Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Độc tấu sáo cầu vồng khuyết với những biến tấu lạ tai

rated by 0 users
This post has 63 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

@ Chapi: anh có cần những bài nhạc trẻ yêu cầu kĩ thuật cao ko? em post bài Doreamon cho, đảm bảo đánh lưỡi kép sướng cả mồm luôn!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Lạ nhỉ , em cũng hay lên sân thượng thổi nhưng chẳng thể làm rơi xuống tít dưới đất đc như bác. Vì em có phải là superman đâu mà lơ lững giữa 2 tòa nhà cho đc =))

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
SapinT:

@ Chapi: anh có cần những bài nhạc trẻ yêu cầu kĩ thuật cao ko? em post bài Doreamon cho, đảm bảo đánh lưỡi kép sướng cả mồm luôn!

Thôi ạ, lưỡi đơn tui còn chật vật nữa là lưỡi kép, he he.

SapinT:

thổi từ trên cao rất là thích, tiếng tiêu bay đi xa, vang nữa (giữa 2 toà nhà mà), tuy nhiên hôm đó là 30 tết, khi em đang "phiêu" trong bài The Myth thì thằng cu nào đó nghịch pháo, làm em zật mình thế là ...rơi...............

May mà người không rơi theo, chắc lại "nãng mạn" với em nào, ngồi trên thành cửa sổ phải ko bác.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

theo lời của detuvodanh: "những bài nào đánh lưỡi kép thì ko thể hát được" điều này không biết có đúng ko? nếu mà như vậy thì những bài nhạc trẻ khó có thể áp dụng kỹ thuật cao cho sáo được! Có khi phải đợi đến lúc nó thành "nhạc già" thì may ra mới có bản chuyển thế thích hợp!

@ Chapi: em đang học lớp 12 cùng detuvodanh và linh_22791, hổng dám nãng mạng linh tinh đâu à! :-j

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tớ nghĩ nhạc trẻ thì sáo đệm bằng guitare hay piano là ngon lành rùi, chứ tk chi cho nhọc, đến luyến láy còn ít khi sử dụng nữa Stick out tongue
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

theo em thì bài này thổi theo gam la là hợp nhất đó! doạn đầu co ko giống dâu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
thaihoat_631990:

theo em thì bài này thổi theo gam la là hợp nhất đó! doạn đầu co ko giống dâu

chú ý đánh lưỡi và ngắt nghỉ đúng nhịp là sẽ ra thôi, đánh lưỡi mạnh hơn 1 chút vì bài này có nhiều nốt giống nhau đặt cạnh nhau

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Hehe. Em thổi bài này hoài. Nốt đâu tiên là nốt la. la la la la fa .fa son la, la son fa la

có thể luyến 1 số chỗ. đánh luỡi đơn ỏ điệp khúc. Bác nào mún nghe Ngôi nhà hoa hồng Dệt mộng uyên ương. Thành phố buồn. Cầu vồng khuyết. Miền trung yêu dấu. Đi học. Vâng trăng khóc. Tình săc muôn màu gọi 0979940758 nhé. Mấy bài nay em để luyện kĩ thuật lưỡi đơn và chạy hơi. Bài chiếc khăn gió ấm em cũng xơi lun rồi. Nhạc trẻ chỉ cẫn lưỡi đơn chạy ngón và lấy hơi thôi. 1 số cần luyền và vuốt nữa. tùy bài . Nhưng nhạc đồng que khó xơi lắm. Khó thể hiện cảm xúc.

Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
em là em cứ thích chạy những bài buồn như mẹ yêu con, giọt mưa thu, khát vọng, 999 đoá hồng... nên cũng ko cần phải đánh tk

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Stick out tongue
SapinT:

theo lời của detuvodanh: "những bài nào đánh lưỡi kép thì ko thể hát được" điều này không biết có đúng ko?

Sai trầm trọng................................Bài Tiếng Đàn Ta Lư làm ví dụ de chứng minh !

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bruce Lee:
Stick out tongue
SapinT:
theo lời của detuvodanh: "những bài nào đánh lưỡi kép thì ko thể hát được" điều này không biết có đúng ko?

Sai trầm trọng................................Bài Tiếng Đàn Ta Lư làm ví dụ de chứng minh !

Sai nặng nề................................ . Bài "Tiếng đàn Talư" là bài hát sau đó mới được chuyển soạn cho sáo trúc mới có lưỡi kép, chứ nguyên gốc bài đó đâu có từng chùm 1 đơn 2 kép để đánh lưỡi kép như rứa ! Ý của DTVD là bản nhạc cho sáo trúc mà có lưỡi kép thì khỏi có hát được á ! Bạn LTL có thể phá bỏ "lời nguyền" này bằng cách phổ lời cho đoạn nhanh vui của bài "Hương quê" thử coi sao ?!

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ồ vậy ạ !!!

Kiến thức có hạn ......SR......SR........!!!Idea

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bài Tiếng đàn Ta Lư, lần đầu tiên do ca sĩ Tường Vi thể hiện có đoạn reo lưỡi "Tính tính tính tính tính tính tính tính tang tang tình ", sau này các ca sĩ khác hình như đều phải tập theo, chắc bác sáo sĩ chuyển soạn qua sáo trúc lấy cảm hứng từ chỗ này Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Not Ranked
tiểu cầm thủ

minhthanh_th:
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=Y9mEHzfIVl
mời các bạn thưởng thức ,,, nói thật là bài nè đã thu lâu rồi hồi đó thổi vui không trau truốt lắm.. nay định thổi lại thì cái míc đã hư roàiWink
dù sao cũng mong các bạn thấy vui khi nghe bài này của tôi

nè có nốt bài hát thi cho xin với

lưu ý không viết hoa mĩ vào nha

chỉ cần nốt nhạc

gửi qua email : quocdung_1993@yahoo.com

đổi lai tôi cho bài thần thoại

thank

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
quocdung:

minhthanh_th:
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=Y9mEHzfIVl
mời các bạn thưởng thức ,,, nói thật là bài nè đã thu lâu rồi hồi đó thổi vui không trau truốt lắm.. nay định thổi lại thì cái míc đã hư roàiWink
dù sao cũng mong các bạn thấy vui khi nghe bài này của tôi

nè có nốt bài hát thi cho xin với

lưu ý không viết hoa mĩ vào nha

chỉ cần nốt nhạc

gửi qua email : quocdung_1993@yahoo.com

đổi lai tôi cho bài thần thoại

thank

bác này ăn nói có vẻ thiếu lịch sự quá nhỉ

bạn muốn tìm nhạc tre thì vào phần topic bản nhạc trẻ mà tìm

http://damsan.net/forums/thread/22965.aspx

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/