Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cho Em hỏi một vài thứ ???

rated by 0 users
This post has 9 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bruce Lee Posted: 07-15-2008 5:07

Trời !!!

Em "Lản" mất...Nghe aLee,....... thổi mà em chẳng giám học nữa.không bit bao h thì "thành tài" đây......hix

Em có mỗi cây 6 lỗ.các bác cho em hỏi.có phải dùng cây 6 lỗ thì rất hạn chế không?

Thế bình thường mọi người dùng cây mấy lỗ vậy.....?

Hum em xin bản về quê pác saohanoi up lên nhưng không có nhời thì em dịch làm sao được.

Các bác post cho em lại bài về quê,sương trắng miền quê ngoại.... mà có cả lời nứa nhá.....(em "bới" tung cả 4rum rùi mà không có.cả link mà saohanoi bảo em vào thì hông vào đc)

Thankxxxxx mọi người nhiều nhiều !!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác này mới nghe anh lee thổi mà đã mất tinh thần như  vậy  không biết khi nghe Đinh Thìn, Nguyễn Đình Nghĩa, Tiến Vượng............ thì chắc sợ luôn cả từ " sáo" cho tới già.

Em khuyên bác, nếu thấy 1 người thổi sáo hay thì đừng nản chí mà bỏ học sáo vơới ý nghĩ  " biết bao h mới bằng " mà hãy lấy người đó là mục tiêu phấn đấu của mình. Nếu bác có quyết tâm và côố gắng thì chắc chắn sẽ có 1 ngày bác bằng hoặc thậm chí hơn cả anh lee. 

Cao thủ nào mà chả bước lên từ những nốt cơ bản, từ những bài tập đơn giản ===> bác ko nên nản chí.

Còn về chuyện 6 lỗ hay 10 lỗ thì theo em, bác nên "tậu" 1 con 10 lỗ mà chơi nếu có ý định gắn bó lâu dài. Bởi 10 lỗ thứ nhất là định vị cách để ngón tay cho người mới chơi, thứ 2 là dễ dàng thổi được thăng giáng.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Nếu có sáo 10 lỗ thồi thì càng tốt, ko thì bạn cứ sử dụng 6 lỗ đi, hầu hết các bài phổ thông cho sáo đều viết duới dạng 6 lỗ (70%) nên bạn đừng  cho 6 lỗ là cổ. hihi

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hix !!!

Em than một chút vậy thui

Em đảm bảo với các bác.bất cứ ai khi học một môn gì mà mình thích như sáo,võ....mà xem nhưng cao thủ đã thành tài thể hiện thì chắc chắn là "Lản" và có suy nghí giống em.Nhưng "Lản" ở đây khác Nản bác ạ!!!

Em chỉ hơi bùn một chút là vì em không học từ sớm,không có người dạy(vì có ng dạy sẽ học rất nhanh và có động lực).....(em chỉ muốn "giỏi" cái gì em thích khi em còn pé....chứ lớn lên vô vị lắm................ui!suy nghĩ của em phức tạp lắm....

Em cũng đủ hiểu:"Tài năng là sự kiên nhẫn lâu dài" mà....!

Mà thùi thankxxx bác vì nhời động viên....

Có pác nào có bản nhạc bài về quê,sương trắng miền quê ngoại,,,,mà có cả lời post giúp em zới.....thankxxxx!!!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

vinh_le12:
Nếu có sáo 10 lỗ thồi thì càng tốt, ko thì bạn cứ sử dụng 6 lỗ đi, hầu hết các bài phổ thông cho sáo đều viết duới dạng 6 lỗ (70%) nên bạn đừng  cho 6 lỗ là cổ. hihi

He.. he... theo nguồn nào mà bạn dám khẳng định là 70%, và từ " phổ thông",  "cổ" nghĩa là sao.

Cầu người hơn cầu mình.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

10 lỗ hay 6 lỗ bản chất vẫn là cây sáo mà thôi, chỉ khi thể hiện các bản nhạc có quá nhiều nốt thăng giáng, nếu không dùng sáo 10 lỗ bạn phải có nhứng thế bấm mở các lỗ thăng giáng trong sáo sáu lỗ ví dụ như mở nửa lỗ thế nên việc dùng sáo 10 lỗ sẽ thuận tiện hơn.

Nói thế không có nghĩa là bấm mở sáo 10 lỗ đơn giản đâu, 4 lỗ phụ quả là khủng khiếp nếu như không luyện tập nghiêm túc.

Nói chung mọi người cứ tuỳ theo khả năng của mình mà tự chọn sáo 10lỗ hay 6 lỗ miễn sao cảm thấy thích sáo là được. 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

hi! ghet nhat la vietkey bi hong, lau bi delete bai roi...

Hi. bai suong trang mien que ngoai ne:

http://youtube.com/watch?v=-er1Surv-_k

thoi khong hay lam. cac bac dung che em nha. em moi hoc thui.

http://hungfunny.com khoi noi nhieu. vao thi biet
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hungfunny.com:

hi! ghet nhat la vietkey bi hong, lau bi delete bai roi...

Hi. bai suong trang mien que ngoai ne:

http://youtube.com/watch?v=-er1Surv-_k

thoi khong hay lam. cac bac dung che em nha. em moi hoc thui.

Vậy khi nào sữa đc vk hoặc unikey thì hẳn post bài. Ngay cả bài trong youtube bác còn bị delete nữa kìa.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hungfunny.com:

hi! ghet nhat la vietkey bi hong,

Hầu như bài của anh Hưng không có dấu hơi bị nhiều . Nếu lần sau bộ gõ của anh bị hư nữa hoặc ngoài Net không có thì vô link này :

http://www.vietnor.no/page.php?14

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Các pác cho em hỏi....

Nhìn vào bản nhạc làm thế nào để bít các kỹ thuật cần diễn tấu như huýt,luyến,vuốt.......

tức là mỗi kỹ thuật thì áp dụng trong trường hợp bản nhạc ký hiệu ntn,hay nốt thế nào thì dùng kỹ thuật gì......

thankxxx

Page 1 of 1 (10 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net