Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Xe đạp làm bằng ......sáo ,tiêu.

rated by 0 users
This post has 9 Replies | 2 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell Posted: 07-07-2008 23:06

Hehe , thực ra cũng ko hẳn là sáo . Nhưng nếu  mình khoét thêm mấy cái lỗ là sẽ đc 1 cái xe đậm chất damsan ngay mà :D

Có bác nào khéo tay hay việc thử làm theo thiết kế này xem >:D

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Bác cho em hỏi thế bao giờ bác định lưu hành tham gia giao thông bằng loại xe damsan này? Em khuyến cáo bác là trong khi bác lưu hành loại xe này có thể (hãn hữu tai nạn có thể xảy ra) bác sẽ phải giải nghệ tiêu sáo đó_ Liệu có đủ điều kiện an toàn cho chiếc xe ko?Câu trả lời có lẽ là ko. Nhưng thiết kế nhỏ hơn để trang trí vào góc học tập hay góc chỗ nào đó là ko gian riêng của mình ấy thì chắc la tuyệt lắm đó, cô nào đến mà nhìn thấy thì...chậc chậc.....

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Liệu có đủ điều kiện an toàn cho chiếc xe ko?

Ko , đơn giản vì xe không có thắng =) .

Ừ , xe này để trang trí mà hehe . 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
xe này chạy cũng được mà...nên lựa đường vắng và có một chiếc xe máy đi kèm. buộc dây từ xe máy qua xe này rồi chạy hết tốc lực..nhớ là nên khoét lỗ trên các thân sáo..khi chạy người ngồi có thể thổi bài trên đường chiến thắng...còn sáo thì nên gắn ống sáo nhỏ..biết đâu có điệu chim pongkle...hoặc cánh chim tự do hoặc tiếng sáo trên nương sẽ phát ra...như thế coi như vừa ngộ mà vừa hay
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
ah, xe này cũng dễ làm thôi, có sẵn mấy cây sáo, tiêu tháo ráp của bác lee, của bác rùa, của MHM làm phụ kiện nè, ai có thể cướp mượn được thì wow ráp thành chiếc xe ngon lành hơn thế này cho he he
Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

HONGNHATCONG:
xe này chạy cũng được mà...nên lựa đường vắng và có một chiếc xe máy đi kèm. buộc dây từ xe máy qua xe này rồi chạy hết tốc lực..nhớ là nên khoét lỗ trên các thân sáo..khi chạy người ngồi có thể thổi bài trên đường chiến thắng...còn sáo thì nên gắn ống sáo nhỏ..biết đâu có điệu chim pongkle...hoặc cánh chim tự do hoặc tiếng sáo trên nương sẽ phát ra...như thế coi như vừa ngộ mà vừa hay

hi hi Hay đấy . Thú chơi sáo này có vẻ hay đấy, tuy nó phi nghệ thuật tý nhưng đổi lại mang đậm tính sáng tạo lại có thể phần nào quảng bá được thú chơi sáo tới những người qua đường. Biết đâu nhờ đó lại có thêm những nhân tài sáo trúc cho nước nhà.(Nhưng mà các bác hơi hoang em chẳng co tiêu sáo ma thổi huông chi làm xe đạp)

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
branchtell:
Liệu có đủ điều kiện an toàn cho chiếc xe ko?

Ko , đơn giản vì xe không có thắng =) .

Có thể mượn tạm cái thắng phím trên đàn nguyệt do chị gì đó cải tiến ấy bác Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Không có thắng coi bộ ớn wá ai dám đi nhưng mà mẫu mã của xe cũng đẹp đáy

Hình phạt của Spammer

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Xe đạp xịn quá ^ ^ . Nhưng không dám đi đâu àh , hjz thắng thì hem cóa . Nhưng cũng hay và qua đẹp , đúng là anh có 1 cái đầu óc kĩ sư ^ ^.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Sao mà làm đuọc, mà chiếc này chạy có ổn ko vậy bác, mà chiếc này làm bằng sáo, tiêu có thổi dc ko ? hehe
http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Page 1 of 1 (10 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net