Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

THỔI TÙ VÀ SỪNG TRÂU

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
tuvasngtrau Posted: 05-27-2008 20:28

HIX....CÁC BẠN.

NHÀ MÌNH Ở MIỀN TÂY , MÌNH LÀ CON CHỦ GHE BÁN CÁ LINH DỌC SÔNG CỬU LONG.

HÔM NAY TÌNH CỜ LẠC VÀO ĐÂY.

MÌNH KHÔNG BIẾT THỔI SÁO, NHƯNG BIẾT THỔI TÙ VÀ SỪNG TRÂU, ĐÓ LÀ CÁI SỪNG CỦA CON TRÂU SAU KHI LÀM THỊT XONG ĐÓ MÀ...

TỚ LẤY BÚA VẠT CÁI SỪNG ĐÓ MỘT LỖ VÀ KÊ MIỆNG VÀO ĐÓ RÚC MỘT HƠI ...TIẾNG KÊU TU TU TU NHƯ CÒI TÀU HỎA CHUẨN BỊ RỜI GA.

KHÔNG BIẾT LÀ CÓ VANG XA KHÔNG CHỨ MỖI LẦN NƯỚC LỚN , LỤC BÌNH TRÔI LỮNG LỜ, THUYỀN NHÀ TỚ ĐI DỌC SÔNG BÁN CÁ TỚ RÚC MỘT HƠI LÀ NGƯỜI TA BIẾT CÓ GHE BÁN CÁ LINH TỚI MUA CHO NHÀ TỚ NHIỀU LẮM, CHẮC CŨNG VANG XA.

THỈNH THỎANG THỔI LIÊN TIẾP NGHE NHƯ TIẾNG HÚ HOANG DÃ GIỮA LÒNG SÔNG TRONG ĐÊM VẮNG, CẢ TỚ CŨNG THẤY SỢ...MA

XEM MẤY BÔ PHIM THẤY RÚC TÙ VÀ XUNG TRẬN TỚ CŨNG ĐỊNH HỌC THEO, KHÔNG HIỂU CÁC BẠN CÓ SÁCH NÀO CHO LỌAI TÙ VÀ NÀY KHÔNG CHỈ TỚ VỚI.

CÁM ƠN NHIỀU.

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
sách học thì mình chưa thấy nhưng bạn viết bài này hay lắm, mình đọc mà có cảm giác như hồi nhỏ đọc truyện đất rừng phương Nam SmileYes
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bác có viết sách thì nhớ báo nhé. tớ cũng khoái cái món sừng trâu đó lắm, nhưng chắc ko có chỗ nào viết để mua đâu, nếu có bác có thể gửi cho mình vài khúc xương ống của trâu bò đc ko, mọi chi phí mình xin chịu, vì việc ngồi đợi ngoài xuởng nuớc tuơng để lấy xuơng như của bác vvn dạo truớc có chỉ thì hoàn toàn mình ko thể. thank bác nhiều!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Quê piggy ở Daklak,cũng đã từng nghe tiếng tù và thổi rồi,nghe rất đặc biệt và đậm chất hoang dã.À,piggy nghe nói người Tây Nguyên thổi tù và để xua đuổi thú dữ đó,ấn tượng hem!
Page 1 of 1 (4 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net