Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tìm 1 bài Lý con Sáo

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell Posted: 10-25-2008 8:18

"Đêm cô liêu 1 bóng giữa trời lang thang . Lòng sầu buồn mênh mang , người ra đi sao chẳng thấy quay về , cho lệ khóc tuôn tràn....."

Câu này hồi đó coi kịch nghe Hoài Linh hát "tuôn tròn" .Đã tìm mà ko thấy . Mới nãy xem Ngôi Nhà Mơ Ước trên HTV thấy chú kia kéo đàn cò bài này nữa , lại tìm và vẫn ko thấy . Ko hiểu sao dù Lý Con Sáo có rất nhiều, nhưng các bản kia thì đều có người up còn bài này từ nhạc tới lời đều ko có tăm hơi ...........khổ quá hic hic .

Trong cái album Sáo - Nhị  - Bầu  có bài này , nhưng mình muốn biết lời của nó :(

Ai giúp em tìm với . 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Lý con sáo Quảng Trich' đoa.n

"Đêm cô liêu, trăng rụng bên cầu quạnh hiu, đợi chờ đợi ai đây bóng người đi cuối nẻo biên thùy, cho lệ khóc tuôn tràn, ngày lại ngày vời trông chốn xa, yêu làm chi cho khổ đau triền miên, tình là gì người hãy nói đi, nói cho ta bớt cơn sầu bi. Đêm cô liêu, một bóng giữa trời lang thang, lòng buồn sầu mênh mang người ra đi chẳng thấy quay về, cho lệ khóc tuôn tràn.."

Cả 3 miền đều có bài Lý con sáo, ko mấy ai bít còn có 1 phiên bản khác nữa là Lý con sáo Quảng, nghe có vẻ cổ cổ,

mình chỉ tìm đc chừng đó lời và ko bít có ai hát không, thông tin ít wa' tiếc thật...

-------------------

http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=l%C3%BD+con+s%C3%A1o+qu%E1%BA%A3ng&meta=

bạn có thể tìm kiếm với từ khóa "lý con sáo quảng" trên google.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
onggiamesao:

Lý con sáo Quảng Trich' đoa.n

"Đêm cô liêu, trăng rụng bên cầu quạnh hiu, đợi chờ đợi ai đây bóng người đi cuối nẻo biên thùy, cho lệ khóc tuôn tràn, ngày lại ngày vời trông chốn xa, yêu làm chi cho khổ đau triền miên, tình là gì người hãy nói đi, nói cho ta bớt cơn sầu bi. Đêm cô liêu, một bóng giữa trời lang thang, lòng buồn sầu mênh mang người ra đi chẳng thấy quay về, cho lệ khóc tuôn tràn.."

Cả 3 miền đều có bài Lý con sáo, ko mấy ai bít còn có 1 phiên bản khác nữa là Lý con sáo Quảng, nghe có vẻ cổ cổ,

Ko biết Quảng này là Quảng gì chứ mình nghe hơn 10 bài Lý Con Sáo rồi, có bài Lý Con Sáo Quảng (Nam) nữa cũng ko phải . Lý Con Sáo Quảng search google ra lời ngắn lắm . 

@ HONGNHATCONG : Thanks . Nhưng ko thấy lời bài hát đâu hết :(

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

http://damsan.net/forums/thread/4467.aspx . chọn bài lý con sáo nhé.

bài này bác nên thổi lên quãng 5, tức là bài nhạc đang ở rê thứ bác thổi lênn la thứ , không có dấu giáng nhé)

chúc bác vui. hihi

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Ý mình là mình tìm bản có lời ý , chứ ko phải bản nhạc để thổi .
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net