Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hình ảnh và video của buổi offline 11/01/2009 tại SÀI GÒN

rated by 0 users
This post has 43 Replies | 5 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
dam_me_sao Posted: 01-11-2009 1:46

Em xin mở màn trước bằng video của anh Ninja, bài Du mục tân ca:

http://www.youtube.com/watch?v=fa8eGjhii7k

[youtube:fa8eGjhii7k]

Anh mod nào biết cách hiện video thì giúp em. Em thử hòai ko đc

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Mình vừa xem xong. quả thật rất hay.

thanks nhiều

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Còn dở lắm bạn à !

Bài này tập thổi trên sáo Do quen rồi, mà sáng nay cây sáo chỉnh màng không tốt nên có mượn cây La của bác tieukiem, thổi không quen nên kiểm soát hơi không được nên nhiều chỗ bị đuối (hết hơi) rồi phải lấy hơi dài nên bị trễ nhịp nhiều chỗ, rồi đặt môi không đúng nên đánh lưỡi nghe phô cực kì, nghe toàn hơi là hơi, rồi khớp tùm lum tà la nên chất lượng không như mong đợi. Có điều lúc sau buổi off có mượn được cây Do của bạn Đạt, cây này thổi bốc nên thổi khá hoàn chỉnh, rất vừa ý, chỉ tiếc là lúc đó máy quay đã hết pin không quay lại được.

Mà cái bạn dam_me_sao này tưởng là đem dìa coi thôi, ai dè post lên youtube luôn, làm tui quê độ quá, tui ngại chường mặt lên mạng lắm, cũng hên là cái mặt tối thui.

Lần này chắc phải post "chữa quê" 2 bài Quê hương (cũng bị trật dzuột luôn) và Mục dân tân ca quá ! hehe

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ninja:

Còn dở lắm bạn à !

Bài này tập thổi trên sáo Do quen rồi, mà sáng nay cây sáo chỉnh màng không tốt nên có mượn cây La của bác tieukiem, thổi không quen nên kiểm soát hơi không được nên nhiều chỗ bị đuối (hết hơi) rồi phải lấy hơi dài nên bị trễ nhịp nhiều chỗ, rồi đặt môi không đúng nên đánh lưỡi nghe phô cực kì, nghe toàn hơi là hơi, rồi khớp tùm lum tà la nên chất lượng không như mong đợi. Có điều lúc sau buổi off có mượn được cây Do của bạn Đạt, cây này thổi bốc nên thổi khá hoàn chỉnh, rất vừa ý, chỉ tiếc là lúc đó máy quay đã hết pin không quay lại được.

Mà cái bạn dam_me_sao này tưởng là đem dìa coi thôi, ai dè post lên youtube luôn, làm tui quê độ quá, tui ngại chường mặt lên mạng lắm, cũng hên là cái mặt tối thui.

Lần này chắc phải post "chữa quê" 2 bài Quê hương (cũng bị trật dzuột luôn) và Mục dân tân ca quá ! hehe

còn phải nói nữa, post lẹ đi cha, quê quá là quê Party!!!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Em tuy hiểu ít về nhạc nhưng cũng mạn phép các bác, xin có một nhận xét nho nhỏ. Trong buổi offline, phần lớn mọi người chưa quan tâm đến nhịp lắm, hầu như thổi theo cảm hứng, feel tùy ý!!! Thật ra nhịp là thứ rất quan trọng trong một bản nhạc, nếu nhịp sai thì chỉ thổi được một mình, vì sẽ rất khó để phối hợp với người khác (đệm, hòa tấu). Mình có thể luyến láy, thêm bớt nhưng vẫn phải tuân theo đúng nhịp của bài. Cái này dành cho các bác mới tập (như em): tốt nhất là mấy bác cứ mở một cái gì đó có nhịp để tập thì dễ hơn, chẳng hạn Encore, Guitar Pro. Encore thì để file trống, bấm Play, muốn chỉnh tốc độ nhịp thì vào Windows - Tempo. Còn bên Guitar Pro thì dùng Metronome. Những người luyện tập lâu thì nhịp chắc, còn mới tập thì có thể thấy khá phiền phức. Có thể bình thường thổi 1 bài rất dễ dàng, nhưng khi thổi mà có cái gì đó gõ gõ vào (metronome chẳng hạn) là thấy tùm lum ngay! Em thì toàn bị vậy đấy các bác!!!!!Big Smile
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nói chi bác, tui còn vậy nữa mà, nên mới có người gọi tui là Lee loạn nhịp đó thôi, chắc cũng phải lâu lắm tui mới sửa dc tật này. Ủa, mà lần này hổng biết MHM có mua băng mới để quay ko, chứ băng cũ thì nát lắm, e là video từ máy quay của admin sẽ chập chờn quá!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Hay quá! bây giờ mới được thấy bác Ninja thổi. Chắc em phải tìm ra đảo khỉ để tu luyện với bác thui!!! Cảm ơn bác Dam_me_sao đã post Video lên!

Mong chờ 2 bài "chữa cháy" của bác Ninja!!^^

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Hi bác Ninja!

Bác có bản nhạc không cho em với.....

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bạn vào Thư viên, phần Nhạc khúc sáo Trung Quốc, lão TDBS đã post đầy đủ.

Mà khuyên bạn là muốn thổi ra cái chất ung dung tự tại, thì bạn phải nghe nhiều người thổi lắm đó, rồi lượm lặt cái hay của từng người, lúc đó bạn sẽ đúc kết ra cái chất của riêng mình, có những chỗ nhiều NS thổi không giống nhạc phổ gốc của Giản Quảng Dị, và những chỗ đó đều là rất hay, đắt giá, làm cho bản nhạc hay hơn hẳn.

Dụng lực đả lực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Hix! Cảm ơn bác nhưng mà em lục mãi ko biết nó ở mục nào. Bác có thể post dùng em cái link qua đây được không ạ. À cảm ơn lời khuyên của bác nhé
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
http://damsan.net/forums/2/12249/ShowThread.aspx

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
May quá lần offline trước cha nội ninja không giở bài này ra chơi, không hôm đó tui khớp là cái chắc Stick out tongue. Tiến bộ nhiều lắm Wink!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

@ kirin: chọc quê tui đi, coi chừng à Super Angry Big Smile

@ ichiwin: chào mừng bạn tới đảo khỉ, nhớ xách đồ ăn theo (cho khỉ nó giựt đó mà) ... hehe

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Keke, tui không thổi được như thế thì tui khen thôi, khen thật thì lại tưởng chọc quê.Thấy quê thì up mấy bài khác lên chữa quê đê Big Smile.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

leehonso:
còn phải nói nữa, post lẹ đi cha, quê quá là quê Party!!!

kirinhn:
Thấy quê thì up mấy bài khác lên chữa quê đê Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Page 1 of 3 (44 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net