Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

TPHCM - Mời tham gia tập luyện nhóm hòa tấu tiêu, sáo ở CLB Tiếng Hát Quê Hương !

rated by 0 users
This post has 27 Replies | 4 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lê Hồng Sơn Posted: 05-19-2009 1:14

Nhằm mở rộng phong trào và phát triển việc luyện tập tiêu sáo 1 cách bài bản quy củ hơn, câu lạc bộ tiếng hát quê hương thuộc Cung Văn Hóa Lao Động TPHCM có tổ chức 1 lớp hòa tấu Tiêu Sáo, những điểm cần lưu ý ở lớp này như sau :

- Lớp bắt đầu đi vào hoạt động lúc 8h sáng ngày chủ nhật 24/05/2009.

- Mục tiêu của lớp là hòa tấu tiêu sáo vì vậy lớp yêu cầu các thành viên tham gia phải biết thổi sáo và biết nhạc lý ( ở mức nhìn nốt nhạc và thổi sáo được ) 

- Phụ trách kỹ thuật sẽ do anh Nguyễn Huy Vương , sinh viên đại học năm 2 nhạc viện TPHCM, chuyên ngành sáo trúc, đây là hình của anh ấy :

- Lớp sẽ có 1 tháng thử nghiệm để kiện toàn cơ cấu, Sau đó sẽ đi vào tập luỵên chính thức và định kỳ.

Mong các bạn tích cực tham gia để việc tập luyện tiêu sáo ngày càng thú vị hơn..

Thân ái !!!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
bác lee tham gia thì em cũng tham gia ^_+
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Như vậy lớp sáo trúc 8h hàng tuần cũng Chủ Nhật thì sao? Có phải nghỉ để đầu tư học lớp này ko nhỉ?
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

onggiamesao:

sao thiếu Lee dc hỉ !!!?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

ITLOVER:
Như vậy lớp sáo trúc 8h hàng tuần cũng Chủ Nhật thì sao? Có phải nghỉ để đầu tư học lớp này ko nhỉ?

Lớp này tách rời hoàn toàn với lớp sáo của thầy Trần Văn Sơn. Cô Thúy Hoan nói sẽ tạo điều kiện cho các bạn mê sáo, có thể tập bài bản, quy củ đàng hoàng, mới dzô là tập những bài nhỏ, ngắn như dân ca để có thể hòa với dàn nhạc hoặc đệm cho hát dân ca khi CLB có chương trình biểu diễn.

Các thành viên tham gia: leehonso, caytruc, ninja, onggiamesao.

Ứng viên còn "long bong" (đề nghị tham gia cho xôm): phudu, hoangdat.

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tui chỉ mong mỏi có 1 điều: đó là ng phối khí phải biết chút ít về tiêu và sáo - nhạc trưởng phải có hiểu biết về nhạc khí và cách thể hiện của tiêu sáo. Chứ như tui cầm cây tiêu mà bảo tui chơi như.....guitar là tui pó chiếu ngay ! Nhưng mà tui chờ tới....mỏi mông roài mà chưa thấy một ai ở VN (trường phái chính sờ thống) có khả năng này.

Okie, tui tham gia cho vui nhà vui cửa, nói trước là dạo này tui thổi tệ hơn mấy ace mới tập chơi nữa áh. Vì lâu wá roài ko tập !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Cho em đăng kí đi... Tài mọn ko bao nhiêu cả nhưng nhạc lí thì em có thể tự tin là chả thua ai đâu.
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Stupid:

onggiamesao:

sao thiếu Lee dc hỉ !!!?

Ai đấy hỉ ???

To onggiamesao : em ráng đi với anh em cho vui nha, anh sẽ thổi bè của tiêu kiêm sai vặt!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
@ Ninja: tham gia liền , đi để học hỏi thêm nhiều thứ mà...nhưng mà em sợ đi không được thường xuyện, thôi thì cũng cố gắng. heheh.

Hình phạt của Spammer

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Chào Lee và Ninja

Nếu chỉ yêu cầu “biết nốt và thổi đựợc theo nốt nhạc” thì theo em, bà chị này đủ ‘trình độ” để tham gia được không thế?

Saodieucaonguyen
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

welcome bà chị, vậy để em điểm danh xem nào :

1. Ninja

2. Lee

3. Onggiamesa

4. It Lover 

5. saodieucaonguyen

6. Hoangdat ( ông này tui nghi nghi quá, rành nốt nhạc chưa pa !!??)

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Bác điểm danh lạ quá còn tui bác để chỗ nào thế. WinkHehehe

Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi.... Đàn, sáo, ca hát, đá cầu ...->Vui chơi giải trí học tâp: cv Tao Đàn: CN , khu nhỏ chỉ có 1 cái chòi. :)

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Và Hoangtube đâu?
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Bác lee cho e ghi danh làm phó sai vặt nhé!

thôi đừng theo mãi điều mong đợi bởi ít ai hay đâu dễ thành
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
leehonso:

welcome bà chị, vậy để em điểm danh xem nào :

1. Ninja

2. Lee

3. Onggiamesa

4. It Lover 

5. saodieucaonguyen

6. Hoangdat ( ông này tui nghi nghi quá, rành nốt nhạc chưa pa !!??)

Hihihi. Nốt thì rành rồi nhưng mà chưa được nhanh cho lắm thôi, thổi với anh em cũng ok à, không thì em zo nhóm kiêm sai vặt cũng được. hehe.

Hình phạt của Spammer

Page 1 of 2 (28 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net