Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ngồi Tựa Mạn Thuyền - Đàn Nhị

rated by 0 users
This post has 1 Reply | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
dkonline Posted: 12-09-2008 8:38

Chào các bác,

Hôm trước bên website Dân Ca Việt Nam có người yêu cầu tìm dùm bài Ngồi Tựa Mạn Thuyền mà kéo đàn nhị...yêu cầu này bên em tìm ko có, mong các bác topic Đàn Nhị tìm dùm em.Hoặc nếu không có thì bác nào đàn được thì đàn dùm em luôn ...thanks các bác nhiều lắm .Em chờ tin các bác

Ngô Đoán -  http://dancavietnam.net

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Mình vừa tìm được 2 bản kéo nhị Ngồi tựa mạn thuyền trong CD nhạc phim "Áo lụa Hà Đông": bản số 14 là nhị chơi solo, còn bản 15 là hòa tấu đàn nhị, cello và harpe. Bạn có thể tải nguyên album này về web của mình tại đây

http://www.box.net/shared/p347am5eso

Ở trên các bản nhạc đều mang tiếng Anh, bạn coi "thim" đối chiếu tiếng Việt dưới đây:

1. Áo dài đến trường
2. Áo lụa Hà Đông
3. Áo lụa Hà Đông 2
4. Ai giết chết con tôi
5. Niềm vui nhỏ
6. Chờ nhau
7. Nhạc khúc tặng cha
8. Di tản 1
9. Di tản 2
10. Di tản 3
11. Cuộc sống mới
12. Đi về phía Nam
13. Bản hợp xướng cho An
14. Ngồi tựa man thuyền
15. Biến tấu Ngồi tựa mạn thuyền
16. Nỗi buồn 1
17. Nụ hôn đầu
18. Nỗi buồn 2
19. Trừng phạt 1
20. Trừng phạt 2
21. Nhạc chủ đề Dần 1
22. Nhạc chủ đề Dần 2
23. Việt Minh nổi lên
24. Vọng cổ Lan và Điệp
25. Vú nuôi 1
26. Vú nuôi 2
27. Xanh bạc mái đầu
28. Xanh bạc mái đầu

Chúc vui !

Luôn tiện nếu bạn có bản nhạc "Lời ru của đất", ca khúc chủ đề trong phim "Bình minh châu thổ" do ca sĩ Bích Phượng trình bày thì post lên dùm mình. Cám ơn bạn !

Mình đã nghe qua Quốc Đại và Yến Khoa trình bày nhưng không hay được như Bích Phượng, trong ca khúc chủ đề này có hòa tấu tranh-sáo nghe rất hay, tiếc là mình kiếm không được !

Dụng lực đả lực
Page 1 of 1 (2 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net