Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Topic các bản nhạc trẻ đây! (Có mục lục đính kèm).

rated by 0 users
This post has 807 Replies | 31 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
sao thế bạn, bạn post bài giây phút êm đềm lên nhá
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Giúp mình với, mình viết xong bản nhạc rồi mà không biết post len cho bạn kiểu gì
Vô độc bất trượng phu
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

bạn quy ước là Đô-0

Rê-1

Mi-2

fa-3

son-4

la-5

xi-6

còn từ Đô 2 trở lên thi  bạn post là 0 '

thế nhá, à mà tốt nhất là bạn viết rõ cho  mình từng nốt nhạc ứng với lời bài hát ấy, bạn chỉ cần viết nốt thôi!!!!1

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

mình mới tập sáo muốn thổi bài long mẹ cho ma ma nghe. có bác nào có nhạc phổ bài này ko giúp mình với.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}

bài lòng mẹ mình thổi được nhưng không nhớ nhịp nên không soạn thành bản nhạc cho bạn được. mình ghi lại nốt cho bạn tập theo mình vẫn thổi nhé. hoan nghênh việc bạn thổi cho mẹ bạn nghe, hãy thổi thật tình cảm và da diết nhé. các nốt có dấu cộng ở giữa là luyến.

1:

rề   fa     fa+sol   sol+la   sol      fa     sol+fa     rề    rề+đồ    đồ+rề  .   la   rê2    rê2+mi2   mi2+fa2   mi2    rê2    mi2+rê2   la    la+sol   sol+la  .

lòng   mẹ      bao       la      như   biển    thái      bình    dạt       dào ....

rê2     fa2     fa2+sol2   sol2+la2   sol2     fa2     sol2+fa2     rề2    rề2+đồ2    đồ2+rề2

rê2+fa2   rê2   rê2+đô2    la    la+sol    fa   fa+sol   sol+la       sol+mi   sol+la

2:

rề   fa     fa+sol   sol+la   sol      fa     sol+fa     rề    rề+đồ    đồ+rề  .   la   rê2    rê2+mi2   mi2+fa2   mi2    rê2    mi2+rê2   la    la+sol   sol+la  .

rê2     fa2     fa2+sol2   sol2+la2   sol2     fa2     sol2+fa2     rề2    rề2+đồ2    đồ2+rề2

rê2+fa2   rê2   rê2+đô2    la    la+sol    fa   fa+sol   sol+la        mi+la    đô2+rê2

3: 

đô2+rê2   rê2  ,  rê2   rê2+fa2   fa2+mi2   rê2   sol+la  ,  la+sol   fa  fa+sol   la ,   rê    fa   fa+sol   sol+la    la+Sib   la

rê2+mi2   mi2  ,   mi2  mi2+sol2    fa2   mi2+rê2  sol+la , mi+rê   la    đô2+rê2   rê2+mi2   , mi2    mi2   mi2+rê2  rê2+đô2   rê2+mi2+rê2    rê2.

bài này dài nhưng các đoạn nhạc chỉ có vậy thôi. chúc bạn có một món quà tặng mẹ thật thành công.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Hì thế thì đây nè pạn

Mi fa sol sol sol do2 re2 do2 si si do2 si la sol la .  fa fa fa sol la sol fa mi re re mi fa fa la do2 mi re . mi fa sol sol sol do2 re2 do2 do2 re2 mi2 si si re2 do2 si la . la si do2 do2 do2 si la sol fa si do2 la si do2 do2 do2 do2 mi2 sol2 do2 re2 . mi2 re2 do2 mi2 , re2 mi2 re2 do2 mi2 , mi2 sol2 mi2 la2 la2 la2 sol2 fa2 re2 mi2 .  mi2 mi2 re2 do2 la , mi2 mi2 re2 do2 sol . mi2 re2 do2 fa2 fa2 sol2 mi2 re2 . mi2 re2 do2 mi2 , mi2 sol2 mi2 re2 mi2 . mi2 sol2 mi2 la2 la2 la2 sol2 fa2 re2 mi2 . mi2 mi2 re2 do2 la, mi2 mi2 re2 do2 sol . mi2 re2 do2 fa2 fa2 fa2 fa2 sol2 mi2 re2 , mi2 re2 mi2 re do2 . hết

Mỗi nốt nhạc là một lời ứng với bài hát nha

Vô độc bất trượng phu
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Hì, thank bạn nhá, mình gần thổi đc rồi!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Có bác nào có bản nhạc bài Nỗi Nhớ Đóng Băng hok cho em xin với.Thanks nhiều
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

sheet bài lòng mẹ đã dc post tại đây http://damsan.net/forums/thread/42802.aspx

đây là bài phút giây êm đềm.

pxtuan because_of_you_pxt@yahoo.com pxtuan.bsc@gmail.com mình ko thích trẻ con nhưng mình thích cái cách người lớn tạo ra chúng =.=!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

bạn phantom viết bài re" nơi em chờ anh" mà lại viết node nhạc bài giây phút êm đềm :(

t cố thổi mà mãi ko giống "nơi e chờ a" ,cuối cùng mới nhận ra là ko phải bài này,hik

bạn nào thổi được "nơi e chờ a" thì giúp hộ vs !!!!!!!1

thanks!

Người có lòng trồng hoa hoa không nở Kẻ vô tình cắm liễu liễu lại xanh!
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}

mọi người cho ý kiến nha

Mi, mi  đố  si  đố si   la sol, sol  la,    la  sol  fa     mi

lời   thề  ước anh  đã  trao cho em, vầng trắng, ánh  sao nhiệm  màu

Mi,  đô đô  ré  mí  si  la       sol, mi sol la đố si   la

Nhìn lên cao anh chắp tay nguyện cầu  , đc  yêu em đến khi bạc

si-la sol   la
mái    đầu  xanh
Mì,  mì sol mi sol  la     si    sol, sol la  sol  sol fa  mì

Tình của em giờ  như trăng khuyết mờ,  ko  thể theo  anh  trọn đời

La   la   ré la  ré    đô    là     si-la sol  là
Tình của em  giờ giống như  nghĩa      cũ   tình  xưa
Mì sol la la sol la, la  đố si   la   sol mì, mì    sol

Và khi em xa dời anh,anh nhớ em nhớ ngàn lần, chuyện tình

la   la  đô   si      đô  rế mí

y êu ko giống như  chuyện cổ tích

Là   đô  rê  rê đô rê, đồ rê mi  sol la-sol mì,

Phi  làm sao anh đc vui,phi làm sao anh   hết     buồn,

Rề   mi sol mi mi  sol la   si

T ình qua tay thật lòng anh  hok muốn

ĐK:
Đô rê  mí sól  mi rê, đô   si    đô si   la    sol   mì,

Lệ hoan ướt khoé mi cay, trong lòng anh vẫn luôn chung tình

Mì   sol   la  si  đô   si  đô đô rê    mí
Chờ ngày mai ánh nắng lên  xua tan b ăng gi á

Đồ rê mi, rề mi sol, mì  sol la  si la   sol mì,

Giờ lời xưa, đã tàn phai , chờ đợi  chi để thêm ưu phiền

mì sol      la,  la-si la sòl la.

lời  nguyện xưa,  nay    đã  tàn  tro

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
á, tôi cũng phải ngồi viết chữ thế cho ông bạn tập đấy. Chỉ ông thổi note thì ông lạ lười.
Thái Tú
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

bạn gì ở trên có sheet bài Lời nguyền (khuông nhạc ấy) thì post lên cho mình xin

cảm ơn trước

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
anh tìm kỹ coi vì em nhớ em đã post bài đấy rồi!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bài Lời nguyền ở trên là nguyên văn bên 4rum harmo, đã post ở 4rum 1 lần

Còn bản nhạc thì hình như không có. Chỉ có file midi của anh Sapin xuất ra thôi mà midi chạy trên harping cũng giống bản nhạc mà :)

Page 34 of 54 (808 items) « First ... < Previous 32 33 34 35 36 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net