Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáng tác cá nhân!!!

rated by 0 users
This post has 11 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT Posted: 06-10-2009 22:45

Nhiệt liệt chào đón, sáng tác mới của em gái NNriver của em:

http://www.mediafire.com/download.php?ydzyye3yegu 

đây là file midi, sheet nhạc em ý sẽ post ngay (photobucket.com quá tải hay sao đó, vào hoài không được!)

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

SapinT & NNriver production xin đăng kí bản quyền nhé, anh em Đamsan.net bảo hộ cho 2 anh em em nhé! Big Smile

Chúc ta sử dụng nhạc cụ đã lâu, sao không thử sáng tác một giai điệu cho riêng mình!?

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

You're the music in me!!!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bản nhạc còn chưa có tiêu đề, các anh thử nghĩ ra tiêu đề hộ em nhé!

You're the music in me!!!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bọn em xài guitar pro để soạn nhạc, kết xuất ra file midi nhưng ở trong đó các mục chọn instrument không có tiếng cái nào là tiếng tiêu cả, nên chọn tạm tiếng clarinet, các bác thông cảm! Big Smile

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
2 bạn ui, mình tuy ko hiểu gì về sáng tác và hòa âm phối khí, nhưng theo cảm nhận của riêng mình thì bài này ko phù hợp với tiêu lắm, vì nó có nhiều đoạn ngắt nghỉ làm cho tiếng tiêu cụt ngủn nghe hông phê, mình nghĩ nếu ai biết cách Jazz trên cây tiêu chắc chơi bài này sẽ hợp đây
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
anh Lee nói đúng đó, đây là một bài hát mà! Big Smile, sẽ có bản chuyển soạn cho tiêu, sáo sau, rất là cảm ơn khi anh đã góp ý, bọn em rất cần những lời góp ý khách quan này!

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

hay lắm.

nghe bài này mình liên tưởng đến hình ảnh : cao bồi miền tây của Mỹ hoặc những người du mục trên thảo nguyên bao la của Mông Cổ

Thanks SaPinT

Mình chưa nghĩ ra cái tên gì phù hợp

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
bài nhạc hay, nghe như một khúc tự tình ý, giống âm giai quốc tế hơn nhỉ. hi
alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
vinh_le12:

hay lắm.

nghe bài này mình liên tưởng đến hình ảnh : cao bồi miền tây của Mỹ hoặc những người du mục trên thảo nguyên bao la của Mông Cổ

Thanks SaPinT

Mình chưa nghĩ ra cái tên gì phù hợp

hic, chắc tại nghe tiếng guitar đệm to quá nên anh Vinh_le tưởng tượng ra một viễn cảnh xa xôi như vậy! Big Smile chứ đây là sáng tác của một nữ nhi 12 tuổi mà Tongue Tied chứ đâu có thể lính tráng như anh em ta được [:'(]

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Sáng tác đựoc bài này với tuổi 12 là rất tốt. MHM tin chắc rằng NNriver sẽ rất thành công trong tương lai gần trên lĩnh vực âm nhạc.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

nghĩ tên cho bản này khó quá, đáng nhẽ tác giả phải đặt cho nó 1 cái tên từ khi nó mới xuất hiện trong đầu chứ

Mình nghĩ bản này giống như 1 chú mèo, lúc chậm chạp (sưởi nắng đây ) lúc lại nhanh, linh hoạt (chắc vồ chuột)

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Page 1 of 1 (12 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net