Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

nhaccudantoc.vn

rated by 0 users
This post has 42 Replies | 2 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
jack_tigon Posted: 05-05-2009 0:38 | Locked

Nhaccudantoc.vn đang thực hiện nhạc chuông đt đa phong cách bằng các nhạc cụ âm nhạc truyền thống. hy vọng sẽ mang lại cho người dùng được tận hưởng những gì thú vị nhất và độc đáo nhất. với sự góp mặt của các nhạc công nổi tiếng như Công Thơm (sáo trúc), Thu Huyền (Tam Thập Lục), Trung hải Ngoại (Đàn bầu), Anh Nhật ( Đàn Tranh) và đặc biệt có sự góp mặt của rất nhiều nghệ sĩ Học Viện âm nhạc quốc Gia VN.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 05-05-2009 0:58 | Locked
em mới xem sơ sơ trang web của các bác, có điều hơi bất hợp lý là bên cạnh mấy bản sáo mèo, sáo ngang đều có nhạc phổ của canon in D, hơn nữa không biết giá mấy bộ sáo trên đó có phải để cho vui không chứ 3 cây sáo mèo mà 180k, 6, 7 cây sáo ngang gì đó cũng 180k, giá bèo quá, đi kèm theo đó thì dễ gây ra sự lo lắng về chất lượng bởi giá sáo của các thầy đều khá cao, 1 cây sáo ngang bèo đã 100k, sáo mèo thì còn đắt hơn nhiều
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
hoangtrung75 replied on 05-05-2009 1:14 | Locked
Tớ cũng mới xem qua trang web đó. Không chỉ sáo mèo, sáo ngang giá 180k mà cả đàn bầu, đàn tranh, nhị .... đều 180k. chắc đó là mặc định vì trang web đang trong quá trình xây dưng :D
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em thấy có mấy điều hơi lạ .

1 là click vào "bộ sáo dọc" thì ra tiêu chứ ko ra sáo dọc. 

Chuông gió cũng đc xếp vào nhạc cụ mà lại đc xếp vào bộ hơi. Em tưởng chuông gió nếu có xếp thì xếp vào bộ.....tự gõ chứ =)

Banner thấy cũng chưa ....dân tộc lắm .

Mà em cũng chưa hiểu lắm mục đích của trang này . Là giới thiệu hay là buôn bán ạ ?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bruce Lee replied on 05-05-2009 19:16 | Locked

Các bác bàn luận về web làm rì.....xem nội dung họ định làm rì đi....

nhìn qua thì biết web đang trong quá trình hoàn thiện.....

Trang này em nghĩ là hay đó.....rùi sau nó sẽ chẳng khác damsan đâu.......thậm chí uy tín hơn vì nó có bộ mặt của nhạc viện........

Tuy nhiên nó sẽ không được dân gian như damsan mình....

Các pác ghidanh luôn đi cho diễn đàn sôi nổi.....em có rùi đó...hehê ..... nick của em bên đó là vjetht

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Mr Kei replied on 05-05-2009 22:01 | Locked
em thấy trang này mục đích chính là bán hàng ấy mà, cho nên diễn đàn của nó chẳng thể phát triển bằng mình được đâu, ghi danh bên đó làm gì cho mệt
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 05-06-2009 9:22 | Locked

bên đó mới tính

thấy có cả tư vấn online và phụ trách kinh doanh.

nghe giống giống thương mại. hĩ hĩ

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 05-06-2009 10:13 | Locked

vừa ngó lại bên đó lần nữa

xin khẳng định bên đó là cửa hàng 1 giá

chuyên bán đồ lưu niệm cho khách "gà" Tây

bộ tơrưng có giá 180k khác gì bán củi.

chuông gió 180k có mà 10 bộ.

khó hiểu quá

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Mr Kei replied on 05-06-2009 12:07 | Locked
bác nói làm em lại qua bển ngó lại lần nữa, em còn phát hiện dc cái đàn p'rông trông rất chi là hoành tráng với giá..... 0VND cơ, eo ui, mai lên xin cái, thick thế chứ lại
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 05-06-2009 12:10 | Locked
mà em cũng chẳng hiểu cái trang wed ấy mục đích tạo ra làm gì nữa, mà sao lại bán cả đàn p'rông nhỉ, em nghe nói cái đàn ấy chỉ có một chiếc tại nhà thầy Sơn do thầy tự làm ra mà cái đàn ấy cũng là đàn của thầy mà thế mà lại đem giao bán, ko biết thế nào cả hịc

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Mr Kei replied on 05-06-2009 13:16 | Locked

Shinichi:
mà em cũng chẳng hiểu cái trang wed ấy mục đích tạo ra làm gì nữa, mà sao lại bán cả đàn p'rông nhỉ, em nghe nói cái đàn ấy chỉ có một chiếc tại nhà thầy Sơn do thầy tự làm ra mà cái đàn ấy cũng là đàn của thầy mà thế mà lại đem giao bán, ko biết thế nào cả hịc

chời, bác cứ làm như cả việt nam có mỗi 1 cái ý, bác hok bít đấy thui, chứ...... có mấy cái đấy, :D

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 05-06-2009 19:35 | Locked

hàng bên đó đang rẻ

đặt hàng, mua luôn đi nhỉ, mang về cho các cháu nghịch (thay cho ô tô, bộ đồ hàng, bimbim).

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 05-06-2009 19:43 | Locked
keinnhn:

Shinichi:

chời, bác cứ làm như cả việt nam có mỗi 1 cái ý, bác hok bít đấy thui, chứ...... có mấy cái đấy, :D

bác nói vậy thì nhầm to rùi vì cái loại đàn ấy chỉ có một cái thôi, mà cái đàn trong ảnh đúng là cái đàn tại nhà thầy Sơn, mõi lần bên quân đội có biểu diễn nghệ thuật toàn sang nhà thầy Sơn muợn, nếu bác bảo có tận mấy cái thì theo bác mấy cái ấy hiện giờ nó đang ở đâu

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 05-06-2009 23:21 | Locked
Shinichi:

bác nói vậy thì nhầm to rùi vì cái loại đàn ấy chỉ có một cái thôi, mà cái đàn trong ảnh đúng là cái đàn tại nhà thầy Sơn, mõi lần bên quân đội có biểu diễn nghệ thuật toàn sang nhà thầy Sơn muợn, nếu bác bảo có tận mấy cái thì theo bác mấy cái ấy hiện giờ nó đang ở đâu

phải nghiên cứu lại, đàn krông phus cũng bt thôi, làm gì đến nỗi trên thị trường ko có cái thứ 2

nếu ko thì mò về tây nguyên, người dân tộc người ta cũng làm . mua của họ 1 cái cho rẻ.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Em lại tưởng P'rông là phát minh của thầy Sơn cơ mà. Nếu có cái thứ 2 chắc cũng....từ chổ thầy Sơn mà ra chứ ko phải từ Tây Nguyên.
Page 1 of 3 (43 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net