Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tập sáo chưa rành , tập tiêu có nên không ?

rated by 0 users
This post has 16 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell Posted: 11-25-2008 2:50

- Em khá là đa mang . Tập sáo mới đc nửa năm , thổi cũng chưa có ra hồn ra vía gì nhưng lại muốn ôm đồm thêm tiêu .  Số là thấy mọi người thổi tiêu thấy thích quá . Thổi tiêu ban đêm ko phải ém hơi (để tránh nghe chửi), lại chuyển đc tư thế ( cầm ngang sang cầm dọc) cho đỡ mỏi ,nhiều bài nghe giọng tiêu hợp hơn sáo, thật là hấp dẫn .

- Tuy nhiên , còn e ngại là tập sáo rồi chưa xong lại tập tiêu có thể  dẫn đến phản ứng phụ, tẩu hỏa nhập ma hay gì gì nên muốn hỏi mọi người để xin ý kiến.  Tập như vậy có đặng không ạ ?

- À em xin nói luôn , em tập ko phải để làm nghệ sĩ hay gì . Thổi là sở thích thôi nên ko có nhu cầu 1 năm xuống núi 2 năm lập môn 3 năm đại chiến giang hô đại loại vậy . 

- Còn 1 ý nữa làm em cũng lo sau này lỡ forum có ...ra sao ngày sau thì ai mà biết trước được . Phải nhân lúc còn có thể mà xin đặt anh Thoong làm 1 cây . Lỡ sau này ko có dịp nữa thì ko biết với người ta .(Đến bây giờ em hoàn toàn mù tịt về tiêu, chưa thấy , chưa sờ, chưa nghe ngoài đời lần nào) . 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
kô nên bạn ơi, Thoong tui ko phải là làm hao mòn sở thích của bác nhưng căn bản cho sáo vững thì tiêu ko cần phải tập bác cũng thổi dược, khi đó thì thoong tui sẽ tiếp bác he he
rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Xin tiếp thu ý kiến của anh Thoong Big Smile .

Em ghi nick yahoo của anh Thoong lại rồi rockfan22003 phải ko ạ . Sau này lỡ forum ko hoạt động thì vẫn còn đường để liên lạc , anh đừng đổi nick nhé hè hè .

Chờ vài năm nữa vậy . Ủa mà .....vài năm là bao nhiu năm ? Sad

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
branchtell:

Xin tiếp thu ý kiến của anh Thoong Big Smile .

Em ghi nick yahoo của anh Thoong lại rồi rockfan22003 phải ko ạ . Sau này lỡ forum ko hoạt động thì vẫn còn đường để liên lạc , anh đừng đổi nick nhé hè hè .

Chờ vài năm nữa vậy . Ủa mà .....vài năm là bao nhiu năm ? Sad

Bác Branchtell lo xa héng.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Ko lo xa răng đc anh . Dưới này ko có chổ bán . Đến sáo mà còn thấy toàn sáo nứa dỏm . Giờ ko ráng nắm cái mối này , sau này mù tịt về tiêu thì quê lắm [:'(]
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

branchtell:
Ko lo xa răng đc anh . Dưới này ko có chổ bán . Đến sáo mà còn thấy toàn sáo nứa dỏm . Giờ ko ráng nắm cái mối này , sau này mù tịt về tiêu thì quê lắm [:'(]

đúng lắm, bác mua mấy cây tiêu xịn đi

hỡi thế gian..tình là chi?
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Branchell tự giờ lo tập sáo đi , mỗi ngày bỏ vào ống tiết kiệm 1 xu 500đ, cuối năm sau nhắn cho thoong tui là có tiêu xịn để tập chứ lo chi he he...
rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

lúc đó anh thoòng đếm tiền mệt xỉu àh ^^

chắc nặng lắm àh nha ^^

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
he he có chi đâu, 200k vị chi là 400xu, tui đem 1 xu lên cân rùi tui nhân lên là ra chứ chi đâu, ko thì nhà sẵn trúc, tui chế luôn cái ống đong xu là xong he he he....
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
vậy em cũng để dành mỗi ngày 500 đồng để 2 năm sau anh Thoòng làm cho em cây tiêu hén .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nghe nói Bamboo Flute giàu nứt đố đổ vách, thoong tui chỉ thêm 1 số 0 nữa thui nhé, mỗi ngày BF bỏ ống tiết kiệm xu 5000k he he he...
rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

em cũng bon chen

để thử xem ^^

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Not Ranked
tiểu cầm thủ
sao va tieu tat ca dieu giong nhau ca da thoi duoc hay mon sao thi tieu chi la chuyenm nho chi can cam nhan am hay thi khong can biet bnhac li cung thoi co khi hay hon nguoi biet nhac li do chu co gang di
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

đề nghị bác tìm cách viết có dấu nghe, nếu các bài sau bác vẫn viết ko có dấu thì chúng tôi sẽ bỏ bài của bác, đây là quy định chung của diễn đàn!

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
theo kinh nghiêm của em, thì tập sáo ổn chút là tiêu tự thổi được, nên bác cứ tập sáo đi, một ngày nào đó bác mang tiêu ra và thổi, thế là xong, hồi em tập sáo được 1 năm, em có ghé qua Nhạc Viên HN, mua ngay cổng 1 cây tiêu củ chuối có 20 000 đ, mặc dù âm sai bét, nhưng em thổi cái là được ngay! Wink
Page 1 of 2 (17 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net