Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cho em xin sheet bài vầng trăng khóc

rated by 0 users
This post has 11 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
conkhi_288 Posted: 12-03-2008 10:14

Hôm trước về quê. Ra cổng hóng chuyện tự dưng nghe có tiếng sáo thổi. Tuy không hay, nhưng nghe bài hát  rất quen.

Đó là bài vầng trăng khóc. Em đến đó hỏi xin nhạc để về tập nhưng  họ lại không có vì họ chỉ học một ít rồi thổi lại thôi chú hông biết sheet gì cả

Vậy có bác nào trên diễn đàn mình có bài này share cho em cùng tập với!

Khỉ con nằm nghỉ trên cây Tay cầm sáo trúc, ngân lên một bài!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Anh em damsan đông vậy sao không ai cho em xin vậy nhỉ?  hình như là không ai có bài này hay sao ý? Sad
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chắc chắn là ko ái có rùi , thôi thì bác chịu khó ra nhà sách mua về tập vậy nhé, thông cảm ha!
rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
 Có thì em có đây . Nhưng mấy bữa nay thấy  chưa chịu vào đúng thread mà cứ mở thêm topic xin nên em .....chưa cho Stick out tongue
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ban đầu bb cũng nghĩ như Branchtell , nhưng mà thôi kệ họ đi . Họ cần thì mình có mình giúp , mình cũng cần người khác giúp mà . Chỉ là lâu lâu họ vô nên không biết tìm topic ở đâu nên đành vậy ... nhưng nhớ ra sáng chụp nha :D

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
branchtell:

Vậy thì .... đã up VTK vào đây :

http://damsan.net/forums/12/19630/ShowThread.aspx#19630

Thank bác branchtell nha!

Quả thật em ít vào diễn đàn thật. Nên cũng không biết chỗ nào tìm. Mong các bác thông cảm cho em nha.

Em cũng đã sử dụng công cụ seach của diễn đàn nhưng tìm kiếm không hiẹu quả cho lắm.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
àh, bác ơi cho em hỏi chút về đoạn điệp khúc. ở đoạn " tiếc cho tôi, tiếc cho người hình như là ko có nốt nhạc vậy. Em cố mò mà ko ra. Vậy bác am hiểu về nhạc post tiếp cho em vậy. Em lại làm phiền rồi! Cảm ơn bác trước.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
mình rất ghét những thằng dùng sáo mà toàn thổi nhạc trẻ ! mấy bài nhạc trẻ không xứng để thổi sáo ! bạn dùng cái sáo tây mà thổi nha
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

loveisblue_259:
mình rất ghét những thằng dùng sáo mà toàn thổi nhạc trẻ ! mấy bài nhạc trẻ không xứng để thổi sáo ! bạn dùng cái sáo tây mà thổi nha

Làm gì bức xúc vậy bác?! tiếp thu cái mới không đc à? Nếu không thích thì có quyền im lặng mà.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

conkhi_288:
àh, bác ơi cho em hỏi chút về đoạn điệp khúc. ở đoạn " tiếc cho tôi, tiếc cho người hình như là ko có nốt nhạc vậy. Em cố mò mà ko ra. Vậy bác am hiểu về nhạc post tiếp cho em vậy. Em lại làm phiền rồi! Cảm ơn bác trước.

Xin lỗi bạn . Mình ghép các mảnh lại thành 1 mảnh cho dể xem , ai dè ghép thiếu . Đã bổ sung đoạn thiếu :

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

loveisblue_259:

Nói gì đi nữa sáo cũng chỉ là nhạc cụ để thổi lúc mình buồn mình vui thôi mà! Có ai lại phân ra cái này để dùng với cái này, cái kia dùng với cái kia.Có khuôn khổ quá ko vậy bác? Thực sự thì những kĩ thuật với sáo em vẫn chưa có. Vì không theo kịp được những ai như bác nên em mới phải tìm đến những bài nhạc dễ thổi, dễ chơi. Còn pác có kĩ thuật cao rồi thì thổi bài nào mà chẳng được.Em không dám học đòi theo các bác thổi những bài khó quá với bản thân.

Cho mình hỏi chút riêng nha " Bạn đã từng hát nhạc trẻ chưa vậy?"  mình cá là bạn đã hát và hát rất nhiều. Vậy mình cũng độp lại một câu " Mày hát nhạc trẻ chẳng ra cái gì cả! (hơi quá!)" Vậy bạn cảm thấy thế nào? Vấn đề mình muốn nói ở đây là tùy theo sở thích của mỗi người, tùy theo khả năng và kiến thức của bản  thân mà sử dụng cây sáo sao cho có hiệu quả.

Mình chỉ nói vậy thôi, nếu quá thì bỏ qua nhé! Rất hi vọng có dịp được nghe lại bác thổi mấy bài " Lí ngựa ô, Cây đàn tơrưng..."

Page 1 of 1 (12 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net