Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan Posted: 11-27-2008 21:08 | Locked

Xin post lên hình các cây sáo đô tôi mới làm. Một cây  xin tặng Admin, người đã từng bước theo anh em, tạo sân chơi và gìn giữ diễn đàn.

Cây thứ 2 tặng Bamboo flute như đã hứa.

Anh em nào muốn mua xin cứ đăng ký, sau này khi làm được nhiều tôi sẽ thông báo. Dự định 10 cây đầu sẽ bán làm quen giới thiệu sản phẩm, sẽ post hình lên trước khi bán, chỉ tính vật tư không tính công , giá mỗi cây 25000 VNĐ ( hai mươi lăm ngàn). Sau đó,  thì  giá khác, vì phải tính công vào,  mỗi ngày chỉ làm được 2 tới 3 cây.( Vì phài xử lý cho hình thức thật đẹp, test đúng chuẩn và xuống do 1 lên  fa3 dễ dàng, thổi nhẹ…).

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
marongtaisinh replied on 11-27-2008 21:21 | Locked
cho em đăng kí 1 cây, bác để cho em thêm cái dây trang trí rùi tính chung luôn với sáo, tổng cộng là bao nhiệu vậy ?
ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 11-27-2008 21:27 | Locked

Những bạn  đăng ký,  thì ghi địa chỉ cụ thể. Nếu  ở TPHCM thì sau khi post hình tôi sẽ nói cách giao nhận. Còn nếu không ở TPHCM  thì tính thêm cước vận chuyển của bưu điện.

Giá đó là bao gồm hết như trong hình, kể cả dây trang trí. Gọi là làm quen mà.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 replied on 11-27-2008 22:01 | Locked

Chú Tân, con muốn hỏi chú mua dây để quấn cho sáo là dây gì mà đẹp vậy ?

Con tìm hoài mà không thấy dây nào được hết !

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 11-27-2008 23:02 | Locked

Chán mấy bác này, sáo đẹp thế mà cứ khen...dây là sao hả ???

Nhưng mà chú Tân ơi, sáo mỏng như thế thì lên cao rất ngọt, âm dễ tạo cảm xúc, dễ luyến láy ngọt ngào, nhưng khi đánh TK và thổi mấy nốt trầm thì tiếng có vang không chú ?

Nhìn cây sáo này làm cháu nhớ thuở mới tập sáo, còn giữ cây sáo kiểu này. Vắng bóng 5 năm ko thấy ai làm theo kiểu này hết.

Sáo DamSan với các cải tiến chất liệu và xữ lý cực cao, nhưng ...mất đi cái mộc mạc của sáo. Cháu muốn sưu tập 1 cây, chú cứ quấn dây trang trí hết cho cháu. Cháu ở SG. ban ngày ở Q1, ban đêm làm gian hồ Tôn Đản Q4 ! 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 11-28-2008 4:55 | Locked

Bái phục bác Chapi. Công phu chụp ảnh thật khiến người ta chỉ biết tròn mắt chiêm ngưỡng Yes

-----------------------------

To chú Tân :

Cháu xin đặt chú 1 cây tone C. Chú cứ làm thong thả khi nào xong cũng đc ạ.

Sẵn tiện gửi sáo xuống chổ cháu ,nếu có dư sẵn xin chú bán luôn cho cháu 1 cây sáo nhựa và 1 cây tiêu nhựa để cháu ....ngâm cứu Stick out tongue . Sáo nhựa cũng tone C, tiêu thì cháu chưa biết gì về tiêu cả nên xin chú chọn cho . Tiêu , cháu đc khuyên sau này mới nên rớ tới nhưng sẵn có cơ hội thì cháu cứ lấy trước để dành . Lỡ sau này ai cũng như anh MHM đóng cửa "tiệm" thì cháu tịt  hì hì .

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bác Tân ơi, cháu sẽ nhờ bạn cháu ở TP gởi tiền cho bác

rùi bác hẵng chuyển sáo cho cháu ^^

Đ/c của cháu : 24/2A Ngô Quyền, Tổ 2 , Khóm Bình Long 2, Phường Mĩ Bình, Long Xuyên , An Giang

tên cháu : Tăng Chấn Xuyên

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 11-28-2008 7:07 | Locked
Khi xem bài viết của chú Tân , cháu chỉ biết " ui chao ..." Thật là cảm ơn chú lắm lắm ạ . Cây thứ 2 tặng cho cháu nghĩa là cháu cũng được vinh hạnh lắm lắm rồi , hic hic . ( mà cây thứ 2 là cây mộc mạc không có quấn dây phải không chú ? Tính cháu cũng mộc mạc , chắc nó có duyên với cháu rồi nè . hihi )

Vậy là Damsan lại thêm một người nữa làm sáo để đáp ứng nhu cầu của những ai thích môn này . Mong là Thanhnhat123 và Branchtell sớm ngày ra mắt tác phẩm của mình nhé !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
BaoNUS replied on 11-28-2008 8:27 | Locked
Anh Tân check tin nhắn nhé
math is not about calculation after all
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
ninja replied on 11-28-2008 9:12 | Locked
Nguyen Tan:

Cây thứ 2 tặng Bamboo flute như đã hứa.

Lần này chú Tân "đem muối bỏ bể, gánh củi dìa gừng" rồi ! Nghe đồn kho sáo - tiêu của "mụ" BB này ở VN chất cao quá đầu người á ! Devil

Sẵn đây, chú Tân cho "cháo" đăng kí 1 cây "bình thường như bao cây khác" (tức là có quấn dây đó chú), "cháo" cũng thích sưu tập 1 cây tiếng mỏng như anh Be nói, cho nó đủ bộ âm sắc đó mà. Chắc đợi các sáng CN gặp chú hoặc offline tới chú giao cho "cháo" cũng được.

Dụng lực đả lực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
vuhieu88 replied on 11-28-2008 11:13 | Locked

Gửi bác Tân, cháu nhìn cái dây trên sáo của bác mà thik quá bác ơi. bác có thể làm cho cháu 1 cai đc ko, bác cho chau số tài khoản để cháu chuyển tiền cho bác. À bác tính chi phí vận chuyển vào nhé vì cháu cũng ko biết mất bao nhiều tiên ( chưa đi chuyển đồ bưu điện bao giờ mà )

Mỗi lần thổi là mỗi lần thêm yêu >"<
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 11-28-2008 18:19 | Locked

Chào các bạn.

Cám ơm các bạn đã khen ngợi, và có vài điều cần nói rõ thêm.

@Hòang tử bé : Cây sáo đó thành nó không mỏng đâu. Trúc dày 2ly đó, chẳng qua  bạn thấy mỏng khi nhìn ở các lổ, là vì tôi đã vát nghiêng nên thấy mỏng.Vát nghiêng là để cho làn hơi đi qua đó không bị vấp, để các bạn mới tập dễ xuống do 1 .

@Ninja : tôi tặng Bamboo là vì, về cái chung,  bạn ấy hỏi tại sao sáo Việt Nam không đẹp bằng sáo Trung Quốc,  cái ý này thật lớn, làm tôi cũng muốn tôi và các bạn cùng cạnh tranh với sáo Trung quốc, làm sao khách du lịch đến Việt nam là mua một cây đem về làm kỷ niệm. Còn về cái riêng thì bạn ấy có giúp tôi biết thêm chút ít, và tôi rất thích cái nhiệt tình giúp đỡ mọi người cũng như những câu đùa dí dõm của bạn ấy ( ví dụ như : đưa người sao không đưa qua sông, làm cho họ té ở giữa dòng … ) Sẽ có dịp gặp bạn sau đợt học,  và giao sáo cho bạn.

@Branchtell : sẽ gởi tặng bạn một cây tiêu re bằng trúc, chờ nhé. Mới làm cây đầu tiên nên chưa đẹp lắm.

Các bạn khác : sau khi xem lại tôi phải nói rõ điều này. đây tôi không có ý cạnh tranh với Chú Thòong hoặc MHM đâu nhé. Chẳng qua tôi muốn mọi người biết sáo nhiều người thổi sáo nên ban đầu chỉ làm sáo nhựa, tưởng rằng nhựa dễ kiếm, ai cũng có thể làm ngay. Nhưng đến nay mới biết, ở chổ các bạn nhựa còn khó kiếm hơn trúc. Vả lại có một số bạn không mặn mà lắm với sáo nhựa. Kể cả một số bạn đã tùng làm thử. Nên tôi mới cố thử làm sáo trúc.

Cái giá 150 – 200 ngàn một cây sáo, mà các bạn đó nêu là hòan tòan phù hợp với công sức bỏ ra. Còn cái giá ưu đãi của tôi, là mong các bạn hiểu vừa bán vừa tặng để khuyến khích mọi người thổi sáo, phần chi phí vật tư là chỉ  tính cho có, chứ chưa tính đủ. ( phần này chắc những ai đã từng làm sáo sẽ biết) Chỉ mang tính giao lưu chứ chưa mang tính kinh tế.

Mong chú Thòong và MHM thông cảm.

Các bạn đã có dịa chỉ : sau khi tôi post hình, các bạn chọn, rồi hãy nói cách thức giao nhận. Có thể tôi thể gởi mail riêng cho các bạn trong hộp thư trên diễn đàn này.

@Admin : tôi chưa biết làm sao đưa cây sáo đến Admin đây, có dịp gặp Leehonso, họặc mod nào đó sẽ gởi cho bạn. Mong bạn thông cảm.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Kiểu này cũng muốn đặt chú Tân một cây sáo tone C quá. Chú có rảnh thì làm cho con một cây thổi cho vui. Xưa nay toàn dùng hàng của bọn Tàu không hà. Cũng muốn có một cây để thổi mấy bài dân ca Việt Nam . Chừng nào làm xong thì lên CVHLĐ con sẽ nhận . Cảm ơn chú nhiều
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 11-28-2008 19:26 | Locked

Cây tiêu đầu tiên tôi làm bằng trúc, tone re. Cây này định tặng Branchtell. Quấn dây theo ý tưởng "thất sắc cầu tiêu". con tôi bảo không đẹp nhưng trẻ trung.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 11-28-2008 19:41 | Locked

Hì hì , cháu lại thấy đây giống như Như Lai Thần Tiêu  vì .....giống cờ Phật Giáo quá .

Chú cho cháu biết tổng phí với tài khoản ngân hàng để cháu gửi trước luôn ạ ( nói thế chứ sang tháng 12 cháu mới gửi đc Big Smile )

Page 1 of 32 (466 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net