Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Yue liang dai biao wo de xin (ánh trăng nói thay lòng anh)

rated by 0 users
This post has 10 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Mr Kei Posted: 05-09-2009 2:50

bài này thổi sáo cũng hay lắm các bác ạh, em chưa có time học kĩ về nhạc lý nên cũng hok bít vít sheet ra sao, đầu tiên là : đồ fa, la đố, la mì, la đố.....

[YouTube:8warsCqXDzM&feature=related ]

bài này bọn thái lan hát nên hok hay bằng bọn trung quốc, các bác lên mp3.zing nghe thỳ rõ hơn

Not Ranked
tiểu cầm thủ
bài này trên damsan  cũng có sheet rồi đó bạn!
Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
hic, em so ri nhá, khổ thế đấy, ghét cái tính đã hok bít lại còn lanh chanh của mình wa', hizhiz Embarrassed
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hic.em cũng thích bài này lắm.các bác cho em cái link đi.em ko bít bản nhạc nó ở đâu cả.thanks nhiu
thuybom
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

đây bạn ơi,mình đưa bạn cả sheet lẫn bài thổi bằng của sáo luôn,bài này hay lắm,nhưng tốt nhất nên song sáo cùng biểu diễn thì mới thể hiện hết được

http://www.mediafire.com/?sharekey=c38937f7fd0ebdd27069484bded33bcdcd36846f300ce72f

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
hic phiên bác up lên megaupload hay rapidshare được ko ạ :( mediafire ko down được buổi tối bác ạ @@
mọi người ghé vào blog của em chơi nhé: http://my.opera.com/yanhongnanbk/blog/
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
tập bài TQ vừa vừa thôi các bác ạ. Từ hôm đọc bài của anh Thoong, tự tôi nhìn lại mới giật mình, thổi được trọn vẹn một số bài thì chủ yếu toàn là TQ, của VN biết mỗi 2 bài, ặc ặc
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Đúng là không nên tập bài Trung quốc quá nhiều, nhất là trong bối cảnh tranh chấp giữa Việt Nam và Trung Quốc về Trường Sa và Hoàng Sa. Nhưng phải công nhận là nhạc TQ hay, tình cảm, hơn hẳn nhiều bài củ chuối của mình ( như vầng trăng khóc chẳng hạn)!
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

chết chết anh tuan_anh viết thế là lại đả động đến vấn đề chính trị rồi! nhạc trung quốc với nhạc mình thì đều có cái hay của riêng mình chứ, em là em toàn tập nhạc trẻ của VN (kể cả nhạc mình "đạo" Big Smile), thế nào cũng phải hết bài, ko hết bài thấy ấm ức!

Mà dân ca Việt Nam mới dễ thổi hết bài chứ, em thấy nó ngắn để thổi lại nhiều lần, ví dụ như bài "Qua cầu gió bay đó" thổi bình thường là 3 lần thì mới ...cởi nhẫn thôi, em chơi đến 6 lần thì ...chả còn món gì để cởi trên người nữa (he he he)!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
bạn ơi,megaupload ma rapidshare down ức chế lắm,bạn cứ thử thì biết ngay
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

hì hì rapid thì đúng là thế thật còn mega thì vô tư mà^^ minh down ở mega cũng tầm 150 200 kbps :D

mọi người ghé vào blog của em chơi nhé: http://my.opera.com/yanhongnanbk/blog/
Page 1 of 1 (11 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net