Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Họp mặt Cần Thơ

rated by 0 users
This post has 127 Replies | 4 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell Posted: 03-18-2009 19:33

Sao biết bao lâu mong chờ các thành viên damsan ở Cần Thơ , cuối cùng đã gom đc tổng cộng.....3 mạng. Toàn là học trong CTU cả. Sau 26/3 cắm trại xong, rãnh rỗi, sẽ có 1 buổi họp mặt đầu tiên cho các mem ở Cần Thơ giao lưu. Vì quá ít người nên ko dám gọi là offline.

Vậy, em xin mời những ai là thành viên ở Cần Thơ mà em chưa đc biết (có thấy nói gì đâu mà biết Stick out tongue) báo danh đặng tụi em liên lạc để chuẩn bị cho buổi họp mặt lần đầu này . Bạn nào ở các tỉnh lân cận có điều kiện qua cũng xin mời luôn.

Ngày giờ : Chưa biết, sau 26/3

Địa điểm : Còn bàn lại.

Thành viên dự kiến tham gia :

- Branchtell (TiếngSáoCôĐơn)

- Phap

- Htt

- Khương (bạn nữ này mua sáo của anh Thoong nhưng chưa gia nhập damsan)

Kính bút.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Hix gì dâu mà co' 3 mạng thế, bác ru~ thêm ai đi đi. offline có 3 ngừoi chán lắm toàn " gà" cả.
http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Vừa có thêm bác Phat ở Kiên Giang sẽ lên góp mặt.

Thân mời các bác ở các tỉnh lân cận nếu có đk thì tham gia luôn. Biến thành cái off miền Tây nho nhỏ luôn hehe.

Anh chị nào ở trên SG có điều kiện thì chúng em cũng xin mời xuống chỉ giáo ạ :D  . Ít người lắm.

Thời gian dự kiến : Chiều thứ 7 này, chắc khoảng 18g.

Địa điểm ( vẫn đang kiếm - trời ơi ) 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lê Hồng Sơn replied on 03-22-2009 9:11
Tình hình là em sắp đi công tác xuống Cần Thơ, hix, các bác có thể xếp em vào thành viên offline dự bị dc ko ? Vì ko chắc là ngày đó em sẽ ở Cần Thơ, nhưng em sẽ cố thu xếp...!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 03-22-2009 9:40

trời oi ,thứ bảy có làm thì chiều chiều ji đi ,

tối thì làm sao thổi sáo được ví lại tui bận học vào tối thứ 7 .

anh Phat ji đó ở Kien Giang hinh nhu tui co quen ha gì. 

Nếu các anh các chị các bác có bà con thân bằng quyến thuộc bạn hữu , chiến hữu ji mà biết thổi sáo thì mời tham dự lun cũng được.

Nếu dc thì anh em mình làm vào buổi chiều đi . Chứ buổi tối rất bất tiện .

Thanks

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
htt:

trời oi ,thứ bảy có làm thì chiều chiều ji đi ,

tối thì làm sao thổi sáo được ví lại tui bận học vào tối thứ 7 .

anh Phat ji đó ở Kien Giang hinh nhu tui co quen ha gì. 

Nếu các anh các chị các bác có bà con thân bằng quyến thuộc bạn hữu , chiến hữu ji mà biết thổi sáo thì mời tham dự lun cũng được.

Nếu dc thì anh em mình làm vào buổi chiều đi . Chứ buổi tối rất bất tiện .

Thanks

Ờ , tại tưởng buổi tối ko ai làm gì thì tiện. Nếu bác bận thì ta đôn lên buổi chiều . Nhưng buổi chiều nắng lắm , ko biết offline ở đâu đây. Bác Htt kiếm dùm chổ off với ! :D

Ít người quá nên phải tìm thời điểm hợp nhất cho tất cả, hy vọng đón đc cả bác Phát lẫn anh Leehonso....

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Giờ em củng chẳng bit nơi nào off được , off line nói chuyện trao đổi thì dể ra TT Học liệu cũng được còn off line thổi sáo lạng quạn bà con đánh chết

tại mình cũng thổi dở hà , ví lại tìm 1 quán hay nơi nào cho thổi sáo hơi khó. em không rành Cần THơ lắm . bác tìm thử dùm di

Cám ơn bác rất nhiều . 

Mà bác định off nói chuyện hay có thổi sáo giao lưu ko . 

Tối chủ nhật thì em rảnh ,hay tối thứ 6 cũng được

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Còn em thì đi dc thi` em ở 2 ngày thứ bay~ chu nhật, nên ko lo chuyện ranh~ hay ko vậy cac' bác gắn thu gọn công việc rui` đi nha .

offline lâu lậu moi' co' ma` !

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
htt:

Giờ em củng chẳng bit nơi nào off được , off line nói chuyện trao đổi thì dể ra TT Học liệu cũng được còn off line thổi sáo lạng quạn bà con đánh chết

tại mình cũng thổi dở hà , ví lại tìm 1 quán hay nơi nào cho thổi sáo hơi khó. em không rành Cần THơ lắm . bác tìm thử dùm di

Cám ơn bác rất nhiều . 

Mà bác định off nói chuyện hay có thổi sáo giao lưu ko . 

Vừa nói chuyện vừa thổi sáo bác à. Bác Phát đánh từ Kiên Giang đánh lên , anh Leehonso đánh từ trên Sìa Gòn đánh xuống , 2 mũi giáp công nháng lửa thì  ngồi không sao đặng . Mình phải tranh thủ hỏi về kỹ thuật chứ hehe, lần đầu đc thị phạm trực tiếp mà.

Có cái quán cafe Yến Nhi đối diện cổng C Đại học Cần Thơ ở trên lầu khá vắng vẻ, đèn lại mờ (ặc). Nếu lên đó đâu 2 cái bàn lại chắc đc . Nhưng sợ hôm đó đông khách thì .... Mình phải tính 2 chổ , phương án A ko đc thì qua phương án B.

Vì nhóm mình ít người quá, nên ai mà cho mình đặt nguyên quán hay nguyên phòng đc....

À về thời gian, bác Phap bảo bận học quân sự vào chiều thứ 7 rồi , nên dời sang chiều chủ nhật (15g) hay tối chủ nhật (18g) có được không vậy ?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

quán đó đèn mờ như bia ôm dậy . theo em nên ra công viên Lưu Hữu Phước vắng vẽ , mát mẻ , cảnh vật hữu tình

không gian thơ mộng .

lịch của em nè . Rảnh sáng ,chiều thứ 7 . ( theo em nên làm sáng thứ 7 vì buổi sáng không khí trong lành lại ko ồn ào )

còn chủ nhật thì em rảnh buổi tối ko ah .

Các bác cố gắng phân bố thời gian he, sao di hết là được rùi.tại lịch học của em chật kín nên rất khó , mong các bác thông cảm .

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
htt:

quán đó đèn mờ như bia ôm dậy . theo em nên ra công viên Lưu Hữu Phước vắng vẽ , mát mẻ , cảnh vật hữu tình

không gian thơ mộng .

lịch của em nè . Rảnh sáng ,chiều thứ 7 . ( theo em nên làm sáng thứ 7 vì buổi sáng không khí trong lành lại ko ồn ào )

còn chủ nhật thì em rảnh buổi tối ko ah .

Các bác cố gắng phân bố thời gian he, sao di hết là được rùi.tại lịch học của em chật kín nên rất khó , mong các bác thông cảm .

Hehe , quán đó đèn chỉ mờ thôi chứ ko có ôm gì đâu. Mình vào đó uống cafe vài lần rồi. Mình nhắc tới nó vì nó vắng lại có không gian kín kín.

Dưới đường Tầm Vu có quán Trà Đạo nó còn tối hù hơn nữa cơ...chổ này giá ko có bình dân.

Sáng thứ 7 mình lại kẹt nên đi đc. Coi như thứ 7 mọi người đều bị lệch giờ . Vậy thì chủ nhật.

Nếu đc thì tổ chức buổi tối đi, 18g.

Còn về công viên Lưu Hữu Phước, theo mình nhớ thì buổi tối chổ đó con nít vào chơi lăng xăng, người lớn thì vào đóng phim, công viên lại nhỏ --> xe chạy xung quanh nghe rất ồn ào .Chổ đó mình chỉ thấy thoáng đãng mát mẻ khi .....sáng sớm 4-5g lúc ra tập thể dục thôi. Quan trọng hơn cả là trong công viên có chổ nào để ngồi quây cả nhóm không chứ ? Nhớ toàn là ghế đá lẻ lẻ ko mà. 

Bác Htt nghĩ lại xem có phải ko ^^ ? Cũng cả năm rồi ko vào trong đó nên không biết nó có mở cái quán nào cho mình ngồi ko...

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

em ko bit nữa ,còn quán mà bác dự tính giá có bình dân ko ,

tai tụi mình cũng là sv ko àh đâu có tiền nhiều đâu .

còn Công Viên thì buổi sáng với trưa thì yên tỉnh . tối thì con nic chơi , người lớn hết đóng phim rùi vì dời xuống Hàng Dương,bải cát ......

nếu có j thì em liên lạc bác qua dien thoại he . Thứ 6 em dt cho bác .

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
htt:

Hic , lúc thì bác nói chỉ rãnh buổi tối, lúc thì bảo buổi tối bất tiện . Vậy xác nhận lần cuối nha, chiều chủ nhật 15g bác có đi đc ko hả ? Big Smile

Ngày mai mình sẽ ra công viên LHP xem có cái quán nào ko . Thực ra mình rất sợ phải họp ngoài trời vì lúc này trời nắng rất lâu, ko nắng thì....mưa.

Còn cái quán Yến Nhi đó 1 ly cà phê giá 5000 đ, đc chứ hỉ .

Nếu bác Htt có tìm thêm chổ nào thì mình nghĩ nên tìm chổ nào che nắng che mưa đc, có không gian kin kín càng tốt nhe (ngoài trời gió thổi tiếng sáo bay đâu mất)

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Như vậy là chiều Chủ nhật, lúc 15 giờ phải không? Nếu được như vậy thì cảm ơn các bạn rất nhiều. Các bạn có thể dời lại 14 giờ thì càng hay hơn, bởi vì 15h30 em phải học Thể dục nữa. Bận muốn bù đầu luôn.Indifferent
phap***
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Ý ! bac' Phap oi em cung~ bận lam' nhung~ cung~ xin nghi~ 1 bua~ có sao dâu .

Bác  branchtell oi em đang kẹt tièn nên ko dám hứa đi dc nhung néu bua~ đó có kinh phí thì em lêm lièn.Big Smile

Page 1 of 9 (128 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net