Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tâm sư chút chơi sau buổi offline miền nam kết thúc quý 1 của năm 2008 ^>^!

rated by 0 users
This post has 30 Replies | 4 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
kebuidoi9 Posted: 03-25-2008 9:31

Chương trình bắt đầu lúc 5h mà từ 5h em mới đi bộ lên đường Điện Biên Phủ đón xe buýt số 54 lên đường Phan Đăng Lưu roài đi thẳng wa 3 đèn đỏ quẹo phải là đường Nguyễn Văn Đậu em vừa đi vừa tìm cái wàn Bồng ko thấy chỉ thấy wán Hồng ( ko lẻ mình nhớ nhầm) nên đi tiếp đi đến cuối đường chợt nhớ ra 64 hay bao nhiu đó hix phải quay lại từ 309 mà cuốc bộ về 64 thiệt là phê đi tiếp thì gặp wán hồng mà là wán ăn ko phải khách sạn đi tiếp thấy wán Bồng ( tấm biển bự tổ chản >.< dậy mà lúc đầu đi ko thấy) hình như có mê cung hay sao đó quay qua quay lại cái bảng chỗ này cái wán ở đâu ta nhìn wa nhìn lại thì thấy trong hẻm bay vô hỏi " anh đây phải wán Bồng ko " nhân viên trả lời nhóm sáo trúc ở trên lấu lúc đó bác baba vừa tới lun nên 2 ng` vô 1 lượt vì là thành viên mới nên lần đầu tiên offline còn bỡ ngỡ wán Bồng nắm đối diện cái chùa Linh Sơn hay dì ấy ( trước chùa có ghi từ bi , hỹ xã ) dậy mới ác wán Bồng như cái động wỉ phật mà từ bi hỷ xã thì tưng bừng có khi chừng phật tổ rũ bồ tát mình wa đó uống nước nghen mới chết ! Vừa bước vô cửa có nhân viên đứng đón đi vô cổng giống như đi trên sông dậy đó mà có vài hòn đá làm cầu than trượt chân 1 cái là vừa wê mà vừa trầy sướt bước lên cầu thang liếc wa phải là nhà vệ sinh nự liếc wa trái có cái phòng " ẽm nằm trên đùi ảnh " ẽm ảnh ngồi trong phong nên ko để ý nghe nói cái gì thật là kinh wé đi ^>^! lên cầu thang bằng gỗ hình như có trải thảm lông cọp hay lông khĩ gì đó ( hình như offline nhìu lần nên wen ) phòng sáo trúc nằm trên dg` đi lên lâu vừa tới có nhân viên mở cữa mời vô trong phòng anh em thảo luận sôi nổi lắm ^>^! bác sáo nhựa và bác ninja cãi dữ dội và mấy bác khác thì có chia sẽ kinh nghiệm và biểu diễn sáo trúc có cả đàn bầu và ghi ta mấy bác nói em chả hiểu gì ráo co những tiết mục vui thì ngồi cười còn ko thì im re ^>^! pó tay sợ ko bít mà láo xáo thì ly bay vô mồm vì mình nhỏ nhất ^>^! vui nhất là cuối cùng chủ toạ nhe răng ra cười các bạn đóng góp mỗi ng` 30k hix ! ko có đọc phần này nên hùng vô có 15k trong khi đó mình có 27k 10k xài ko dc.vì bị rách nên còn 2k ! khúc ra về có hỏi lại bác MHM kĩ thuật đánh lưỡi kép ( mai thứ tư dc.nghi lấy ra tập ) ! Khúc li kì nhất trong chuyến offline của buidoi ^>^! ra về vì ko bít nhà vệ sinh nam ở đâu nên nín cảnh tưởng mà từ Q bình thạnh về Q5 thì bít sao roài dốc bộ vừa đói mà vừa khát gặp thêm cái mắc .... nữa còn 2k gáng mua bịch nước sâm cầm cự dốc bộ về nhà vì kiệt sức nên về nhà mất 2 tiếng nếu khoẻ khoảng 1tiếng 10p or 20 gì hà ^>^! lần sau có offline bác nào cho em wá giang về Q10 nghen ^>^! bác Lee ơi cho em xin note bài Em rất nhớ anh đi để em thổi sáo cua gái coi nếu có chị nào 24 25 em send số dt wa cho ^<^!

Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ack! bác bụi đời nhắc tới chuyện thổi sáo với mục đích đó là tiêu bác roài. Vấn đề này gây tranh cãi dữ dội 1  thời.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Hj ! bàn về cái vấn đề này mà ko xãy ra cải nhau thì hơi phí đóSmile
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
music_heal_mysoul:
Ack! bác bụi đời nhắc tới chuyện thổi sáo kua gái là tiêu bác roài. Vấn đề này gây tranh cãi dữ dội 1  thời.
^>^! topic này tui đề ra cãi lại tui là 1 chuyện lạ àh nghen ^<^!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác bụi đời muốn dùng tiếng sáo để cảm lòng chị em phụ nữ thì tui chỉ bác 2 người . Bác cứ kiếm tới nơi là thế nào cũng được tận tình chỉ dạy . Còn việc học xong có kua được không thì không dám chắc đâu . Người thứ nhất : Quy Lão Tiên Sinh đang ngụ tại đảo Rùa . Người thứ 2 : ChuThoong đang ngụ tại Nha Trang . Nếu không kiếm được 2 đại ma đầu này ,í nhầm , 2 cao thủ này thì bác cứ kiếm Lee lão quái , hay Môi Hơi Mỏng , hoặc ai tình nguyện .:D . Mà tốt nhất dừng bắt chước bác Lee , ( thổi xong cá mập còn chạy nữa là ....)

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hix noi' day thui chu' tui thich bai` do' nen nho` bac' Lee post len dum` ve tap thoi ^>^!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Ui chao sao bác bụi đời thê thảm quá vậy, tội nghiệp bác quáGeeked. Đọc xong bài của bác ớt mắc cười quá đi, nhất là vụ mà “em ảnh gì đó”, đúng là ớt cũng thấy vậy đó, may mà không đeo kiếng nên chỉ thấy mờ mờ ảo ảo, đeo vô rồi chắc nổ mắt luôn quáStick out tongue. Quán gì giống cái động quá trời, ớt chẳng dám bước vô phải nhờ anh kia dẫn vô dùm, lạy phậtZip it!

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

otcay:
Ui chao sao bác bụi đời thê thảm quá vậy, tội nghiệp bác quáGeeked. Đọc xong bài của bác ớt mắc cười quá đi, nhất là vụ mà “em ảnh gì đó”, đúng là ớt cũng thấy vậy đó, may mà không đeo kiếng nên chỉ thấy mờ mờ ảo ảo, đeo vô rồi chắc nổ mắt luôn quáStick out tongue. Quán gì giống cái động quá trời, ớt chẳng dám bước vô phải nhờ anh kia dẫn vô dùm, lạy phậtZip it!

"ớt chẳng dám bước vô phải nhờ anh kia dẫn vô dùm"

Ha ha ha... Idea

Sống không có nghĩa là tồn tại.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
otcay:
ý của ớt là ko bít phòng sáo trúc ở đâu nhờ anh phục vụ dẫn lên giùm mấy bác này ý tưởng cao siêu wé ^>^!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

kebuidoi9:
otcay:
ý của ớt là ko bít phòng sáo trúc ở đâu nhờ anh phục vụ dẫn lên giùm mấy bác này ý tưởng cao siêu wé ^>^!

@ kebuidoi: Bác này, sao bác lại biện minh hộ Ớt nhà ta nhỉ?

@ otcay: ớt này cay đến mức nào nhỉ? Tự nhiên tui muốn thử quá! Để xem thử cay đến cỡ nào í mà! Được hông ta? Có cay đến - nói theo kiểu của bác Lee là: "có cay đến phù mỏ" hông ta?

Sống không có nghĩa là tồn tại.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
tinhtang:

Ồ, có cái topic này mà từ bữa giờ tui ko biết. Tui chỉ có mấy chỗ như thế này mới có cơ hội xì pam. Hehhe

Hôm đấy bác rùa thân chinh qua vác tui đi tới chỗ offline. Trong lúc đi tới đoạn công viên Hoàng Văn Thụ, bác rùa có hỏi tui hình như xe bể bánh phải không... em? Tui nhìn xuống (tui ko biết bánh xe bể nhìn từ phía trên nó ra làm sao): đâu có bể đâu, chắc tại bác chưa chở ai bao giờ, mà tui ngồi xa quá nên bác đảo tay lái đó mà. Rồi tui nghĩ, chắc tại nảy giờ ngồi không có đàng hoàng, ngó bên này nghiêng bên kia nhìn mọi người, mọi thứ trên đường tui đi qua, cộng thêm chồm tới chồm lui để nghe bác rùa đang nói gì. Hai người chúng tui tình tang vừa đi vừa nói tàn tàn cũng tới nơi đúng giờ. 

Tới nơi thì chưa có phòng, chúng tui gặp thêm 2 bác hoangtube và tkmd gì gì đó và 1 bác nữa đầu gần trọc, nếu tui không kịp ngó xiêm y của bác ấy thì tui đã "bạch Thầy" rồi. Ngồi một lát cũng có phòng. Tui vội đi in bài thơ của bác đông tà gởi gắm. Khi quay lại thì hỡi ôi, trong buổi offline, tui chưa kịp phát biểu lời nào thì bác sáo nhựa chỉ vào mặt tui : trùm xì pam. Tiếp theo chỉ vào bác phudinh.nguyen : trùm xì pam. Xéo qua bác mhm : trùm.. xì trum. Tui nghĩ : ủa, sao nhóc này biết mình xì pam ta. Tiếp theo là chuyện giới thiệu tên và nick, tui đành phải thú nhận thân phận con gái của mình. hic hic.

Trong buổi offline có bác score  cho mọi người ăn bánh, tui vì ăn ngon quá mà quên mất hỏi bánh gì. Bác score có đọc đến đây thì cho tui biết tên bánh đó nghen.

Nhắc đến cái wc mới nhớ, tui cũng giữa chừng ra đấy. Đường xá gì mà có mấy cục đá chơi vơi giữa hố nước, dưới hố nước còn có đèn sáng trưng, tui xém tí bước xuống nước. Tự nhiên ngưng lại, và giựt mình một phát. Bước xuống đó rồi là tui chắc trốn luôn không dám quay lại lấy giỏ và tạm biệt mọi người. 

Vèo 1 phát cũng hết giờ offline, (tui chỉ kể mấy chuyện chính mà tui nhớ thôi) tui và bác rùa tiếp tục tình tang đi ra chỗ để xe. Bánh xe xẹp lép. Rùa : trời ơi bánh xe xẹp rồi. Tui : vậy hả. vậy là hồi chiều bể thiệt hả. Hà hà. Tiếp tục tình tang dắt xe đi vá. Thế là Rùa và tui có dịp hàng huyên tâm sự. Tâm sự gì thì.. năn nỉ tui cũng không kể cho các bác nghe đâu.

Vá xe xong rồi tui về nhà tui, rùa về hang rùa.

Câu chuyện offline của tui đến đây đã chấm dứt. Cám ơn các bác đã bỏ thời gian ra đọc tâm sự của tui.

Hẹn kỳ off line sau tui xì pam tiếp.

hix ko bít gọi bằng gì cho phải lẽ lão bà bà nặng bao nhiu ký mà đến nổi nổ bánh xe dữ dậy rùa chạy xe đạp àh ^>^!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chà nhắc tới vụ này mới nhớ, Qui lão tiên sinh ko biết làm chi mà lượm được 2 nữ đệ tử, nghe nói giấu kĩ lắm, anh em trong đó cũng hổng thấy, thoong tui thì cũng có đệ tử nữ, cũng lượm được, nhưng lại lượm được trên mái nhà , số là buồn bã, trèo lên mái nhà thổi, mãi ko sao, hic cho đến một hôm, thổi xong thấy có tiếng vỗ tay, ngửa cổ nhìn lên thì tít trên mái nhà 4 tầng nhà hàng xóm có mấy nàng ngồi đó ngồi nghe, rùi đòi thoong tui thổi tiếp, thoong tui chảnh ( thực ra xí hổ) bảo muốn nghe tiếp thì phải mời đi ăn chè, hic ai dè hôm sau phải đi ăn chè thiệt, rùi có nữ đệ tử, hic chuyện vậy đấy.
rockfan22003@yahoo.com
Page 1 of 3 (31 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net