Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

kỉ lục làm tiêu sáo về tốc độ

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 0 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

lúc mới tập làm sáo, saonhua làm với tốc độ 3 tiếng đồng hồ ra 1 cây tè le cán cuốc, sau vài tháng mày mò nghiên cứu thì tốc độ tăng lên chừng 2 tiếng 1 cây chuẩn mà chưa đẹp lắm ( có nghĩa là cũng đẹp rồi nhá), sau này phát triển công nghệ mới làm chỉ nửa tiếng là ra 1 cây y như ngoài chợ, à ko y như ngoài tiệm sáo, chuẩn cao độ, đẹp thẩm mỹ, (có sơn phết đàng hoàng, nhưng ko quấn dây nhé, thời gian quấn dây bằng thời gian làm 1 cây khác ròi).

thế là lâu nay cứ tưởng đó là tới hạn rồi, ai dè đâu, hôm trước ghé qua nhà MHM chơi, tự nhiên nổi máu lên, 2 anh em đua làm tiêu coi ai làm nhanh hơn, từ 2 ống trúc nguyên si, chỉ sau 20 phút đã có 2 ống tiêu khá chuẩn, he he he, tốc độ kinh người, nhưng hỏng dám test turner, nghe đồn ai muốn mua MHM bán 50 ngàn 1 cây, hê hê, ko bảo hành và cũng ko bảo đảm, và cũng ko biết có hàng ko he he he!

thế nhưng như vậy chả là cóc khỉ gì so với thiên hạ, lúc trước saonhua đã tận mắt chứng kiến 1 cuộc thi làm sáo trên vùng cao, 3 nghệ nhân của ba dân tộc thi với nhau, chỉ sau 1 bài sáo khoảng 5 phút là họ làm xong, ẹc ẹc, hơi bị chuẩn, nhưng hơi bị xấu, hè hè hè.

thế nhưng như vậy chả là cóc khỉ gì so với lý thuyết của bác rùa, theo bác ấy thì làm 1 cây sáo chỉ mất 1 giây, ặc ặc, hôm nào bác rùa biểu diễn công nghệ nhé!

còn đây là tấm hình lưu lại hôm đua tốc độ với MHM, cái hình này là lúc MHM đang đẽo shakuhachi với thớt và dao phay, saonhua cũng có làm 1 cây nhưng MHM chê công nghệ cổ hủ quá, chẻ đôi ra làm mới ngon, sau khi chẻ thì nó đã trở thành củi công nghệ cao! 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Vậy anh sáo nhựa và anh MHM phải mở cửa hàng bán tiêu sáo mới được. Làm kiểu này chắc một cây sáo cũng 20k nhỉ và chỉ mất có 10 phút
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nhanh như thế thoongf tui chào thua, làm sáo mà nhanh nhất đối với thoong tui là một buổi sáng, còn làm tiêu nhanh nhất thì cho thoongf tui xin 3 ngày, còn muốn nó hay thì cho em xin thêm 4 ngày nữa để em chỉnh âm.
rockfan22003@yahoo.com
Page 1 of 1 (3 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net