Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Trò chuyện, gặp gỡ, thảo luận, tán gẫu, spam ... tại đây!

rated by 0 users
This post has 91 Replies | 1 Follower

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
aviaiva Star [*] Posted: 04-19-2009 7:42

Topic mở riêng để anh em vô trò chuyện về mọi vấn đề: gặp gỡ giao lưu, trao đổi thảo luận ... mong anh em không trao đổi thảo luận trong các topic có nội dung không phù hợp.

Cảm ơn rất nhiều vì sự hợp tác này.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
aviaiva replied on 04-19-2009 7:46
kmath:

"Mini-offline Công viên Thống Nhất 14h chiều chủ nhật 19/04/2009"

Chủ đề chính của buổi offline lần này là chia sẻ kinh nghiệm trong việc luyện hơi, dùng hơi. Nội dung bên lề có thể là Damsan HN sẽ giao lưu với nhạc sỹ Đặng Hữu Phúc và một số phóng viên nhà báo có quan tâm tới các phong trào nghệ thuật quần chúng. Các thành viên đã đăng ký tham dự là Văn Anh loveisblue, Bruce Lee, anh Vinh, kmath, ChangkiFung, mời mọi người tiếp tục đăng ký tham dự ở topic này và tiện tay đăng ký tiết mục luôn nhé

Địa điểm chính xác: như hình vẽ: đi dọc theo đường Lê Duẩn hướng từ Đại Cồ Việt lên, thấy cổng to đầu tiên của CV Thống Nhất (ký hiệu số 1) các bác rẽ vào rồi thi thẳng (theo mũi tên màu đỏ) qua hồ sang đảo phía bên kia (anh Chapi chụp ảnh thì đẹp mà xài Paint kém quá, hehe)

Welcome anh chị em cô bác láng giềng gần xa !!!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Anh avia lâu ngày ko lên Damsan hay sao đó, topic này đụng hàng rồi Big Smile

http://damsan.net/forums/1/26559/ShowThread.aspx

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh avia còn nợ anh em Damsan HN CD của thầy Sơn đó, nhớ úp sớm anh nhé Wink
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

kmath:

Lúc đầu không để ý cứ tưởng VCD, về mới biết là DVD, chưa có điều kiện sử lý nó. Lại mới chuẩn bị cho bọn học sinh thi đại học xong nên bờ cả mặt, nợ anh em món đó, thấy áy náy quá, mấy lần kebuidoi9 sang lấy mà chưa có điều kiện đưa. Tổng thể của cái đĩa đó gần 4G up đến thời đại nào mới xong, máy lúc nào cũng dùng mà mạng thì up siêu lâu. Anh em cử người nào đến nhận về dùng hộ mình với.

Chứ cứ để không chỗ mình phí quá.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath:

Anh avia lâu ngày ko lên Damsan hay sao đó, topic này đụng hàng rồi Big Smile

http://damsan.net/forums/1/26559/ShowThread.aspx

Không đụng hàng đâu, mình thấy mọi người liên lạc tản mác quá nên lập topic này cho mọi người trao đổi thảo luận mà, bài đó mình trích dẫn chỉ để mang tính minh họa thôi, chứ không có ý định thông báo điều gì cả. 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

kmath:
Tự bản thân topic này đã là một quyển nhật ký rồi mà, serious vầy mệt quá Zip it! 

Thực ra thì ý của Kmath cũng đúng, nhưng cái gì cũng có cái riêng của nó, nhiều người mới vào sau bao lâu luyện tập giờ lên mạng tìm được damsan tự dưng họ muốn bộc bạch tâm sự, họ muốn viết một điều gì đó để mọi người hiểu mình hơn, họ muốn kể lại những chuyện họ gặp, những cái đã qua, những cảm xúc mới thế thì post vô topic này để lưu lại những cảm xúc rất thật rất riêng của từng người, mọi người mới vào tiếp theo lại viết tiếp, như thế giống như một cuốn nhật ký nên mình mới lập topic đó.

xuất phát từ hiện thực như thế nên mình không muốn mọi người vô đó nói chuyện, nhắn gửi làm mất đi cái hay của nó.

Nếu Kmath và các bạn khác hiểu được xin không vi phạm để topic được mang đúng tinh thần và nội dung của nó. 

Xin cảm ơn.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Anh avia nói thế này thì em đành biết đến thế này vậy, khỏi bàn thêm ong đầu lắm. Nhưng lần sau nếu bài của em viết ko vi phạm gì nội quy diễn đàn thì đề nghị anh ko chèn sửa ngang tay vào như ở topic bên kia, đọc lại bài của mình mà tự dưng thấy có 1 câu của người khác chen ngang vào em thấy ko được thoải mái lắm. em đã sửa lại, hi vọng anh tôn trọng bài viết của thành viên hơn

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
aviaiva:

kmath:

Lúc đầu không để ý cứ tưởng VCD, về mới biết là DVD, chưa có điều kiện sử lý nó. Lại mới chuẩn bị cho bọn học sinh thi đại học xong nên bờ cả mặt, nợ anh em món đó, thấy áy náy quá, mấy lần kebuidoi9 sang lấy mà chưa có điều kiện đưa. Tổng thể của cái đĩa đó gần 4G up đến thời đại nào mới xong, máy lúc nào cũng dùng mà mạng thì up siêu lâu. Anh em cử người nào đến nhận về dùng hộ mình với.

Chứ cứ để không chỗ mình phí quá.

Aviaiva xem có dùng được phần mềm gì đó convert đi, ví dụ "Matter convert video" xem nó có chuyển đuôi về mp4 hoặc wmv rồi up cũng được, nhỏ gọnlắm. Soft chuyển cũng nhanh thôi.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Hôm qua tình cờ em vào trang web www.nhaccudantoc.vn trang đó hay lắm các anh ạ, rất chuyên nghiệp, và admiin ở đó rất giỏi, hình như em đc biết đều là thạc sĩ âm nhạc. vừa được nghe âm nhạc dân tộc chính thống, và là nơi yêu cầu mọi thứ về âm nhạc dân tộc...
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
em thấy nó trống trơn à, có gì mà chuyên nghiệp đâu? có mỗi đúng 1 bài viết của bạn jackhuyen thôi à!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
 Nếu thực sự chuyên nghiệp thì đã chẳng quảng cáo cái kiểu con nít như thế, chạy long nhong chổ này chổ khác post y chang nhau .
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

jackhuyen:
Hôm qua tình cờ em vào trang web www.nhaccudantoc.vn trang đó hay lắm các anh ạ, rất chuyên nghiệp, và admiin ở đó rất giỏi, hình như em đc biết đều là thạc sĩ âm nhạc. vừa được nghe âm nhạc dân tộc chính thống, và là nơi yêu cầu mọi thứ về âm nhạc dân tộc...

Pác là admin bên đó thì phải ^^.Qua bên đó mà thấy có ai đâu, chứ đừng nói có những người nhiệt tình như dansan.net

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
À đúng rồi, thế này thì em sẽ sang trang đó, đăng ký một nick rồi quảng cáo cho diễn đàn của ta: "...tình cờ em vừa mới biết tới trang Đamsan.net, trang đó hay lắm các anh ạ, tuy thành viên nghiệp dư mà phong cách lại rất  chuyên nghiệp!!!, đậm đà bản sắc dân tộc... "

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Sờ tốp.

Jackhuyen thông cảm nhé.

Jackkuyen có time post vài nhiều nhiều bản nhạc dân tộc lên bên đó.

Đảm bảo nhạccụdântộc.vien sẽ có nhiều người tham gia ngay

Vinh_le12 ghi danh bên đó rồi đấy,

Page 1 of 7 (92 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net