Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hình ảnh và video của buổi offline 11/01/2009 tại SÀI GÒN

rated by 0 users
This post has 43 Replies | 5 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

leehonso:
Chậc, chú cứ qua nhà anh làm cái video cho bà con chiêm ngưỡng được phong thái du đãng í lộn, du mục của chú. Tối nay nghen, được ko ?

Em sẽ không thổi lại bản này nữa cho đến khi sử dụng thành thạo, chuyển đổi linh hoạt giữa 2 cách chơi SI giáng 1/2 lỗ và cách bỏ ngón. Quay bài Việt Nam thì còn suy nghĩ lại, không biết cái con Canon kia có đáp ứng nổi yêu cầu tiếng trung thực như thu bằng laptop không, còn không thì ...hehe... em thà thu âm còn hơn (quay cái bài Tình xưa nghĩa cũ thấy mất hết âm trầm chán quá). Tối nay không biết có đi được không, qua thì em báo trước.

@ nganpho: cái này tui thu bằng máy ghi âm mini, không phải thu bằng máy vi tính. Mà bác chưa nghe mấy đại sư tàu thổi hả, có mấy người họ thổi không cần nhạc đệm, chất lượng thu chỉ hơn tui chút đỉnh thôi, mà nghe vẫn hay. Quan trọng là tiếng sáo hay hay không thôi.

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Em ráng căng tai lên nghe bản mới nè thì rốt cuộc cũng nhận thấy là âm sắc hay hơn hẳn bản hôm offline, tuy nhiên bản thu ồn ào náo nhiệt như vầy thì sao đủ điều kiện để tiếng sáo phát dương quang đại hở bác ninja ơi Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
cha ninja này tiến bộ gì mà nhanh dzữ dzậy Super Angry? nghe bản này hay hơn hẳn bản trước Yes
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Còn đây là bài "trả nợ" cuối cùng: "Quê hương" (cuối cùng cũng nhẹ gánh... phù)

http://www.mediafire.com/?hnn4jdwdmmo (sáo G 6 lỗ)

kirinhn:
cha ninja này tiến bộ gì mà nhanh dzữ dzậy Super Angry? nghe bản này hay hơn hẳn bản trước Yes

Nhanh khỉ mốc, chững lại rồi cha ! Thổi off 11-1 (khớp), bản này thu 21-1 mà ...hehe

kmath:
Em ráng căng tai lên nghe bản mới nè thì rốt cuộc cũng nhận thấy là âm sắc hay hơn hẳn bản hôm offline, tuy nhiên bản thu ồn ào náo nhiệt như vầy thì sao đủ điều kiện để tiếng sáo phát dương quang đại hở bác ninja ơi Smile

Tui chỉ đáp ứng nhu cầu "ăn no mặc ấm" thôi, bác nào muốn "ăn ngon mặc đẹp" hoặc thấy "chưa no, chưa ấm" thì tới đảo khỉ tìm tui, tui thổi cho nghe, bảo đảm không điếc tai không dzìa ! Big Smile

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hix hix, đảo khí của bác xa quá, cho nên tạm thời cho tới khi tốt nghiệp em ko vô đó được, nhưng tốt nghiệp xong đảm bảo em sẽ khăn gói quả mướp vô đó luyện công !!!

Hóa ra là bài Quê hương thổi bằng sáo G, đợt trước em cũng nghĩ là ko cần tới sáo 10 lỗ như bác kirinhn nói bữa trước, nhưng bữa đó ko biết lấy gì làm cơ sở nên đành im lặng vậy Stick out tongue

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Em thích bài "Quê hương" này! Nghe rất quê hương. Em nhớ quê quá cả nhà ơi... [:'(]
Có bác nào thổi 1 bài về Hà Nội thì em sung sướng biết mấy! Nhưng hình như... sáo có thổi những bài trữ tình được không nhỉ? Geeked
I love music!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

LilyBiby:
Em thích bài "Quê hương" này! Nghe rất quê hương. Em nhớ quê quá cả nhà ơi... [:'(]

Lại xuất hiện thêm 1 vị nữ nhân đa sầu đa cảm nữa sau kimlamtk ! hehe

LilyBiby:
Có bác nào thổi 1 bài về Hà Nội thì em sung sướng biết mấy! Nhưng hình như... sáo có thổi những bài trữ tình được không nhỉ? Geeked

Lần này cha nội kirin hết trốn ! Cha kirin đâu rồi ? Mau dzô nhận đồng hương rồi thổi cho "người ta" nghe mấy bản Hà Nội kìa ! "Hà Nội mùa vắng những cơn mưa", "Hà Nội đêm trở gió"... đâu, lôi ra cái coi ! hehe

@lilybiby: cha "lội" kirin này là dân Hà "Lội" chính gốc đó bạn ! Cha này đang ở "miệt ngoài" thành ra thổi mấy bản này bá cháy (nhớ quê mừ) !

LilyBiby:
Nhưng hình như... sáo có thổi những bài trữ tình được không nhỉ? Geeked

Hổng lẽ trước giờ bạn toàn nghe sáo thổi nhạc giựt ?!

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Sáo thổi "Hà Nội mùa này vắng những cơn mưa" là Yes đó .
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Lily thường nghe sáo thổi những bài dân ca du dương, liền mạch, còn những bài có ngắt quãng hay saccato thì Lily chưa được nghe. Như bài "Tháng 10 Hà Nội" chẳng hạn, Lily không biết những bài như thế có thổi sáo được không.
Anh Kirin thổi những bài về Hà Nội hay lắm ạ? Em muốn nghe lắm, không biết khi nào em mới có dịp thưởng thức đây ạ?

I love music!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hic hic, cha nội ninda chơi đểu mình rồi.

Bạn LilyBiby đang ở đâu vậy, nếu ở Pháp thì liên lạc vơi kirin tui, biết đâu lại có dịp gặp mặt. Còn không chắc Tết năm sau kirin về HN, nếu lúc đó bạn còn muốn nghe và nếu bạn có ở HN thì kirin sẽ thổi cho bạn nghe :D. Hơi xa vời nhỉ? Không thì bạn nhờ các bạn khác trên damsan, chắc chắn có nhiều người thổi hay hơn kirin nhiều.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Chọp chẹp...
Lily đang ở Sài Gòn, chưa chắc Tết năm sau Lily đã về Hà Nội. Nếu có thể thì anh thu âm rồi post lên damsan cho tất cả mọi người nghe luôn! Được thế thì hay quá! Wink
I love music!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Trời, bà chị này đòi hỏi quá đáng àh nghen, tui đây mong cha Kirin thu âm gần chết mà cũng hổng dám nói ra, ....nhưng biết đâu ....người dẹp nhờ thì nhiều khi ổng lại xuất chiêu àh !!!?
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
kmath:

Hóa ra là bài Quê hương thổi bằng sáo G, đợt trước em cũng nghĩ là ko cần tới sáo 10 lỗ như bác kirinhn nói bữa trước, nhưng bữa đó ko biết lấy gì làm cơ sở nên đành im lặng vậy Stick out tongue

Tui nói bài Quê hương cần thổi bằng sáo 10 lỗ tại vì trong bài có mấy nốt thăng giáng đặc biệt, nếu dùng sáo 10 lỗ thì thổi sẽ dễ dàng hơn nhiều, thổi bằng sáo 6 lỗ thì phải dùng lối bịt nửa lỗ, nếu làm không quen thì tiếng sáo sẽ không hay được. Nếu bác quen bỏ nửa lỗ rồi thì bài nào chẳng thổi được bằng sáo 6 lỗ Wink.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

@ Lily:  Tui thổi thì cũng bình thường, mix thì lại dỏm nên không thích thu âm tí nào. Không tin bạn hỏi cha nội ninda thì biết, hồi trước tui thử mix, thổi online thì hắn nghe nốt được nốt mất, có ra gì đâu. Tự tui cũng thấy là tiếng sáo sau khi thu âm khác xa với tiếng sáo thật, nói chung là từ bỏ ý định thu âm từ lâu rồi, mong bạn thông cảm. Với cả tưởng bạn ở vùng xa xôi hẻo lánh nào không kiếm được ai khác thổi sáo cho bạn nghe, hóa ra là lại ở SG. Ở trong đó cao nhân nhiều như số lượng tóc của Lee, lo gì không kiếm được người thổi cho bạn nghe: Lão rùa, Lee, tieukiemgiangho, MHM, ninda, saonhua, chú NguyenTan nè.... kể không hết, ai thổi cũng hay.

@ cha nội Lee: gì mà mong em thu âm gần chết, bác nói thế em tổn thọ mất. Với cả người đẹp nhờ thì chưa biết thế nào, chứ người dẹp nhờ thì chắc là không ăn thua rồi Geeked.   

Page 3 of 3 (44 items) < Previous 1 2 3 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net