Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

nhaccudantoc.vn

rated by 0 users
This post has 42 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 05-07-2009 3:34 | Locked
vinh_le12:
Shinichi:

bác nói vậy thì nhầm to rùi vì cái loại đàn ấy chỉ có một cái thôi, mà cái đàn trong ảnh đúng là cái đàn tại nhà thầy Sơn, mõi lần bên quân đội có biểu diễn nghệ thuật toàn sang nhà thầy Sơn muợn, nếu bác bảo có tận mấy cái thì theo bác mấy cái ấy hiện giờ nó đang ở đâu

phải nghiên cứu lại, đàn krông phus cũng bt thôi, làm gì đến nỗi trên thị trường ko có cái thứ 2

nếu ko thì mò về tây nguyên, người dân tộc người ta cũng làm . mua của họ 1 cái cho rẻ.

Hì anh vinh le lại nhầm rồi, cái đàn ấy là do thầy sơn phát minh ra và đã được cấp bằng sáng chế , cách chơi nó như chơi đàn ocgan vì thầy làm nó theo hình thù của ngôi nhà rông của tây nguyên, các phím bấm như phím piano lên nó được ghép bởi tên của " piano và rông " lại thành đàn " p'rông ' em mới chỉ nghe nói có một cái đàn ây thôi chứ chưa thấy cây đàn thứ hai tại nhà thầy mà hình ảnh cây đàn ấy chính là cây đàn tại nhà thầy ko sai đâu vì em nhìn thấy cây đàn ấy thường xuyên ( nói thường xuyên nhưng một tháng chắc 7 đến 8 lần )

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bruce Lee replied on 05-07-2009 8:45 | Locked
Anh nghĩ người ta đã mua bản quyền của Thày Sơn về cái đàn P' Rông đó rùi .....
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 05-07-2009 9:24 | Locked

xời ơi,

mấy chú này ngây thơ thật,

điện thoại 20 tr người ta còn làm giả, bán có 2 tr

tiền , USD còn làm giả được

huống chi là mấy cây tre trúc.

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Mr Kei replied on 05-07-2009 11:43 | Locked
ủa, thế là có 1 cái thật hả, hic, bi giờ em mới bít nó là phát minh của thầy Sơn đấy, hic, tội lỗi quá tội lỗi quá (lạy Chúa tha tội cho con, adi đà phật)
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 05-07-2009 20:16 | Locked
Bác nào quen thầy Sơn báo cho thầy biết xem sao
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 05-07-2009 22:53 | Locked
vinh_le12:

xời ơi,

mấy chú này ngây thơ thật,

điện thoại 20 tr người ta còn làm giả, bán có 2 tr

tiền , USD còn làm giả được

huống chi là mấy cây tre trúc.

anh Ving lê ơi, một cái đt người ta có thể mua về mổ xẻ nó ra, đối với dân IT chuyên nghiệp thì để làm giả một chiếc đt thì không đến nỗi khó lắm, nhưng để làm giả một chiếc đàn p'rông chỉ có một chiếc ấy thì theo em thì khó mà làm được vì nó khong đơn giản như anh tưởng đâu

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Nói qua nói lại 2 thông tin làm em hoang mang quá, ko biết thông tin của mình còn đúng ko nữa.

Trước giờ em nghĩ P'rônng chỉ có 1 chiếc như Shinichi. Nhưng anh Vinh_le khẳng định không chỉ có một chiếc , và bác Bruce Lee,hình như có đi học chổ thầy Sơn, bảo bản quyền đã đc bán.

Vậy nhờ Shinichi cũng là người hay đến chổ thầy Sơn hỏi lại về chuyện bản quyền để xác nhận 1 lần nữa xem.

Với lại anh Vinh_le có thể cho biết 1 trường hợp cụ thể nào đã đc sở hữu 1 cây P'rông ngòai thầy Sơn đc ko ạ . Chung quy là em hay nói chuyện mấy cây đàn với bọn bạn, cần biết chắc để giới thiệu về cây P'rông cho đúng :D :D

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 05-08-2009 3:52 | Locked
TiếngSáoCôĐơn:

Nói qua nói lại 2 thông tin làm em hoang mang quá, ko biết thông tin của mình còn đúng ko nữa.

Trước giờ em nghĩ P'rônng chỉ có 1 chiếc như Shinichi. Nhưng anh Vinh_le khẳng định không chỉ có một chiếc , và bác Bruce Lee,hình như có đi học chổ thầy Sơn, bảo bản quyền đã đc bán.

Vậy nhờ Shinichi cũng là người hay đến chổ thầy Sơn hỏi lại về chuyện bản quyền để xác nhận 1 lần nữa xem.

Với lại anh Vinh_le có thể cho biết 1 trường hợp cụ thể nào đã đc sở hữu 1 cây P'rông ngòai thầy Sơn đc ko ạ . Chung quy là em hay nói chuyện mấy cây đàn với bọn bạn, cần biết chắc để giới thiệu về cây P'rông cho đúng :D :D

ok, mấy hôm nữa em đến nhà thầy rồi sẽ trả lời bác

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
avantasia replied on 05-08-2009 3:59 | Locked
cuả thầy sơn phát minh đấy, hình như dựa theo piano+ nhà sàn thì phải!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
ninja replied on 05-08-2009 4:09 | Locked
vinh_le12:
phải nghiên cứu lại, đàn krông phus cũng bt thôi, làm gì đến nỗi trên thị trường ko có cái thứ 2

nếu ko thì mò về tây nguyên, người dân tộc người ta cũng làm . mua của họ 1 cái cho rẻ.

Hình như bạn vinhle bị nhầm lẫn giữa đàn k'longput và đàn p'rông nên mới nói thế ?!

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 05-08-2009 5:23 | Locked

avantasia:
cuả thầy sơn phát minh đấy, hình như dựa theo piano+ nhà sàn thì phải!

Vâng cái đàn ấy thầy Sơn lấy sáng kiến từ ngôi nhà rông của đan tộc thiểu số và cây đàn piano nên nó mang tên là đàn p'rông

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 05-08-2009 7:41 | Locked

hờ

tại sao ko ai dám làm giả 1 cái , bắt chước nhỉ

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bruce Lee replied on 05-08-2009 14:39 | Locked
vinh_le12:

hờ

tại sao ko ai dám làm giả 1 cái , bắt chước nhỉ

Anh Vinh hỏi ngây thơ con gà tơ quá..............vậy người ta sinh ra cái bản quyền sáng chế lảm rì................

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT replied on 05-08-2009 23:54 | Locked

Để thấy cái p'rông của thầy Sơn cứ lên youtube search là có ngay hình ảnh của nó ý mà, đánh như piano đó, mỗi tội toàn bằng tre trúc!

Còn cái klông pút của đồng bào dân tộc ta chơi bằng cách khum tay vỗ vỗ mấy cái ống tre cơ mà!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT replied on 05-08-2009 23:57 | Locked

à em muốn hỏi các S.mod: quảng cáo cho trang web có nội dung tương tự như trang web của mình có phải là vi phạm nội quy hay ko?

(phải một mực "trung thành" với trang web của mình chứ!!! Big Smile)

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 2 of 3 (43 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net