Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tiếng Đàn Ta Lư

rated by 0 users
This post has 18 Replies | 2 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bruce Lee Posted: 05-24-2009 9:21

Tiếng Đàn Ta Lư

Ae nghe thử bài nì.............

Người này lưỡi kép thì chán nhưng âm thanh trầm bỏng thu tỏa rất hay...............Kô bit là thổi đc vậy hay do hiệu ứng âm thanh nhỉ

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
theo em thì do hiệu ứng âm thanh . Em nghĩ cái này giống clip sáo của ông Erik người Mỹ tới phút bao nhiêu thì ra âm thanh thật của sáo lúc trước anh MHM phát hiện đấy
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Theo tui được biết và có tập sơ qua bài này thì bài này yêu cầu đánh lưỡi kép saccato mấy đoạn khá dài. Khúc ấy theo tui là "chua" nhất thế mà bác này làm mất đi cái nét đẹp ấy làm bài Tiếng đàn Ta lư mất đi cái hồn của nó rồi.

Tuy nhiên vẫn phải công nhận là lão này có khả năng tạo ra hiệu ứng âm thanh hay, nhưng nếu đổi bài khác thì sẽ tốt hơn. Mấy bài buồn như Hạ trắng chẳng hạn.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em thấy bài này........... Có âm thanh  trầm bổng thua tỏa như trên nghe có chất núi rừng rất hay..........nếu mà tê ka chuẩn nữa thì quá hay..........!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Mình vừa trò truyện với người có tác phẩm trên và được anh í giải thích rùi.......

Âm thanh đó là do soft

Vậy ae down về xem ứng dụng được rì nhé  cool edit pro 2.0

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Mình chân thành cảm ơn bạn Bruce Lee đã post bài này. Mình lần đầu tham gia diễn đàn nên mong các bác chỉ bảo dùm với nhé. Bài Tiếng Đàn Ta-Lư này do mình thu trực tiếp tại nhà nên không chuẩn lắm. Để sửa lỗi mình dùng phần mêm cool edit pro 2.0 để cho độ vang của âm thanh .còn độ trầm bổng của âm thanh là do hơi thổi . các bác có thể dễ dàng nhận ra ma.

Bao Giờ Cho Đến Ngày Mai.......!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Anh thienthuymoc có thể nghe các tác phẩm của các thành viên tại trang nè: trong đó cũng có bài tiếng đàn ta lư đó.....!!!

http://damsan.net/forums/thread/24117.aspx

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
uh nhưng hình như chỉ cóu thì 1 clip chơi bài này .nhưng thổi bằng Tiêu thôi. mình cũng mong được học hỏi thêm . Bài này mẹ mình dạy nên phần nhạc lý cơ bản mình kobiết gì cả.:(   Đây là bài Câu Hò Bẹ Bến Hiền Lương  Lee Nghe thử nhé http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=WPAxliAZpQ
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Vậy hum nào anh up một tác phẩm của sư mẫu lên coi.................Stick out tongue
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Hiện tại thì không thể rồi. Sư mẫu tuổi cũng đã cao nên không thể được . Nếu có thời gian mình sẽ thu mộc rồi post sau .
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Bạn chơi bài câu hò bên bờ hiền lương nghe hay lắm, có cái hồn của bài nhạc và đúng chất giọng xứ bắc Big Smile . Mình thích bài này với bài giữa mạc tư khoa nghe câu hò nghệ tĩnh.

nhưng mà ko thổi được , Tuy nhiên mình cảm nhận bạn thổi hơi ko được mạnh, những đoan lên cao bạn sắp bị hụt hơi và phải ráng hết mình cho nên ko được tự nhiên,  Có lẽ là do tâm lý của bạn chưa vững nên khi thu âm nó bị hồi hộp, Bài này chắc bạn thu cũng phải vài lần mới ưng ý đúng ko nào. 

Tiếng sáo của bạn rất có hồn, cố gắng luyện hơi cho tốt thêm nữa thì quá tuyệt, chúc bạn ngày càng chơi hay hơn .

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em thấy bài Bên ven bờ hiên lương anh nì chơi hạn chế lưỡi đơn hay sao í...........một số chỗ ko oánh lưỡi nghe thô lắm..............

Vả lại rung hơi chưa được sâu...............

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
bài này anh thienthuymoc thổi cũng hay tiếng trong lắm nhưng hình như đánh lưỡi còn thua bác Lee nhà ta thì phải
Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bruce Lee:

Em thấy bài Bên ven bờ hiên lương anh nì chơi hạn chế lưỡi đơn hay sao í...........một số chỗ ko oánh lưỡi nghe thô lắm..............

Vả lại rung hơi chưa được sâu...............

Đồng ý với bác Bruce, thiênthuymoc chắc là rung hơi ngực chứ không phải hơi bụng nên nó chưa phê lắm, với lại bác nhà mình mộc thu âm đừng dùng effect gì hết nha, nghe tiếng sáo nó giả tạo lắm! 1 vài góp ý mong bác Mộc đừng giận .

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

đúng rồi đó bạn. Mình chơi bài này cũng tự mò nút rôì chơi thôi nên cũng không biết đánh lưỡi như thế nào cho hợp lý cả.Bác nào có bản Câu Hò Bên Bến Hiền Lương .send cho TTM một bản để giao lưu các bác nhé.

Page 1 of 2 (19 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net