Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

.....................

rated by 0 users
This post has 14 Replies | 0 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
aviaiva Beer [B] Posted: 01-13-2009 7:24

Bận rộn vốn dĩ là công việc của mọi người, nhưng dịp cuối năm người ta thường ngồi lại với nhau chút xíu để nói những chuyện buồn chuyện vui của một năm đã qua đi, thành công có thất bại có ... cái gì cũng có.

Lâu lắm rồi mới lại viết bài, anh em xem có nên gặp mặt nhau trước lúc về quê không nhỉ?

Có thể bàn về sáo cũng có chỉ đơn giản là một cuộc gặp mặt nói chuyện.

Tuần sau là nghỉ tết rồi, chủ nhật tuần này được không, anh em nào biết quán xá đẹp đẹp yên tĩnh, giá hợp lý tụ tập tí cho vui, ngoài trởi lạnh quá.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hịc hịc em thứ 6 tuần này dzìa quê rùi @@ hic hic
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
còn em thì thứ 2 ,mới hạ cánh xuống Hà Nội hic hic
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

aviaiva:
Lâu lắm rồi mới lại viết bài, anh em xem có nên gặp mặt nhau trước lúc về quê không nhỉ?

Ở topic bên kia em thấy bác ChangKiFung có đặt 1 cái lịch 2h30 chiều thứ 7 gò đất giữa Hồ Thống Nhất cho anh em Hà Nội đấy. Các bác tiền bối xem thế nào bàn bạc với nhau chi tiết coi Cool Dạo trước có quán cafe8x giá cả chấp nhận được, không gian cũng khá giống cafe Bồng của các bác miền Nam, nhưng bây giờ thì ... sập tiệm rồi. Ngoài ra em biết 2 cái quán cafe Trịnh không gian cũng khá hay ho, 1 ở Xuân Thủy Cầu Giấy, 1 ở Trung Kính,  tuy nhiên không biết ở đó có luật chỉ được chơi nhạc Trịnh không Big Smile

chuthoong:

Anh thoòng ra Hà Nội rồi có về Nam Định không thế Wink

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
có chứ, àh mà bác hẹn tui ở Hà Nội đi lùng sách mà, ko lẽ bác chạy về Nam Định àh!?
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hết tuần này em được nghỉ Tết, em cũng đang ráng đợi bác nè, nhưng nếu mà bác ra muộn quá là em chuồn về Nam Định phục kích trước đó. Ở quê thì em với bác vẫn có thể đi lùng sách được mà, mỗi tội sách ít hơn Hà Nội nhiều, em chỉ biết có 2 kho có thể lục, 1 là kho thu mua theo ký của ông cụ ở ngã tư góc cuối bờ hồ, và 1 là kho của cửa hàng Mạnh Tiến - kho này có khoảng 5 trụ sở, trải dài đường Phạm Hồng Thái, đê rặng xoan và bên cạnh sân bóng quảng trường Automobile

Nhưng em đoán là 2 kho này cộng lại cũng chưa có nhiều sách quý như gia tài 20 năm tuổi của bác đâu Wink

À quên mất, lại lấy mất đất của anh aviaiva rồi. Các bác ở Hà Nội đợt này nếu có offline thì cho em xin 1 chân quét dọn nhé, em xin hứa .... quét không sạch không về Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath:

aviaiva:

Ở topic bên kia em thấy bác ChangKiFung có đặt 1 cái lịch 2h30 chiều thứ 7 gò đất giữa Hồ Thống Nhất cho anh em Hà Nội đấy. Các bác tiền bối xem thế nào bàn bạc với nhau chi tiết coi Cool Dạo trước có quán cafe8x giá cả chấp nhận được, không gian cũng khá giống cafe Bồng của các bác miền Nam, nhưng bây giờ thì ... sập tiệm rồi. Ngoài ra em biết 2 cái quán cafe Trịnh không gian cũng khá hay ho, 1 ở Xuân Thủy Cầu Giấy, 1 ở Trung Kính,  tuy nhiên không biết ở đó có luật chỉ được chơi nhạc Trịnh không Big Smile

chuthoong:

Anh thoòng ra Hà Nội rồi có về Nam Định không thế Wink

giờ hành chánh thì tớ chịu thôi, không có một lỗ trống nhỏ nào hết, bác thoong thứ 2 ra, ăn nghỉ chơi bời thế nào báo em một câu để em còn gặp mặt chứ yêu cầu ngoài giờ hành chánh nha, tối thì tuyệt.  điện thoại liên lạc của em 0978130103

To Kmath cứ thoải mái trò chuyện đây là topic để anh em nói mà, đâu phải đất của riêng tớ.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
như vậy là có cái hẹn với Kmath : lùng sách ở Nam Định, và Avai: cafe cóc tại Hà Nội he he!
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

chuthoong:
cafe cóc tại Hà Nội he he!

Em thấy hình như chỉ ở Huế mới còn cafe cóc (chén bé, ghế lùn), chứ Hà Nội bây giờ thì không còn mấy quán cafe có không gian trầm mặc và yên tĩnh (chắc anh Thoòng không thích loại quán ồn ã), cafe vỉa hè càng ko có, có chăng chỉ là các quán lấn chiếm lòng lề đường thôi à Big Smile 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh thoong ra HN có off ép gì thì nhắn tin cho em "đàm đúm" với nhé
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

nhất định rùi, tớ rất hâm mộ cái tài phó nháy của cậu!

to Kmath: yên tĩnh chứ, ồn ào thì tớ ở Nha Trang chịu đủ rùi he he he!

rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Thế các bác nào ở khu vực Xuân Thuỷ,Cầu Giấy định tập trung nhau lại một buổi trước tết thì cho em cái lịch nhé.Wink
Em gần ở đây, cũng có mấy người thổi sáo gần nhà nhưng mà toàn mới tập cả,chưa diện kiến bác nào có thâm niên .Dịp này mà gặp được thì quá hay Yes

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Lâu lém k gặp ae. Hay ae mình off đầu xuân năm mới đi các bác ơi

Bác Avi ơi: nếu anh rảnh thì sắp xếp lịch hum nào ae tụi mình off đầu xuân nhaCake. Nhớ lần off năm ngoài đã hơn nữa năm rùi mà. 

Em chẳng tập được gì cả nhưng cũng xin đến làm chân ...bưng bê nước lọcBeer

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
lâu rồi ko tụ tập ji cả.anh aiviai oi tổ chức off đầu năm đj.có ji gọi e với nha!
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
đúng đúng anh em HN off tí cho dzui đê :D lâu lâu rùi ko gặp nhau các pác ạ! em ủng bộ 2 tay ^^
Page 1 of 1 (15 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net