý) nên chương trình bị phá lung tung luôn.

Lần offline sau chắc chắn sẽ không để xảy ra những sự việc đáng tiếc như hôm nay.

thansao:
Các anh thủi sáo mà lại uống trà xanh thế kia....chát sít miệng thì thổi sao......lần sau dùng A Qua Vi La đê ....hêhhê

Có 2 can Lavie to như 2 can rượu, vấn đề là chả bác nào uống, hi hi.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

thuong1:
Thế thì mình tranh thủ post bài như bác shinichi nhà ta.. Để được sáo Fa..thiệt là đúng bác ha. Hehe,món quà nào được tặng cũng có ý nghĩa riêng hết bác Shi à, em quý đồ tặng hơn mua,đang sưu tập đồ tặng,mặc dù đã nhiều hehe,chúc mừng cheers, 1cái nào

Hì tính đến sáo được thầy Sơn tặng thì em cũng có đến mấy cây rồi, một cây sáo fa, một cây sáo dọc, còn 2 cây mèo con và một cây tiêu thầy vừa bán vừa cho, mấy cây ấy đúng là quý lắm bác ạ

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Cây sáo Fa thổi tiếng mượt, trầm, ấm nhưng mà nếu cầm thử sẽ thấy nó khá là to đó, to hơn sáo đô nhiều, khoảng cách giữa các lỗ bằng nhau và cách nhau khá xa, bác nào tay ngắn mà cầm nó sẽ thấy hơi khó chịu một tý, nhất là khi nó có 8 lỗ hoặc 10 lỗ.

Hê hê được thầy Sơn truyền mấy kinh nghiệm làm sáo mà thấy thích ghê!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Thêm vài tấm hình nữa:

PICT0011.jpg picture by Tsapin

PICT0012.jpg picture by Tsapin

Cả nhà lên thổi bài chúc mừng sinh nhật! Yes

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

con sáo này trông mới ác, nó tên là "pí seo..." em không nhớ nhưng nói chung sáo của đồng bào dân tộc miền bắc thường có chữ "pí" Big Smile. Nó có 4 lỗ, phân bố thành từng đôi ở giữa và cuối của sáo, khi thôi phải ngậm mồm và đó thổi hết sức thì cái lam bên trong mới rung lên được.

PICT0016.jpg picture by Tsapin

Còn một điều thú vị nữa, con sáo này muốn lên thổi lên cao được thì phải cho nó ...uống rượu (Ngâm rượu thì cái lam bằng đồng nó mới mềm được). Người đời có câu "Rượu vào lời ra" quả không chỉ đúng với riêng con người! Big Smile

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

PICT0019.jpg picture by Tsapin

Thầy Lê Thái Sơn cười thật tươi! Thầy mặc diện như vậy sau khi đài truyền hình quay tiết mục của thầy với đàn T'rưng: Hát anh hùng Núp.

Anh chị em sắp được lên ti vi (VTV 6 )rồi, sướng quá! Yes

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Nghe nói bác Sapin cũng là 1tay lão luyện trog khâu chế tác, và đã cho ra đời nhiều tác phẩm kinh điển, làm sáo cũng là 1 mơ ước của em sau khi đã thuần thục đc tiếng sáo. Sau này có gì nhờ bác Sapin giúp đỡ đc ko ạ. Xin khen thêm "mấy tấm ảnh bác 'chích dẫn' khá hay', cheers, cái thứ 2 cho bác Sapin
Page 17 of 25 (362 items) « First ... < Previous 15 16 17 18 19 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net