Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cùng Chia Sẻ .....Cùng chung vui !! Hot

rated by 0 users
This post has 56 Replies | 3 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Đáp ứng yêu cầu của 2 bạn "hở jún" và "hãy trở về bê nệm". Lão vodanhkhach hình như "vô hình" luôn rồi

Câu hò bên bờ Hiền Lương (trích trong tuyển tập soạn cho sáo trúc của thầy Lê Văn Phổ)

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Tình ca Tây Bắc (trích trong tuyển tập soạn cho sáo trúc của thầy Lê Văn Phổ)

Dụng lực đả lực
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
thanhks bác ninja trước nhá.bác soạn bằng chương trình enco phải ko, e đang ngâm cứu chương trình đó nè.

Hình phạt của Spammer

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Thanks bác ninja!bác có bản nhạc Làng quan họ quê tôi ko,nếu có thi post lên cho em voi ae xem!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Nhạc phổ "Làng quan họ quê tôi" đã được bà BB post trong đây. Dzô coi:

http://damsan.net/forums/11/9293/ShowThread.aspx

Dụng lực đả lực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Có ai có bản nhạc phổ của bài Last Christmas hoặc bất kỳ bài dân ca Thuỵ Sĩ nào không thì cho mình xin nha ? (mình muốn thổi tặng Cô Tim ở Nhà May Mắn vào tối thứ 3 tuần này vì Nhà May Mắn có tổ chức liên hoan Giáng Sinh ở Trung Tâm Chắp Cánh Take Wings center cho các trẻ em mồ côi và người khuyết tật).

Saodieucaonguyen
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Theo lời yêu cầu của "bà trùm" Hồng Cúc:

Last Christmas:

http://www.fullscores.com/component/option,com_remository/Itemid,174/func,startdown/id,168/

Xin "bà trùm" di chuyển xuống nửa trang, đánh dấu kiểm vào mục "I agree to the above terms", rồi bấm Download. Cái này còn thiếu một đoạn từ "One bitten and twice shy... fool me again". Còn mấy bài dân ca Thụy Sĩ, đàn em bó tay !

@"yamaha"mesao: cái này là tab guitar mà, dịch ra thấy bà luôn hehe...

Dụng lực đả lực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Chào Ninja

Cảm ơn chú nhiều nhé (nhưng sao nó có nhiều dòng thế? Chị đâu rành nhạc lý lắm đâu! Nếu dùng cho Sáo thì thổi dòng nào?)

À, sao tự dưng gọi chị là "bà trùm" thế? Có phải tại chị già wá rồi chăng?

Saodieucaonguyen
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

"Bà trùm" thổi dòng đầu bắt đầu từ chỗ có lời "Last Christ-mas I gave you my heart ..." ở cuối trang 1 đến hết trang 3 luôn.

PS: Đàn em lâu lâu (thường xuyên đúng hơn) ngứa tay nên "thọt lét" anh chị em cho dzui đó mà, bà chị đừng có để tâm...hehe... Mà hình như bà chị cũng có "tịch" nên "rục rịch" thì phải chứ diễn đàn DS này thiếu gì "người già" ?! ("thọt" nữa) Big Smile

Dụng lực đả lực
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Anh ninja ơi nếu anh không phiền thì anh có thể viết lời bài hatsxuoongs dưới bản nhạc này được không em ghép mãi mà có lúc thừa lúc thiếu

Page 4 of 4 (57 items) < Previous 1 2 3 4 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net