Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

cần nốt bài " bèo dạt mây trôi"

rated by 0 users
This post has 14 Replies | 1 Follower

Not Ranked
tiểu cầm thủ
iamkameleo Posted: 05-24-2009 8:55
Các anh ơi em mới học thổi sáo và thích baiof béo dạt mây trôi này lắm nhưng tập mãi rồi mà ko thấy đúng gì cả. Anh nào có nốt bài này share cho em với
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

trong đamsan có bài này rồi bác . Tự lục đi Smile mà xin Sheet thì post vào Nơi yêu cầu tư liệu ấy

Not Ranked
tiểu cầm thủ

bai nay thoi kho day

AI BẢO CHĂN TRÂU LÀ KHỔ TÔI MƠ MÀNG NGHE TIẾNG SÁO VI VU
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ôi .....!!! Mới tập mà thủi Bèo dạt mây trôi ư.............

Mình biết thổi Anh Vẫn Hành Quân trước bèo dạt mây trôi đấy.......................Stick out tongue

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bác Bruce Lee luyện công kiểu gì mà kỳ quặc vậy ??? Bác định lật ngược lại tất cả  sách của các danh sư mà luyện hay sao mà thổi dc " anh vẫn hành quân" trước khi thổi "bèo dạt mây trôi" vậy.Khâm phục bác quá trời luôn.

Nếu bác thổi được thế thật, em chỉ khuyên bác 1 câu thật lòng là cẩn thận kẻo tẩu hoả nhập ma đó.Thổi dc các bản nhạc kinh điển đã khó rồi nhưng để thổi hay thì phải tu luyện dài dài, phải tuần tự qua các bài đơn giản bởi em thấy những bài được cho là kinh điển thì cũng là tập hợp của các bài tập nhỏ lại thôi mà.

Chúc bác thành công.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Thế em mới nói là thổi được.Chứ chưa giám nói là hay.....!!!

Em thấy sự so sánh các kỹ thuật diễn tấu trên sáo:Lưỡi kép khó hơn lưỡi đơn,khó hơn luyến nó chỉ đúng ở từng người,từng cái thui.............

Em thì thấy tất cả các kỹ thuật khó như nhau.......

Nếu sau này em có con trai..............

Nếu nó đã thổi ra tiếng sáo nét rùi............Em sẽ cho nó tập luôn chùm kép 4 note.......................luôn......

Vì lưỡi kép hiểu giản đơn nhất cũng chỉ là phát âm t k so le nhau ( tk tk 4note thui) .Vậy tập phát âm "k" cũng giống như mình tập phát âm "t".....vai trò của 2 chữ này như nhau...........thế nên quy cho cùng..................thì bản chất của luyện tập chẳng khác rì lưỡi đơn...............

Lưỡi kép nó chỉ nhiều công việc gấp đôi lưỡi đơn mà thui.............!!!

Còn việc tẩu hỏa nhập mà ở em chắc sẽ chẳng bao giờ xảy ra.............

Vì em có cách luyện tập rất....................là.........................hay.......................................

Vì là: Trước khi bắt đầu vào luyện một kỹ thuật nào đó.........bao giờ em cũng đọc sách,xem video,nghe mp3,hỏi các sư huynh thật kỹ càng...........khi nào hiểu đúng bản chất rùi thì mới tập theo như vậy...................nếu chưa hiểu hoặc còn mơ hồ em dừng ngay.................

nên không tẩu hỏa được đâu bác ạ........

Còn giữa 2 bài Bèo dạt mây trôi và anh vẫn hành quân thì là do em thổi AVHQ trước.sau này mới tập bèo dạt mây trôi vậy nên AVHQ thổi đc trước là điều hiển nhiên.......hehe Stick out tongue

À qua đây : em cũng sin chia sẻ chút kinh nghiệm....

Nếu ai tập bắt đầu vào tập lưỡi kép...............tốt nhất là lấy bài AVHQ của Tiến Vượng ra mà làm chuẩn ................. vì lưỡi kép ở bài nghe rõ nét lắm........................

Em thấy (Câu này chỉ cá nhân em suy nghĩ thôi nhé. Đừng trách mắng em nhá......)......Trên damsan.Những ng chưa thổi em ko biết.Nhưng những ng đã có video có sử dụng lưỡi kép trên này..........thì............em cũng ko ưng lắm .............Stick out tongue...........

Em chỉ thấy có mỗi lưỡi kép của anh Đào Ngọc Anh (off hum 22.2) là em thấy thỏa mãn suy nghĩ của em ......

hức hức..............

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bác nghĩ thế nào thì tuỳ bác,em thì dạo này lười quá, ít lên damsan nên không chịu khó tìm kiếm các bản nhạc của thành viên lắm (bản gần đây nhất mà em nghe là Tiếng đàn TaLư bằng tiêu của bác lee).

Bác bảo bác ko tẩu hoả nhập ma đc, em cũng chẳng quan tâm,bác thế nào bác biết, bác cứ post video lên là anh em góp ý ngay.Có khó gì

Bác bảo bác hiểu bản chất, rồi bác lại bảo vai trò của T và K là như nhau, vậy em chỉ hỏi bác, nếu đúng như vậy tại sao ko tập T T T T mà phải tập TK TK ??? Bác cẩn thận nhé,đừng chạy đua vũ trang nhanh quá, kẻo .........Có phải cứ đánh TK ầm ầm là sẽ hay đâu.Thiếu gì các bản dân ca cho bác thổi cả ngày mà không chán.

Chúc bác thành công trong việc luyện TK nhé.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

iamkameleo:
Các anh ơi em mới học thổi sáo và thích baiof béo dạt mây trôi này lắm nhưng tập mãi rồi mà ko thấy đúng gì cả. Anh nào có nốt bài này share cho em với

Bác vào trang này mà tìm nhạc nhiều bài hay lắm trừ dể đến khó ạc.

http://www.nguyendinhnghia.net

http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Detuvodanh ko hỉu BRLee nói rùi.....

Tớ đang nói là bản chất của luyện tập chứ ko phải bản chất của 2 kỹ thuật.

Rõ ràng chũng phải khác nhau thì mới phân làm 2 kỹ thuật chớ.....

ở đây tớ muốn nói là luyện 2 cái.

Thì bản chất mình luyện chữ k cũng giống như chứ T....cũng giống như trẻ con thuộc lòng bảng chữ cái thui......

Vả lại mình cũng nói là khacs tùy từng ng.....với tớ tớ thấy luyện phát ra chữ k cũng như chữ t.......không khó hơn nhau là mấy......

Not Ranked
tiểu cầm thủ

ban moi hoc ma thoi bai nay kha kho day theo minh ban nen thoi bai re hon vi du nhu LANG TOI cua VanCao minh da pot len roi day ..con van thich bai beo dat may troi thi

son son / re xi do re / mi re re / xilaxi(thoi luyen) xilaxi re son / son xi la son re/..

Beo dat/ may i i troi /chon xa xoi/ .............................................................

Re son' xi do re / mi re re / xilaxi xilaxi re son/ son xi la son re / mi son xi / xilaxi xilaxi xila son/ xilaxi re  son re/ son re  son la  xi la son /..

chu y: xilaxi ( xi la xi  thoi luyen ) chuc thanh cong

cac vach la minh tach ra cho re thoi

AI BẢO CHĂN TRÂU LÀ KHỔ TÔI MƠ MÀNG NGHE TIẾNG SÁO VI VU
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

có vẻ mình ko hiểu ý bruce lee thật Huh?

Sori nhé vì hơi nặng lời với bác tý

@ bác Phat : bác này cho link ác quá, mấy bản trong trang nguyendinhnghia.net khó phải biết, người mới tập mà vào trang này tìm bản thì chắc mấy bữa là loạn mất.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bác Thoong nói bác ấy tập TK 3 tháng mới được hic hic

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

http://damsan.net/forums/2/28931/ShowThread.aspx

mời bạn vô đây

Down quyển này về.

tìm đến trang số 1 sẽ thấy bài bèo dạt mây trôi.

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Em lúc mới tập thổi cũng tập Bèo dạt mây trôi, tuy không phải đầu tiên nhưng là bài thứ 2, bài đầu là xe chỉ luồn kim cơ. Tập mấy bài ấy luyến luyến vuốt vuốt gì gì đấy nhiều, giờ quen tay quen mồm là cứ luyến với vuốt hoài,khó sửa.Giờ nếu cho tập lại từ đầu thì em chọn tập những bài kiểu như Làng tôi hay Lên đàng đánh lưỡi đơn cho tốt rồi mới sang luyến.

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bác Tiểu Ngoan Đồng ko phải lo,nhỡ quen luyến vuốt rồi thì có sao, tập song song với  tiếp lưỡi đơn  vẫn ok mà.
Page 1 of 1 (15 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net