Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Topic các bản nhạc trẻ đây! (Có mục lục đính kèm).

rated by 0 users
This post has 807 Replies | 31 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

có những bài vừa hot, vừa hay mà thổi sáo lên thì chả còn hay nữa! đúng như cố nghệ sỹ Nguyễn Đình Nghĩa nói: tiếng sáo nó mỏng manh lắm ...

em là em khoái nhứt những bài nào mà có điệp khúc rõ ràng, cái hay thể hiện rõ nhất ở điệp khúc mà!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Not Ranked
tiểu cầm thủ

thanks bác sapin T nha.cho hỏi thêm là em gái bác chắc giỏi nhạc lắm à,cho anh e làm quen "học hỏi" :D

bác có bài nào thì post tiếp nha!

nguyễn
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
SapinT:

có những bài vừa hot, vừa hay mà thổi sáo lên thì chả còn hay nữa! đúng như cố nghệ sỹ Nguyễn Đình Nghĩa nói: tiếng sáo nó mỏng manh lắm ...

em là em khoái nhứt những bài nào mà có điệp khúc rõ ràng, cái hay thể hiện rõ nhất ở điệp khúc mà!

Sapin nói quá chuẩn. Ví dụ như nhạc Trần Tiến, mấy bài như: "chị tôi", "Sắc màu" ... nghe hát thì hay mà nhìn bản nhạc thì chán luôn, 4, 5 dòng nhạc, tãi ra không đủ lòng bàn tay.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nhắc đến Trần Tiến, em lại đang băn khoăn không biết có nên post bài Mặt trời bé con lên ko?

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ý, lời 1 lời 2 khác nhau nên cách thể hiện cũng khác nhau đó bác Stick out tongue
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

SapinT:
nhắc đến Trần Tiến, em lại đang băn khoăn không biết có nên post bài Mặt trời bé con lên ko?

Sapin cứ post đi, bài tui post ko phải kỳ thị gì Trần Tiến cả mà chỉ muốn lấy 1 ví dụ cho bài Sapin post "ko phải bài hot nào cũng hợp với sáo"

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT replied on 03-14-2009 9:52

hành khúc đám cưới đây:

wedding.jpg dam cuoi picture by 20F3

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

file midi: http://www.mediafire.com/download.php?doj23tdmmim

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

anh/chị em damsan khi nào cưới xin ta sẽ chơi bài này, đảm bảo hạnh phúc trăm năm!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT replied on 03-17-2009 6:49

Bài này đã được Tiếng Sáo cô đơn post rồi, nhưng mà mờ quá, em post lại cho rõ hơn:

donadona-page1.jpg picture by 20F3

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
Quá hay!! không thể chê vào dâu được, hoangdat tui thấy mấy bài của weboys cũng hay lắm như bài : Anh sẽ quay về, phân vân...... Sapin có  ko vậy?

Hình phạt của Spammer

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

cho em hỏi cái bài The butterfly (ài... ài...yai...i'm the butterfly...) có tên tiếng Việt ko? Bài đấy chơi đoạn điệp khúc rất hay, nhất là khi mò ra!!!, giờ sưu tầm nốt đoạn còn lại

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Butterfly là nhạc dance Big Smile, em đã có bản nhạc rồi, chỉnh sửa một chút sẽ post cho anh em, đây là file midi: http://www.mediafire.com/download.php?dyk2dndjnly

Không biết nếu chơi cả bài thì nó có ra ngô khoai gì không nữa??!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
butterflyp1.jpg picture by 20F3

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

trang 2:

butterflyp2.jpg picture by 20F3

Page 5 of 54 (808 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net