Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

vinh lé và vô danh ai là anh, ai là em? =))

rated by 0 users
This post has 9 Replies | 0 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vodanh Posted: 11-23-2009 9:35

chủ nhật vừa rồi tới tập ở nghĩa đô sơn trang có mấy chuyện hay lắm mà h em mới ngồi tường thuật lại cho mọi người được!

vụ thứ nhất: có một em gái rất xinh đi thể dục buổi chiều nghe thấy tiếng sáo nên mò tới nghe làm quen với Vinh lé đại ca. sau đó có một cuộc đối thoại nho nhỏ như vậy:

anh vinh lé: em nhìn anh đoán anh sinh năm bao nhiêu?

em gái xinh đẹp: em đoán tuổi ko tốt lắm! 

anh vinh lé: thì cứ cho một con số đi!

em gái xinh đẹp: khoảng tầm 86.

vodanh hóng: thế em đoán anh sinh năm bao nhiêu?

em gái xinh đẹp: chắc tầm 85.

=)) --> từ nay anh Vinh lé gọi vô danh là anh. ít tuổi hơn mà

vụ thứ hai: có một em gái 91 quê nam định học trường thương mại thấy mấy anh thổi sáo hay lên ngồi nghe. vodanh tới đã thấy em ấy ngồi đấy rồi. một lúc sau anh Vinh bắt đầu chém gió.

anh vinh lé: em đi học mẹ dặn thế nào?

em gái 91:  ko ạ. có dặn gì đâu.

anh vinh lé: thế mẹ không dặn đi chơi tối phải về trước 8h nếu đi một mình, còn đi hai mình thì  phải về trước 5h à?

vodanh chém: em ơi, anh này bị mẹ dặn thế, đi chơi với bạn gái cứ tới 5h là đòi về bằng được ko sợ mẹ mắng nên h vẫn chưa có n.yêu đấy =))

anh vinh lé: ...

một lúc sau:

anh Vinh lé: em lên đây ở với ai?

em gái 91: em ở với chị gái ạ

anh Vinh lé: hai chị em gái chắc hay chành chọe nhau lắm phải ko?

em gái 91: ko ạ, hai chị em em hòa thuận lắm

anh Vinh lé: anh bảo thật nhá, em lên đây phải cẩn thận, tiền nong phải cất kĩ vào ko mất đấy. kể cả điện thoại di động nữa. ko dùng thì cất cho kĩ vào. mà lên đây thì chơi ít thôi, tiền bố mẹ cho phải biết quý trọng...

vodanh lại chém: con lạy cụ, cụ nói cứ như xuân hinh dạy con ra tỉnh ấy ...

anh vinh lé: ơ thế chú thấy anh nói có gì sai ko?

em gái 91: anh nói ko sai nhưng mà quá đúng =))

anh vinh lé: mà em có hay bị chị gái bắt nạt ko?

em gái 91: ...

anh Vinh lé: nếu bị chị gái bắt nạt ko cho tiền thì em cứ đòi chia tiền rồi có gì cứ đưa anh giữ cho, lúc nào tiêu bảo anh anh lại đưa cho

em gái 91: thôi các anh ở lại em về. tới h mẹ em dặn phải về rồi

----> bó tay với ông Vinh lé. chém để cho em ấy sợ em ấy chuồn vội =))

kết luận:từ nay Vinh lé là em của vô danh, và với phong cách chém gió như này anh Vinh lé còn ế dài dài =))

em xin thề là  ko bịa thêm gì, chỉ bớt đi một số chi tiết không cần thiết, thay đổi một vài cái từ nhân xưng nghe cho nó vui và thêm mấy cái comment thôi. mấy dòng tường thuật mua vui cho anh em, anh vinh lé đừng giận vì em nói thật nhá :))

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

hề hề

Tường thuật mà chi tiết ghớm. hic hic.

Bêu xấu anh hả.

Anh thì ko thể xấu được doỳ, hehe.

Kết quả:

xét về vẻ đẹp trai. Vinh_le12 : đẹp trai hơn nên em tập thể dục hôm ế bị lạc hướng, hề hề.

Xét về tuổi tac : Vô danh ít tuổi hơn (thực tế là thế -  ế ế)

@ Vô danh: Mắt lé là ưu điểm của anh đấy, ví dụ : muốn nhìn em nào xinh xinh. Mặt anh ngoảnh chỗ khác, mắt lại tập chung vào hướng khác. hề hề. khối người đang luyện chiêu này của anh rồi.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

thời buổi này các bà mẹ cũng dặn con gái như thế, nhưng mà vợ đánh xem nhé: đi 1 mình thì 8h phải về, nhưng đi 2 mình thì 5h về. con gái làm theo lời mẹ, đi 2 mình, 5h AM về.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

vô danh ởi cho alex xin quen em nam định học thương mại đi

nghe cùng quê mà 91 nữa , hay đó. 

Vụ này nhất anh Vinh lé rùi....òm òm... nhìn ngờ ngờ mà tán chuyện với girl xinh hay đáo nhỉ... chuyện có phần 2 ko vô danh.hè hè. chắc họ sẽ nói tiếp về cái sáo bao nhiêu tuổi hay nó dài ngắn ra sao nhỉ. hề hè. quay đi quay lại toàn hỏi tuổi ko à. ẹc ẹc

alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Oài, như chuyện tiếu lâm ấy nhỉ, 2 ông bác này hôm nào phải cho diễn kịch với nhau mới đúng Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vodanh:

chủ nhật vừa rồi tới tập ở nghĩa đô sơn trang có mấy chuyện hay lắm mà h em mới ngồi tường thuật lại cho mọi người được!

vụ thứ nhất: có một em gái rất xinh đi thể dục buổi chiều nghe thấy tiếng sáo nên mò tới nghe làm quen với Vinh lé đại ca. sau đó có một cuộc đối thoại nho nhỏ như vậy:

anh vinh lé: em nhìn anh đoán anh sinh năm bao nhiêu?

em gái xinh đẹp: em đoán tuổi ko tốt lắm! 

anh vinh lé: thì cứ cho một con số đi!

em gái xinh đẹp: khoảng tầm 86.

vodanh hóng: thế em đoán anh sinh năm bao nhiêu?

em gái xinh đẹp: chắc tầm 85.

=)) --> từ nay anh Vinh lé gọi vô danh là anh. ít tuổi hơn mà

vụ thứ hai: có một em gái 91 quê nam định học trường thương mại thấy mấy anh thổi sáo hay lên ngồi nghe. vodanh tới đã thấy em ấy ngồi đấy rồi. một lúc sau anh Vinh bắt đầu chém gió.

anh vinh lé: em đi học mẹ dặn thế nào?

em gái 91:  ko ạ. có dặn gì đâu.

anh vinh lé: thế mẹ không dặn đi chơi tối phải về trước 8h nếu đi một mình, còn đi hai mình thì  phải về trước 5h à?

vodanh chém: em ơi, anh này bị mẹ dặn thế, đi chơi với bạn gái cứ tới 5h là đòi về bằng được ko sợ mẹ mắng nên h vẫn chưa có n.yêu đấy =))

anh vinh lé: ...

một lúc sau:

anh Vinh lé: em lên đây ở với ai?

em gái 91: em ở với chị gái ạ

anh Vinh lé: hai chị em gái chắc hay chành chọe nhau lắm phải ko?

em gái 91: ko ạ, hai chị em em hòa thuận lắm

anh Vinh lé: anh bảo thật nhá, em lên đây phải cẩn thận, tiền nong phải cất kĩ vào ko mất đấy. kể cả điện thoại di động nữa. ko dùng thì cất cho kĩ vào. mà lên đây thì chơi ít thôi, tiền bố mẹ cho phải biết quý trọng...

vodanh lại chém: con lạy cụ, cụ nói cứ như xuân hinh dạy con ra tỉnh ấy ...

anh vinh lé: ơ thế chú thấy anh nói có gì sai ko?

em gái 91: anh nói ko sai nhưng mà quá đúng =))

anh vinh lé: mà em có hay bị chị gái bắt nạt ko?

em gái 91: ...

anh Vinh lé: nếu bị chị gái bắt nạt ko cho tiền thì em cứ đòi chia tiền rồi có gì cứ đưa anh giữ cho, lúc nào tiêu bảo anh anh lại đưa cho

em gái 91: thôi các anh ở lại em về. tới h mẹ em dặn phải về rồi

----> bó tay với ông Vinh lé. chém để cho em ấy sợ em ấy chuồn vội =))

kết luận:từ nay Vinh lé là em của vô danh, và với phong cách chém gió như này anh Vinh lé còn ế dài dài =))

em xin thề là  ko bịa thêm gì, chỉ bớt đi một số chi tiết không cần thiết, thay đổi một vài cái từ nhân xưng nghe cho nó vui và thêm mấy cái comment thôi. mấy dòng tường thuật mua vui cho anh em, anh vinh lé đừng giận vì em nói thật nhá :))

Haha khổ thân em gái kia, gặp phải mình thì...

Anh Vinh vẫn ế dài dài hehe kiểu này vợ đánh phải chịu trách nhiệm cho chuyện 127 năm của anh Vinh rồi =))

The life changes when we change....
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
zô danh sư phụ trảm gió thành bão à :))
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

@ anh Vinh lé: không cần biết! h đại ca phải gọi em là anh! :)) chứ thằng 85 mà gọi thằng 86 là anh thì phi lí quá! =))

@anh Đông lì: thế thì em cũng chịu rồi

@Alex: hic ... hôm trước Anh Vinh lé chém thế chắc em ấy sợ quá, ra đi không hẹn ngày gặp lại rồi. h cũng ko có cách nào liên lạc lại. bác muốn làm quen với em ấy h thì chỉ còn trông vào duyên số thôi :D nếu có duyên gặp lại tui sẽ xin sdt của em ấy cho bác :D

@kmath: đúng là tiếu lâm mà. tài nghệ chém của anh Vinh quả là độc nhất vô nhị :))

@chip: gặp phải chip thì sao? sẽ thành "khổ thân anh Vinh" à? =)) mà cái chuyện 127 năm mà chip nói là cái chuyện gì ta? nếu ý chip là cái chuyện tìm người yêu cho Anh Vinh lé thì tui xin kiếu! tui ốc còn chả mang nổi mình ốc thì lấy đâu ra sức mà lo chuyện bao đồng được.  kệ ông ấy! cho ở giá tới già =)). mà khéo tui cũng thế mất :(( h các cháu 9x nó gọi tui gằng chú òi =((

@đệ tử: sư phụ có chặt chém gì đâu, chỉ toàn nói sự thật thôi mà. :)) 

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
vodanh:

@chip: gặp phải chip thì sao? sẽ thành "khổ thân anh Vinh" à? =)) mà cái chuyện 127 năm mà chip nói là cái chuyện gì ta? nếu ý chip là cái chuyện tìm người yêu cho Anh Vinh lé thì tui xin kiếu

hờ. Chuyện có việc đơn giản vậy mà Vợ đánh ko hiểu àh.

bây h anh đã lên hàng 27 tuổi rồi. Cũng phải tính chuyện Trăm năm chứ bộ. anh tính gần nhất là 100 năm vậy là 127 năm đó em. hi` hi`

@ anh em Đam San Yêu mến : Nếu sắp  tới Vinh_lê12 cưới vợ chú ý: (phong bì dầy (trên 200k) là ngồi mâm trên, các cụ - phong bì mỏng đưới 200 là ngồi mâm trẻ con, 10 cháu 1 mâm) gửi xe miễn phí

vodanh:

@Alex: hic ... hôm trước Anh Vinh lé chém thế chắc em ấy sợ quá, ra đi không hẹn ngày gặp lại rồi. h cũng ko có cách nào liên lạc lại. bác muốn làm quen với em ấy h thì chỉ còn trông vào duyên số thôi :D nếu có duyên gặp lại tui sẽ xin sdt của em ấy cho bác :D

hì hì. Alex khuyên nghe vẻ đúng đúng đấy. bên Tàu có câu:

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ

Vô duyên lệch sóng đá vỡ mồm. hi` hi`.

Sau vụ post bài Vợ đánh chém gió hơi ác đấy.

Ngay cả chú em Dê Cụ Vô Danh cũng phải hỏi đi, hỏi lại... hì hì.

@ Kmath. Anh có chém đâu, vợ đánh khơi mào vụ này đấy, em xem topic là ai chém trước hì hì.

@ Đông lì: Kinh nghiệm học được ở đâu ế nhỉ. 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Dạ bác mà đặt chỉ tiêu thế chắc là ếh đấy, hehe, đàm bảo bác cưới sẽ được tặng 1 cái vừa to vừa dài, còn thì tụi em chắc nhận mâm dưới hết, khoảng 3 chục đứa 1 mâm, đảm bảo sau khi hô 1 tiếng là các mâm khác chạt hết, hé hé.
Page 1 of 1 (10 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net