Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

vấn đề nhỏ

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hello Posted: 03-13-2009 23:09
các bác ơi cho em hỏi cái.sáo ngang với sáo dọc cái nào thổi nghe hay hơn.nếu sáo dọc thổi tốt tầm bao nhiêu tiền ạ
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

theo tui thấy thì chơi sáo ngang diễn tấu hay hơn nhiều so với cây sáo dọc . Cũng thấy ít người dùng cây sáo dọc lắm nên không biết thích thì cứ ra nhà sách mua 1 cây 4.500đ về mà thủi thử

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Mình thích sáo ngang hơn, sáo ngang có nhiều ưu điểm hơn sáo dọc. Thổi hay không là do người thổi. Nếu là mình thổi thì dọc ngang gì cũng dở cả.

Muốn có một cây sáo tốt , chuẩn, mình nghĩ bạn nên tham khảo trên damsan này và đặt mua lấy một cây. 100->200k vnd , Không đắt chút nào.

ym: heartfailz
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

hello:
các bác ơi cho em hỏi cái.sáo ngang với sáo dọc cái nào thổi nghe hay hơn.nếu sáo dọc thổi tốt tầm bao nhiêu tiền ạ

sáo ngang thì thổi hay hơn sáo dọc bác ạ, nó chỉ được cái là cầm vào là thổi ngay được ra tiếng nhưng các kĩ thuật trên sáo dọc thì rất cứng, nếu bác muốn mua sáo dọc thì có thể đến nhà thầy Sơn giá 100k

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

sáo dọc khác hoàn toàn với tiêu đó, sáo dọc là cái sáo mà ngậm vào mồm thổi toe toe đó (giống thổi kèn), cho nên dễ thổi thôi, còn sáo ngang thổi mới hay, kĩ thuật mới nhiều được.

ko biết em quan niệm thế này có đúng ko: gọi là sáo thì thổi phải mím môi (chụm môi) còn kèn thì thổi phải ngậm miệng vào một cái gì đó ?! có đúng ko?

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

cảm ơn các bác đã tư vấn.tiện thể hỏi luôn có bác nào biết thổi tiêu không chỉ em biết với.cách thổi và các nốt nhạc của nó

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Cái này có đầy đủ trong diễn đàn rồi ,Bạn chịu khó qua bên tiêu tìm hiểu !
Đêm trăng lạnh lẽo sương phủ mờ Đường về lẻ bóng mấy ai hay!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
hello:

cảm ơn các bác đã tư vấn.tiện thể hỏi luôn có bác nào biết thổi tiêu không chỉ em biết với.cách thổi và các nốt nhạc của nó

Thổi tiêu vào sáo ngang cũng không khác nhau là mấy, đè vào và thổi thôi, thổi được sáo ngang mà tiêu thổi không kêu thì cũng lạ , mà thổi kêu rồi thổi nhiều sẽ quen thôi

ym: heartfailz
Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net