Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

My Diary

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 0 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ichiwin Posted: 12-29-2009 10:53

Ngày 29/12/2009....

Mình thích Huế, Cafe ở Huế rẻ và ngon ^^!

Chuyện là iem mới vô Huế về, Huế trời đẹp, nắng ấm và đường thì dễ đi hơn Hà Nội (tất nhiên Sleep), người Huế dễ gần, con gái Huế dễ thương Big Smile.

Hôm nay em gặp được một người Huế rất thú vị các bác ạ! Đó là một người có rất nhiều đam mê, rất chu đáo với bạn bè và có một gia đình rất hạnh phúc :X.

Cảm nhận của em khi đến nhà bác là mát mẻ và dễ chịu! Có lẽ em phải dùng lại câu đó thôi "mướt quá xanh như ngọc"_rất đúng với vườn nhà bác! Big Smile. Em thích cái cổng nhà bác, lúc đầu bước vào, em cứ tưởng đấy là cổng của một cái Village nào cơ ^^.

nhà của bác ấy rất lắm cây xanh

và lắm củi nữa...

Ngoài dạy học ra, bác ấy còn rất nhiều đam mê khác, ví dụ như nuôi cá vàng chẳng hạn, khắp nhà toàn bể nuôi cá lớn nhỏ.

Một tiết lộ nữa, bác ấy có một người vợ rất trẻ! (hihi, lúc vợ bác ấy đi ra, em còn hỏi bác ấy chứ: em của anh ấy à... Hix! :-S) một đứa con gái rất xinh và đáng yêu Smile

Thời gian ngồi với anh không nhiều, nên anh chỉ thổi chơi mấy bài ngẫu hứng, còn mình thì chẳng nhớ được bài gì ra hồn, cũng tại vì gà mà lâu nay lại ít đụng đến sáo, thời gian giờ không được thoải mái như trước nữa, lên diễn đàn cũng chỉ lướt qua, chứ chẳng mấy khi vào chém gió được! (Hồi chiều mở ống đựng sáo của anh ra, thấy mạng nhện chăng đầy miệng ống, em cũng hiểu dạo này anh không có free time như thế nào!)

Ngồi nghe bác ấy nói chuyện và thưởng thức tiếng sáo của bác ấy mình phát hiện ra một vài điều thú vị nho nhỏ là ... 1: mình chưa biết rung hơi, bài "Trên đường chiến thắng" phải rung hơi theo kiểu: Sâu - Nhanh thì mình lại Nông - Lung tung...*#&%@*(% hix!  2: Hầu hết những người thổi sáo đều biết cài và gosh máy tính, và thời gian đang cài và đang gosh là thời gian tuyệt vời nhất để thổi sáo! (nhờ các bác kiểm chứng hộ :D). 3: Những người khoét sáo được thì đa phần là khéo tay, cái gì cũng có thể làm được, hì hì, em rất ấn tượng phòng thu với mấy cái loa của bác! ^^. 4:....

Em rất tiếc vì không thu được một bản nào bác thổi để up lên đây cho các bác được "mãn nhĩ" nhưng em vẫn còn nhớ lời bác í nói là sắp tới sẽ có quà cho diễn đàn!

Vâng đã nói là làm, đã làm là làm nhanh nhanh nha bác Langtu!

HEHE , hôm nay làm phiền nhiều người quá!

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Em thích cái vườn và cả mấy bể cá nhà bác quá!

Ngày trước ngồi cài máy tính em cũng toàn tranh thủ tập sáo luôn, không hiểu sao chứ thấy nó nhanh hết lắm.

Chúc bác Langtu và gia đình luôn mạnh khỏe và hạnh phúc nha.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Mấy hôm nay nghe lại bài Tình ngữ tâm nguyện của bác Lãng tử thổi. Còn nhiều thứ phải học quá, nhất là rung hơi. Tiếng sáo của em thì vẫn nông nên còn phải tập nhiều. Bác Lãng tử post thêm vài bài cho anh em tập nhé !
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Page 1 of 1 (3 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net