Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Dạy thổi sáo cho em nhỏ ở miền quê!

rated by 0 users
This post has 27 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
aviaiva Yes [Y] Posted: 06-18-2008 6:26

Ý tưởng của bác auduong.taydoc

auduong.taydoc:

dạy thổi sáo cho những em nhỏ ở làng quê!!!

các bác giúp em về ý kiến nhé!!!

em đang dự tính dạy thổi sáo cho các em nhỏ ở làng quê nghèo của em với các bản nhạc mà các bác đã post lên diễn đàn. các bác biết không trẻ em ở nông thôn thiếu đủ thứ và thiệt thòi đủ thứ bác à... học phí không đề cập ở đây . em do dự quá ...các bác cho em ý kiến gấp nhé !!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Tui cho bác 1 phiếu để tăng thêm động lực cho bác về việc dạy sáo nè . Nhưng nếu có thể thì bác nên dạy miễn phí đi nha ( vì damsan vốn dĩ vẫn dạy miễn phí mà ) .

Xin các bác khác cho bác ấy ý kiến đi !

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác nào tổ chức đc một lớp như thế (trên 2 em theo học) thì tui xin tài trợ toàn bộ tài liệu và 100k/tháng cho thầy giáo làm tiền uống nước chanh !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
sao lại thiếu tui nhỉ ? Lee tui xin tài trợ sáo miễn phí cho các em ấy !!!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Ý kiến đó rất hay đấy các bác ạ! đây cũng la niềm mong muôn cuả em. Nhưng trong tình cảnh hiện tại thì cũng khó(Xin lỗi các bác cho em đươc nói ý kiến của em_mặc dù......) Em thì chưa đi đên nhiều miền quê nên ko biết trẻ các nơi khác thế nào chứ ở quê em em cứ về là thấy ớn luôn_ Ngoài h học ra suot ngày đi bòn sắt vụn bán đồng nát lấy tiên chơi game rồi intenet .Đó với chi là 1 khía canh nhỏ, còn khía cạnh chính chúng ta train âm nhạc cho chúng trong khi mồm chúng  suôt ngày chỉ hát mấy bài hát mới nhạc trẻ gi đó của anh chị chúng nghe(Kể cả những đứa trẻ còn đang o tuổi mầm non chưa lên lớp 1)nào là số máy đó anh nào đâu biết chăng.........nhiêu lắm!!!!!! Thử hỏi trong khi trào lưu nhạc trẻ thịnh hành đến cả tầng lớp mầm non như thế thì liệu train sáo trúc cho chúng có phải la công việc quá khó khăn ko?Cứ cho là tổ chức được lơp học co nhà tài trợ v.v.v. Thì trẻ bây giơ có chịu tiêp thu cái tinh hoa của dân tộc ta ko trước cái tình cảnh như thế này. Nêu cho em là kẻ phá đám thi cho em xin lỗi các pác nhé

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
em nghĩ nên đỏi tên mục này , từ "Dạy thổi sáo cho em nhỏ ở miền quê!" thành " Dạy thổi sáo cho những người say mê" , vì ko phai em nhỏ miền quê nào cũng ham học sáo , và nếu đã muốn dạy sao , với mong muốn duy trì và phát triển lòng yêu nhạc cụ dân tộc thì lớp , ngoài những em nhỏ , còn có thể có thanh niên ... Đại để là những ai yêu sáo đều có thể học. bao giờ bác mở lớp cho em đăng kí một chân. Em ko phải ở miền quê mà ở miền núi , ko biết bác có nhận ko ? 
" Tàn cuộc vui mới biết tiệc cũng buồn "
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hè hè, ý định này tui có từ đầu năm. Hè này đi mùa hè xanh 1 tháng. Đề nghị bác Lee tặng khoảng 5 cây sáo cho các em nhỏ như đã hứa.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

hi,tình hình là em cũng mới thành lập 1 clb sáo trúc ở quê,sinh hoạt cùng mấy em,nhưng ko nhỏ lắm,toan` hoc sinh cap III ^ ^,mục đích là có địa điểm cho mọi người  luyện tập,khỏi bị hàng xóm than vãn,trình độ của em thì chẳng được bao nhiêu nhưng trên tinh thần : người biết nhiều chỉ người biết it,người biết ít chỉ người chưa biết gì !,hiện giờ clb mới được 3 thành viên,em đang tìm 1 chú ở truong` cap III đó quản lý clb để có gi` vào trong năm học vẫn duy trì được

Tính đến hôm nay clb sinh hoạt được 2 buổi rồi,nói chung là tốt đẹp ^^,sách là giáo trình của thầy Sơn bên Hà Đông,còn sáo thì em đang nhờ saohanoi va` vodanh ra nhac vien mua gium,tai  thang` saohanoi het truc de lam` sao Do ^ ^

Em thành lập clb sáo trúc ở quê cũng chỉ mong phát triển rộng phong trào sáo trúc,em nghĩ chúng ta là những người yêu sáo,không chỉ tập luyện cho riêng mình mà cũng nên đưa sáo trúc tới gần mọi ngườii hơn,giúp nhiều người có cơ hội học sáo hơn.các bác nghĩ sao về việc thành lập các clb sáo trúc tại các trường đại học và các trường phô thông,mở rộng nó thành một mạng lưới các clb có sự chỉ đạo của các thành viên damsan.

Đây là suy nghĩ của em và em cũng đang từng bước thực hiện nó,mong các bác góp ý và giúp đỡ !

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc_bk:

tai  thang` saohanoi het truc de lam` sao Do ^ ^

Sao không nói sớm, để gửi ra cho bác sáohanoi 20 ống tone C liền (loại thường àh, loại tốt thì mùa này chưa có, mấy bác thông cảm nha), bác saohanoi cho em địa chỉ nha (càng cụ thể càng tốt)

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Tại saotruc_bk cần gấp quá nên hok có sáo chứ vừa hè này thayboilangthang vào nam em có dặn đại ca mhm gửi cho ít trúc roài. Và em cũng ko cần loại tốt đâu. Làm hỏng thì phí của lắm. Hè này em sắp về quê roài. Khi nào ra nếu cần thì em sẻ điện cho bác lee nha.Wink Hồi trước sư phụ thoong cất công gửi cho 50 ống trúc nhưng vodanh và em tàn phá cũng đã gần cạn mà em lại chưa tặng được sáo cho ae nào cả. 

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Hj...Anh saohanoi làm được sáo ah`...Cho E xin 1 cây được không.^^...Cây sáo của E vừa bị mất xong,,mà lại đang kẹt tiền wá ko mua được :( ...^^!!!Smile
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

music_heal_mysoul:
hè hè, ý định này tui có từ đầu năm. Hè này đi mùa hè xanh 1 tháng. Đề nghị bác Lee tặng khoảng 5 cây sáo cho các em nhỏ như đã hứa.

Pác lee chớ có chở củi về rừng làm gì. Trường hơp này ngoại lệ

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Anh saohanoi làm sáo mà dấu nghề thằng em mãi , làm tặng em cây tiêu đi anh zai
Đường chông gai tả tơi hài vạn dặm Bụi phong trần nhuộm bạc áo hào hoa
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Tui thấy ý tưởng này hơi khó thực hiện, nếu các bác muốn phát triển âm nhạc dân tộc, cụ thể là muốn mở rộng phong trào sáo trúc thì nên cử người đến giao lưu với các trường cấp 2 cấp 3 thì hơn. Vào nói chuyện với nhà trường, xin một buổi đầu tuần nào đấy để giới thiệu về sáo trúc, thổi vài bài cho các em thấy thích, hướng dẫn các em đến với damsan, chắc chắn là sẽ có nhiều người hưởng ứng. Còn ý tưởng dạy sáo cho các em nhỏ miền quê tui thấy không khả thi lắm.

Mình chỉ nên là người giới thiệu, ai thích thì sẽ tìm đến, chứ không nên đi tìm người thích để dạy. 

Not Ranked
tiểu cầm thủ
kirinhn:

Mình chỉ nên là người giới thiệu, ai thích thì sẽ tìm đến, chứ không nên đi tìm người thích để dạy. 

em rất đồng ý với bác,mở lớp,ai yêu thích thì đến học chứ không đi tìm học sinh,mà em thấy tầm các trường phổ thông là hợp lý nhất,chứ mấy em nhỏ chỉ nghe thì thích thế,tập được ba buổi tò te tí là lại chán,dạy thì ít mà dỗ thì nhiều !

Page 1 of 2 (28 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net