Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

nhạc JIMMII NGUYỄN

rated by 0 users
This post has 34 Replies | 1 Follower

Not Ranked
tiểu cầm thủ
quangtien181288 Posted: 02-19-2009 5:19

có bạn nào thích nghe Jimmii nguyen thì vô cho vui nha!!

mình mới có mỗi bản" tình xưa nghĩa cũ "1+2 ,2 bài nay thổi hay lắm.bạn nào biết thổi bài nào của anh thì chia sẻ nha!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Bất ngờ khi có topic này.

Mình cũng rất thích nhạc jimmy nguyễn. Không hiểu sao lại có những ca từ hợp lòng mình đến thế.

Cũng chỉ biết thổi bài tình xưa nghĩa cũ thôi...Cảm giác phần lớn những bài của JN không thích hợp với sáo lắm...

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tớ cũng thổi được nhạc Jimmy, nhưng không nhớ một bản nhạc nào hết, ngày xưa cũng tình xưa nghĩa cũ, giờ thì tình cũ nghĩa xưa, nói chung là nhạc đó rất dễ thổi, và cũng rất dễ thổi hay, các bác rảnh thì post bản nhạc lên cho mọi người xem.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Đại ca nào có nột nhạc bài tình xưa nghĩa cũ 2 thì pot lên cho anh em coi đi

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

đây là bản nhạc Tình xưa nghĩa cũ (em chả biết là 1 hay 2 nữa vì đã nghe đâu!)

TXNC.jpg TXNC picture by 20F3

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

chắc là em tại em chưa nghe bài này nên lúc nghe nhạc đơn âm chả hiểu gì hết trơn, hic hic

Not Ranked
tiểu cầm thủ

đây là bản "tình xưa nghĩa cũ 1"," đời bể dâu...." đấy :D

có bạn nào thổi được "ta trở về","sống chết có nhau",..với mấy bài nhạc hoa của Jimmii  ko thế!

share nha!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
bài Ta trở về có điệp khúc rất hay, mò ra cũng dễ nhưng còn đoạn râu ria đoạn đầu thì em nghe hoài ko mò ra đc. Có bác nào biết tên tiếng Hoa (phiên âm) của bài này hoặc tên tiếng anh của bài này ko?!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

son mì mì, son lá mì mì. Đô xì đo rế si la sòn . Lá son fà fà fà son lá lá son fa rề...Vào đây rùi mới nhớ ra là mình cũng biết thổi bài này. Nhưng lâu lắm rồi không thổi đến. Không có sáo ở đây nên không biết tớ post câu đầu như thế có đúng không. Tớ cũng khoái bài này lắm.

Có một bài tương tự là " yêu một người", hai lần hát bài này trước lớp ( cấp 3 và đại học), đều được khen hay, hì hì :)

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Lâu lâu mới gặp đc 1 nhóm thích nhạc Jimmii. Càng quý hơn là bạn chủ topic viết đúng nghệ danh Jimmii (chứ ko phải Jimmy :D ).

Mình cũng rất thích nghe nhạc Jimmii đấy ạ.

3 bài mình còn nhớ và nếu ai hỏi có thể thổi ngay là 2 bài Tình Xưa Nghĩa Cũ (Tình đời khi trắng khi đen...; Dòng đời trôi dần trôi nắng mưa đã qua mấy mùa ......) và Hoa Bằng Lăng.

Bài Hoa Bằng Lăng  là 1 trong những bài đầu tiên mình thổi đc (lúc đó rất thích bài này :D )

Còn 2 bài mình đã từng thổi nhưng giờ có lẽ quên, phải mò lại là bài Tình Xưa Nghĩa Cũ (Đời bể dâu)- may quá có bạn đã post sheet- và bài Hỏi Đá Có Buồn Không. Bài Hỏi Đá Có Buồn Không lúc đó thổi sáo thấy không hợp lắm. Có lẽ thổi tiêu thì hay hơn, nhưng chưa tập tiêu, hi .

Có 1 bài mình rất muốn có sheet để thổi là Niềm Đau Chớm Hạ, nhưng hình như sáo 6 lỗ không tấu đc bài này (mò hoài ko ra nốt) .

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

tớ không hiểu về nhạc phổ. bạn có thể dịch sang kiểu đồ rê mi ko?

Thái Tú
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Đã xóa vì viết bài không dấu !

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nguyentu01:

tớ không hiểu về nhạc phổ. bạn có thể dịch sang kiểu đồ rê mi ko?

http://damsan.net/forums/thread/12271.aspx

http://www.mediafire.com/download.php?2ynwyoowihq

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Not Ranked
tiểu cầm thủ

bạn cho t xin node bài hoa bằng lăng với "tình xưa nghĩa cũ" ( dòng đời trôi dần trôi..) với,có bài nào nữa thì giúp luôn

Rất vui vì cùng sở thích! :D

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bạn quangtien chịu khó đợi nhé. Có thể là ngày mai mình rãnh mình ký âm cho.
Page 1 of 3 (35 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net