Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cả nhà cho em hỏi tí.

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ngochoang41 Posted: 11-10-2011 10:33
Em có 1 ống nứa đường kính trong 17mm thì theo các bác em có thể làm dc những loại sáo j? Các bác có thông số thì post cho e luôn nhé. Cảm ơn các bác !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ú rờ theo em cứ tone mà vã :))

thông số thì làm sao mà có được

yahoo: khongphailoi_th@yahoo.com.vn

sđt 01642605627

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ngochoang41:
Em có 1 ống nứa đường kính trong 17mm thì theo các bác em có thể làm dc những loại sáo j? Các bác có thông số thì post cho e luôn nhé. Cảm ơn các bác !

Làm được sáo Đô trầm (C4)

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Lê Hồng Sơn:

ngochoang41:

Làm được sáo Đô trầm (C4)

em có 1 ống nứa nòng 17mm , dài 20cm thì làm sáo gì anh ui.khó xử quá.hiz!

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

@ngochoang41: nếu ống đó dài hơn 50cm bạn có thể dùng làm fa trầm trở xuống,nếu ngắn hơn vài phân thì cũng làm được sol trầm.với cây sol trầm mà nòng ống 17 thì đỉnh lỗ định âm cách lỗ đáy lỗ thổi là 36.5cm-37cm,đáy lỗ định âm cách đuôi 3cm.các lỗ còn lại có thể dựa vào khoảng cách lỗ định âm để tính ra,bạn muốn chuẩn tuyệt đối thì dùng tuner đo khi làm nhé.:)

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net