Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Táng Hoa Ngâm

rated by 0 users
This post has 25 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
langtu Posted: 11-11-2008 3:38

Đã lâu nhân tiện nghe lại bài Táng Hoa Ngâm này, nên làm thêm phần Tiêu để anh em nhe thử. Tiếng tiêu hơi nhỏ anh em thông cảm nha!

http://www.mediafire.com/file/zteg0tzimyy/Tang%20Hoa%20Ngam.mp3

http://www.mediafire.com/file/zteg0tzimyy/Tang Hoa Ngam.mp3

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Tại hạ cũng thấy rất tâm đắc với bài này. Bác thổi hay quá. cũng đã diễn tả được cái cảm xúc của bài hát, tuy nhiên tiếng tiêu còn nhỏ lắm và có những  mạch cảm xúc bị ngắt quảng. lúc có lúc không. vẫn còn có âm hưởng luyến láy của VN. Tuy nhiên được như bác cũng đã là khó lắm rồi. Bài này chủ yếu là rung hơi để tạo cái thần của bài nhạc. Đạt đến sự u hoài của cảm xúc , Cái sự cảm thán xót xa cho nỗi lòng của Lâm Đại ngọc.

Hôm nay ta chôn hoa. Ngày mai ai là người chôn ta.

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
bác Lang tu chỉnh biên độ tiếng tiêu cho tăng 1 ít và giảm nhỏ phần đệm lại và thêm ít echo, vậy mới thấy hòa hợp với phần nhạc nền, nhiều chổ thấy mất hẳn tiếng Tiêu vì phần đệm lớn quá. Và cây tiêu này hơi cao hơn phần đệm 1 ít, bác cưa kéo dài thêm 1 ít thì ok.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Cũng phải nói thêm rằng, những thành viên Dam San chúng ta tuy trình độ khác nhau, có người tập đã lâu, có người mới tập nhưng đều chung một nhiệt huyết, một sự đam mê. Điều này không thể bàn cãi. Mỗi một bài nhạc mà anh em chúng ta luyện tập được là cả một sự cố gắng, tối luôn cảm phục sự cố gắng ấy. Mỗi bài nhạc mà anh em tự biên tự diễn rồi post lên diễn đàn, tuy có thể chưa được hay nhưng có thể coi đấy là bản báo cáo kết quả luyện tập. Một sự động viên khích lệ để không khí luyện tập của anh em thêm sôi nổi.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Có tiêu phổ không bácStick out tongue
Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

bác ghé đây xem thử : http://damsan.net/forums/thread/12249.aspx

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

em vào đó rồi T_T chỉ download được nhạc thui, còn tiêu phổ thì không dược

Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
của bác đây : http://www.mediafire.com/?sharekey=7a39a87f4dedf8617f7ec40ada4772a69faabac7841c216ace018c8114394287
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
langtu:

Cũng phải nói thêm rằng, những thành viên Dam San chúng ta tuy trình độ khác nhau, có người tập đã lâu, có người mới tập nhưng đều chung một nhiệt huyết, một sự đam mê. Điều này không thể bàn cãi. Mỗi một bài nhạc mà anh em chúng ta luyện tập được là cả một sự cố gắng, tối luôn cảm phục sự cố gắng ấy. Mỗi bài nhạc mà anh em tự biên tự diễn rồi post lên diễn đàn, tuy có thể chưa được hay nhưng có thể coi đấy là bản báo cáo kết quả luyện tập. Một sự động viên khích lệ để không khí luyện tập của anh em thˆm sôi nổi.

Hoan hô. Anh Langtu nói đúng suy nghĩ của em. Em rất thích nghe mọi người trình tấu, vì mỗi lần nghe 1 bản của mọi người, dù hay hoặc chưa hay em cũng thấy như đc tiếp lửa, rât có hứng tập luyện. Vì vậy em rất hay post bài của em để khuyến khích mọi người post (thổi dở như em còn dám post mà)
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Vẫn không được [:'(] bác up lên trang khác đi Tongue Tied
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Cool cảm ơn bác nhaCool
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
[:'(] hic bác ui cái này chỉ có đoạn đầu của bài Táng Hoa ngâm thui à Indifferent em tập có mấy ngày la hết àh ,Tongue Tied đoạn sau thế nào vậy bác 
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
các dấu mở /đóng ngoặc ở đây là gì thế hả anh MHM?

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 1 of 2 (26 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net