Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tác phẩm đầu tay đây!! ^_^ **Đêm Đông** Các bác cho ý kiến nhé!!! ^_^

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Yêu sáo từ lâu rùi nhưng thổi thì chưa đâu vào đâu cả! Big Smile mới bập bõm được một chút, Đây là bài đầu tiên em thu để post lên nhờ các pác tiền bối góp !  http://www.box.net/shared/8fyofhx4bm Music

SleepParty!!!

• Smile

" Yêu nhưng mà không siêu" ^_^
    Top 50 Contributor
    cầm sư cấp 2

Bác chắc mới tập ko lâu :) ?. Kỹ thuật chưa dùng nhiều nhưng tui thấy hơi bác thổi to khỏe đấy , mà tiếng sáo lớn thế này nghe buồn gợn gợn . Nghe bác thổi chỉ chút xíu nữa là tui tưởng tượng ra cảnh ông Nguyễn Văn Thương đi lang thang cô đơn trong trời đông , rình trông mấy cô ca nhi mà tủi cho cái phận lạnh lẻo thui thủi [:'(]. Bác luyện thành tài bài này chắc mùa đông tui nghe xong ko dám ra khỏi nhà luôn Broken Heart .

Bác gắng luyện rung giọng để bài hát thêm truyền cảm nhé .  Với lúc hết câu bác cố thổi nhẹ lại tí .

Tui thấy bác có sáng tạo thêm mấy cái trile . Có 1 cái ở chổ "kìa ai mong chồng" với cái cuối cùng theo ý riêng của tui thì chổ đó trile nghe chưa lọt tai lắm  (ý kiến riêng thôi).

Chúc bác luyện tập tấn tới .
    Top 50 Contributor
    cầm sư cấp 2
     Có một số chỗ tôi thấy nốt nhạc không chuẩn, có thể do bạn thổi sai nhạc, cũng có thể do cây sáo của bạn không chuẩn. Bạn thử nghe bài này (do ca sĩ hát cũng được) để lấy lại giai điệu bài hát nhé.
    Page 1 of 1 (3 items) | RSS
    Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net