Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

haohange1984_khúc nhạc trong phim Hồng Lâu Mộng_tiếp theo 2

rated by 0 users
This post has 15 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
haohange1984 Posted: 05-07-2009 6:18

Mới tậu được cái mic của riêng mình, nổi hứng thu âm cùng với mấy cây sáo Tàu hàng chợ và màng sáo cũng đểu nốt.

Anh em nghe tạm bình phẩm và chỉ giáo  nhé! (Đây mới là lần thu âm thứ 2 có thể chưa thành thạo lắm). Big Smile

Một khúc nhạc của phim hồng lâu mộng có lẽ anh em đã từng nghe

xin cám ơn.

Hồng lâu mộng 2:    nên download ở link này:   http://azsharing.com/ckn6dn6z0oc4/haohange1984_Khuc_nhac_trong_phimHong_lau_mong_tiep_theo_2.mp3.html

http://www.mediafire.com/file/nmyyhjmuzzt/Haohange1984_Khuc nhac trong phimHong lau mong_tiep theo 2.mp3  (link này từ 21h đến 3h không download được thì phải)

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
nghe hay đấy , tài của bác mà cộng với trình độ xử lý âm thanh của tui thì thành nghệ sĩ chuyên nghiệp rồi , haha . Lần sau thu mà muốn nghe hay hơn nữa thì đưa tui xử lý âm giúp nhé , đảm bảo bác phát hành đĩa được
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Chài. Hay dữ ta. Yes ,Trình độ cảm âm quá tốt, Nghe là biết dân ghiền nhạc tàu rồi.
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
cảm ơn hai vị. Tôi chỉ dùng Jetaudio để thu âm, chẳng có kỹ xảo gì cả. Cứ thế bấm nút recoder thôiBig Smile. Sẽ cố gắng post lên vài bài nữa để anh em góp ý kiến.
多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bạn thổi hay quá.Thêm chút kinh nghiệm ghi âm nữa thì đúng là tuyệt đỉnh rồi.Mình cũng thích nhạc Tàu nhưng mới học thổi sáo nên chẳng ra sao cả.Bạn thổi hay vậy chắc là cũng lâu lắm trong nghề rồi nhỉ.Bạn ơi khi nào có cảm hứng thổi thêm cả bài Tình Nhạt Phai nữa nha.Mong bạn sẽ có thêm nhiều tác phẩm hay cho mọi người cùng thưởng thức.Cám ơn nghệ sĩ nha.

Bao giờ cũng phải luôn luôn có một nơi nào đó để đến. Bạn hãy yêu tự do hơn tất cả và làm điều thiện ở bất cứ nơi nào có thể.
Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

tieukiemgiangho:
Chài. Hay dữ ta. Yes ,Trình độ cảm âm quá tốt, Nghe là biết dân ghiền nhạc tàu rồi.

anh haohange này học tiếng Trung mà, nên ghiền nhạc Tàu là phải, hyhy

Not Ranked
tiểu cầm thủ
bài lần này hay hơn bài trước đó. Cố lên nhé!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Big Smilecảm ơn đã chỉ giáo
多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Mấy bài Hồng Lâu Mộng thổi sáo ko được hợp cho lắm, ko đạt được cái hay , cái hồn của nó, Chỉ có thổi tiêu là hay thôi. Bạn thổi sáo khá lắm. bài Thán Hương Lan thì thổi sáo ko hợp , nghe nó sao sao ấy, Còn bài này bạn thổi có nhạc nền sẵn nên nó hòa âm vào nghe có cảm xúc. Dẫu sao cũng chờ nghe những bài tiếp theo của bạn xem có gì biến hóa lạ lẫm, mới mẻ chút ko. học hỏi nhiều chút nữa Big Smile
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Đáng tiếc, mình lại không chơi và không có một cây tiêu nàoBig Smile. Vả lại mình cũng thấy người ta diễn tấu các tác phẩm này với nhiều loại nhạc cụ khác nhau không cứ là Tiêu, cũng rất hay và đặc sắc.Big Smile
多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Một tràng pháo tay dành cho anh haohange. Anh thổi rất tuyệt.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Anh haohan ơi hay quá

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Cảm ơn shinichi. Quá khen rồiBig Smile
多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác thổi nghe hay như trong phòng thu ấy, mà bác down beat bài nhạc này ở đâu vậy? Xin chỉ em dùm ?
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

leehonso:
Bác thổi nghe hay như trong phòng thu ấy, mà bác down beat bài nhạc này ở đâu vậy? Xin chỉ em dùm ?

Quá khen , quá khenBig Smile , mình cũng thu trong căn phòng của mình, khi thu thì buông kín rèm xuống. Nhạc beat thì  tìm trên mạng thôi.Gõ từ khóa và nói chung trong quá trình tìm cũng phải trải qua nhiều trang, không nhớ địa chỉ trang web cụ thể.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Page 1 of 2 (16 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net