Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Linh tinh bên lề ( TOPIC GIỚI THIỆU BẢN THÂN )

rated by 0 users
This post has 10 Replies | 0 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi Posted: 02-16-2009 7:28
linh_2271991:

Hi cả nhà Party!!!

em tên thật là Trần Diệu Linh

học sinh lớp 12 Pháp 2 trường THPT chuyên Hà Nội-Amsterdam

Đến vs sáo thật tình cờ : đi shooping vs nhỏ bạn , bỗng thấy quầy bán sáo, mình cũng vô thử ai dè thổi luôn được bài j đó ( Trong rừng cây xanh, sáo đùa sáo bay la la la..........), mua luôn 2 chiếc, rồi về nhà lang thang trên mạng lại gặp được địa chỉ youtube của account saotrucvn dạy thổi sáo. Đến lúc đó mới biết là sáo thổi được > 15 nốt Stick out tongue, lúc đầu cứ tưởng chỉ có 7 nốt.Rồi lần ra trang damsan khi đang buồn bã trong ngày Valentin 2009 (hic từng này tuổi đầu còn bị con em cười vì chưa có bf).

Từ ngày có sáo, người vui nhất   : moi,

người khổ nhất : hàng xóm . Do học cả sang chiều nên cứ nhè tối em lại mang sáo ra thổi inh cả nhà. Bác nào biết cách giảm volume của sáo 0 chỉ em vs nha.

người khó chịu nhất : bố mẹ . Vì đang trong giai đoạn thi cử mà "hết đàn hát lại sáo sủng"  ==> Canh lúc nào 0 có ai ở nhà mới dám thổi, nhiều lúc cũng ngứa ngáy vì 0 đc thổi......>.<

Nói tóm lại, em rất mê các nhạc cụ âm nhạc, hiện giờ đã biết chơi : piano ( khá ), harmonica ( được), mandolin ( gà), sáo ( thổi được những bài đơn giản , dân ca VN, tuy nhiên chưa đc chau chuốt ). em rất muốn làm 1 cái video tổng hợp đc cả 4 âm sắc này nhưng trình độ Tin học vẫn còn gà lắm, bác nào có thể thì giúp em nhé :D

Và đây là địa chỉ liên lạc : phone : 095 33 22 7 91

nick   : linh_bayby_chicken           (hic lúc lập nick chưa học tiếng Anh nên viết sai mong các bác thông cảm, em học Pháp)

e-mail : linh_baby_chicken@yahoo.com.vn

or : linh2271991@gmail.com

Rất mong vào được ĐH Bách Khoa để gặp gỡ các thành viên damsan, khổ nỗi sao trường này lắm khoa thế chả biết đâu mà lần T_T

thồng tin thêm.......cứ click vô dòng đậm đậm bên cạnh :D:D:D

C' est fini ,  gros bisous pour tout le monde Embarrassed :D

Em ơi, đợt off 22.2 ở HN em đi cho vui cửa vui nhà em nhỉ Embarrassed

Đọc cái profile của em mà thấy ớn quá, piano, harmonica, madolin (là cái đàn như nào vậy) ...

Pianist này mà có dịp gặp anh MHM violinist nữa thì tuyệt.

Quay đi quay lại trong damsan thấy mỗi mình mình gà, buồn quá.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bác Chapi à: mandolin, bandolin là các loại đàn gần giống guitare nhưng dây đi thành từng cặp đó bác, đây chính là cái loại đàn mà ở Hawaii với trong film Tom & Jerry hay chơi đó. Ở gần nhạc viện em thấy có bán mấy chiếc, giá khoảng 200k cho cây cùi mía vậy đó Wink

P/S: Linh chơi bản Romance D'amour hay quá, nhưng sao lúc chơi The beautiful blue Danube lại mặc võ phục, nhìn hoảng thật, kiểu này chắc ko phải chưa có bf mà là đã cho vài anh chân khấp khểnh, tay tấp tểnh rồi đây Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Có mỗi mình mình gà, còn lại toàn là trứng gà. Hè hè. Sao đồng chí chapi này thiếu tự tin đến vậy
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
kmath:

Bác Chapi à: mandolin, bandolin là các loại đàn gần giống guitare nhưng dây đi thành từng cặp đó bác, đây chính là cái loại đàn mà ở Hawaii với trong film Tom & Jerry hay chơi đó. Ở gần nhạc viện em thấy có bán mấy chiếc, giá khoảng 200k cho cây cùi mía vậy đó Wink

P/S: Linh chơi bản Romance D'amour hay quá, nhưng sao lúc chơi The beautiful blue Danube lại mặc võ phục, nhìn hoảng thật, kiểu này chắc ko phải chưa có bf mà là đã cho vài anh chân khấp khểnh, tay tấp tểnh rồi đây Big Smile

Bắt quả tang bác kmath nói xấu em nhá, hôm nào tặng bác 1 quả " bande "

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
kmath:

Bác này hay thật thế bác cũng có sáo và tiêu làm vũ khí còn gì, phim kiếm hiệp toàn thế bác à. Nói đến chuyện này thì em lại nhớ đến thầy Sơn : cái hôm thầy đi dạo bộ có mang theo cây tiêu, bỗng dưng có con chó ở đâu chạy ra cắn trộm thế là thầy lấy ngay quả tiêu rồi phang cho nó phát thế mới thấy tiêu trúc cứng như thế nàoTongue Tied

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
em nghĩ vì trong topic kia thì chỉ giới thiệu thôi, còn ở đây post bài hỏi han ... nên bị tách riêng ra.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hay quá bác chapi bị bác MHM hỏi tội

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Shinichi:
Hay quá bác chapi bị bác MHM hỏi tội

Ặc, oan Thị Màu, nhầm, Thị Kính quá. Đấy là tui "dự đoán" thế, tui là member bth như mọi người mà, làm sao tách tiếc gì topic được .

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

linh_2271991:
Bắt quả tang bác kmath nói xấu em nhá, hôm nào tặng bác 1 quả " bande "

Chắc phen này phải cầu anh Thoòng cho mượn cây tiêu trấn gia chi bảo làm bằng hợp kim do Lee lão quái đúc tặng để nghênh địch quá, chứ ko thì khó mà toàn mạng Big Smile

P/S: anh MHM bị em bắt lỗi chính tả topic kia nên qua đây tính páo chù đó mà Angel

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
cây tiêu này là vật bất Lee thân của tui đó! cho bác mượn thì mạng tui nó cũng ko toàn àh he he he
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

cây tiêu thiết địch nghênh phong đó quả là danh bất hư truyền! tuy nhiên em thấy vị trí lỗ bấm ở xa nhau như vậy thì chắc ko phải ai cũng có thể chơi được (chưa chắc đã cầm được ý chứ?!)

ngón tay anh Thoong dài bao cm vậy? Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 1 of 1 (11 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net