Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ai chỉ cho em cách dùng Encore với

rated by 0 users
This post has 11 Replies | 0 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hiepkhach203 Posted: 09-03-2008 2:16

Các pác cho em hỏi Encore dùng thế nào với(em ko hỏi chức năng soạn nhạc)Nếu có 1 file MP3 hoặc 1 file nhạc nào đây thì encore có thể cho mình biết nôt nhạc của bài đây ko? .Thứ 2 là VD em co' 1 bản nhạc dưới định dang "jpg" .Em muốn mở = encore để có thể dễ dàn thay đổi 1 số nốt cungz như chuyển giọng của nó thì có được ko?.Và thắc mắc cuối cùng là các định dạng file khác làm sao đê chuyển vè file .enc được

Mong các pác chỉ giúp hộ em với 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hiepkhach203:

Các pác cho em hỏi Encore dùng thế nào với(em ko hỏi chức năng soạn nhạc)Nếu có 1 file MP3 hoặc 1 file nhạc nào đây thì encore có thể cho mình biết nôt nhạc của bài đây ko? .Thứ 2 là VD em co' 1 bản nhạc dưới định dang "jpg" .Em muốn mở = encore để có thể dễ dàn thay đổi 1 số nốt cungz như chuyển giọng của nó thì có được ko?.Và thắc mắc cuối cùng là các định dạng file khác làm sao đê chuyển vè file .enc được

Mong các pác chỉ giúp hộ em với 

Các trường hợp bạn nêu ra ko thể dùng encore để chỉnh sữa, bạn chỉ có thể chuyển từ một file nhạc MIDI qua encore và ngược lại mà thôi.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
PhotoScore Ultimate 5 v5.5.1 RETAIL for Win

PhotoScore Ultimate 5 is the fastest way to scan music for transpositions, arrangements & editions.

It's the fully-featured version of the PhotoScore Lite scanning software for Sibelius and G7. Plus it can scan music into other MIDI software such as sequencers. You can even use it on its own to scan in, play back, transpose and print scores, and even save audio files.

PhotoScore Ultimate reads printed and handwritten music in seconds – not just the notes, but also printed slurs, dynamics, lyrics, guitar tab, chord diagrams and more. You can then edit or transpose the music, play it back, extract the parts and print – just as if you'd input it yourself.

PhotoScore Ultimate 5 is importantly the world's first commercial software designed to read handwritten music. It is currently optimized to allow composers to create scores by hand away from computers, say by a favorite instrument or lying in a field!

New in PhotoScore Ultimate 5:
# handwritten score recognition
# dual-engine printed music recognition
# edit while PhotoScore reads in background
# advanced scanned image management
# now recognises repeat endings, Coda and Segno, cross-staff notes and beams, ornaments (including trills, mordants, turns) and pedal on/off markings
# Universal Binary application
# text recognition in up to 120 different languages

System Requirements:
# Windows XP SP2 or Windows Vista
# 512MB+ RAM
# 350MB hard disk space
# DVD-ROM drive

Download :
http://www.mediafire.com/?dwrtzt2tfym
Để chuyển 1 file ảnh sang thì dùng soft này, độ chính xác rất cao, nó có thể tính ra trường độ bị thiếu trong 1 ô nhịp trong trường hợp nó nhận dạng sai trường độ nốt nhạc....(mới dùng bản demo không cho save, hình như đây là soft hỗ trợ phần mềm Sibelius)
Rất tiếc là tui không biết cách crack nó như thế nào.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Trước tiên em xin cám ơn các pác nhưng cái soft kia hoàn toàn ko giúp gì cho em cả, nó chỉ có thể mở được files PDF tương đương với Adobe 6.0.Em mở mấy files PDF trong máy nó đều báo là ko thể mở được.Hơn nữa em thấy trong mấy topic,moi người bảo bác Hachi dịch = Encore là sao?Ko lẽ giờ có 1 bản nhạc (down trên forum chủ yếu là định dạng JPEG)mà muốn chuyển dọng hoặc thêm nốt... thì lại phải ngồi viết lại từng nốt = encore sao?

Mong các bác giúp em với 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hiepkhach203:

Trước tiên em xin cám ơn các pác nhưng cái soft kia hoàn toàn ko giúp gì cho em cả, nó chỉ có thể mở được files PDF tương đương với Adobe 6.0.Em mở mấy files PDF trong máy nó đều báo là ko thể mở được.Hơn nữa em thấy trong mấy topic,moi người bảo bác Hachi dịch = Encore là sao?Ko lẽ giờ có 1 bản nhạc (down trên forum chủ yếu là định dạng JPEG)mà muốn chuyển dọng hoặc thêm nốt... thì lại phải ngồi viết lại từng nốt = encore sao?

Mong các bác giúp em với 

Encore ko có khả năng nhận dạng note nhạc từ file ảnh bác à, bác hachi chỉ lấy nhạc MIDI rồi chuyển qua thôi.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Có encore để xài là mừng rồi . Hồi đó mình ko biết tới nó , còn phải chép bằng tay kìa :(
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Vậy bác nào có files midi hay .enc của bài "melodies of life" ko,share cho em với
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Để nhận dạng được định dạng PDF, bắt buộc máy tính của bạn phải cài đặt chương trình ghostscript, bạn có thể tải ở đây (miễn phí) gs863w32.exe: http://sourceforge.net/project/showfiles.php?group_id=1897&package_id=108733 (có thể điều chỉnh pdi để nó nhận dạng tốt hơn)

Hóa ra là bản setup Photoscore này cho phép điền Serial, 5 bản setup tui down ở các link khác có serial nhưng không cho điền.

Cái này thì tiện cho scan bản nhạc ( định dạng bmp, tif )lên rồi chỉnh sửa cho ra file midi, image... đỡ mất công ngồi gõ. Nó có chế độ nhận dạng viết tay nữa nhưng chưa biết độ chính xác thế nào.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Bác ko hiểu em định nói gì rồi,Máy nhà em dùng adobe 8.0 và PDF view nên thừa sức đọc được định dạng PDF
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

hiepkhach203:
Bác ko hiểu em định nói gì rồi,Máy nhà em dùng adobe 8.0 và PDF view nên thừa sức đọc được định dạng PDF

À, tui tưởng bạn muốn chuyển file nhạc định dạng pdf sang midi...

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
foolagain:

À, tui tưởng bạn muốn chuyển file nhạc định dạng pdf sang midi...

Vậy nếu muốn dùng photo score để chuyển từ PDF sang file MIDI thì làm sao vậy,em scan nó toàn ra thêm cả  đống nốt khác trong bản nhạc,lại con thêm mấy cái vớ vẩn nnữa.Thậm chí trong PDF là nốt đơn thì scan ra là nốt kép (kiểu bản nhạc dành cho Guitar và piano).Hơn nữa,scan xong vẫn ko thể dùng Encore để mở ra

Các bác chỉ hộ em với

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
hiepkhach203:

Vậy nếu muốn dùng photo score để chuyển từ PDF sang file MIDI thì làm sao vậy,em scan nó toàn ra thêm cả  đống nốt khác trong bản nhạc,lại con thêm mấy cái vớ vẩn nnữa.Thậm chí trong PDF là nốt đơn thì scan ra là nốt kép (kiểu bản nhạc dành cho Guitar và piano).Hơn nữa,scan xong vẫn ko thể dùng Encore để mở ra

Các bác chỉ hộ em với

Để PhotoScore nhận dạng đúng các nốt nhạc thì chất lượng của file pdf rất quan trọng, nếu không đạt yêu cầu thì sẽ nhận dạng như bạn nói và 1 lô thứ nữa.

Sau khi đọc pdf, chỉnh sửa.... để lưu thành tập tin midi bạn chọn Save , Mục Save as type chọn Midi. Tuy nhiên, khi dùng Encore để mở file Midi vừa lưu  thì có khả năng bạn phải sửa bản nhạc tiếp tục...PhotoScore tui mới sd nên chưa có kinh nghiệm về nó

Page 1 of 1 (12 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net